Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera Mnadhimu LISSU

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by goodluck tesha, Apr 20, 2012.

  1. g

    goodluck tesha Member

    #1
    Apr 20, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pendekezo la LISU kuwa kuna haja ya kumchukulia waziri Mkuu hatua na hatimaye likaafikiwa na ZITO kwenye Majumuisho ni zuri linapaswa liungwe mkono na WABUNGE wote wenye MAPENZI mema na NCHI hii bila kutanguliza maslahi ya vyama vyetu.

    Najua WAZIRI MKUU SI FISADI ila WASAIDIZI WAKE Lakini kitendo cha yeye kutowawajibisha hakikubaliki hivyo MAWAZIRI WALE WABOVU Waachie ngazi au yeye WAZIRI MKUU abebe dhamana hiyo.

    TUMECHOKA KUSIKIA, KUSOMA KWENYE VYOMBO VYA HABARI KUHUSU WIZI NA UFISADI SERIKALINI.Viongozi kumbukeni ninyi tumewachagua tukawapa dhamana ya kutuongoza tuongozeni vizuri mkishindwa turudishieni NCHI yetu.

    TAMBUENI NINYI NI WATUMISHI WETU NA SISI NI MABOSS MLIKUJA KUOMBA KURA SASA MNAFANYA NINI?Kuondoka kwa NYERERE NA SOKOINE ndo NCHI imekuwa haina mwenyewe?!!!
     
  2. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mwizi habembelezwi kukiri, TANZANIA na BUNGE CHUKUA HATUA
     
  3. Marunda

    Marunda Senior Member

    #3
    Apr 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2010
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Uwezi kuwa msafi katikati ya wezi. Kama unakubaliana nao kwa matendo yao pia wewe unalamba utamu wa asali.
     
  4. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Wanasema ni Zitto bwana badala ya CDM
     
  5. Chaimaharage

    Chaimaharage JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh.Lowasa kama ikishindikana either mawaziri wenye kashfa kujiuzuru au waziri mkuu kujiuzuru basi wewe na akina Karamagi lalamikeni kuwa mlionewa. Mbona wengine wanalindwa ninyi mlitupiliwa mbali?
     
  6. N

    Natural Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hebu nisaidieni, hivi waziri mkuu anaweza kuchukua hatua gani za kinidhamu dhidi ya waziri yeyote? Maana wote ni wateule wa Rais, na bila shaka Rais ndiye mwenye mamlaka ya kumwondosha waziri. Wasiwasi wangu; adhabu tunayotaka kumpa Pinda pengine si yake.
     
  7. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nina mashaka na wabunge wa ccm kwani wamelivaa vazi la woga na hilo limeshuhudiwa ktk masuala mbalimbali.
    Sasa kama wabunge wa magamba ni watanzania kwanza kabla ya kuwa wanaccm basi,waungane na upinzani kuiwajibisha serikali.
    Mungu uwabariki wabunge wa chadema na uwape nguvu baadhi ya wabunge wa ccm;WALIO WAZALENDO
     
  8. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ni kweli mkuu na kwa taarifa yako PINDA ANANGUVU HATA YEYE MWENYEWE HAJIJUI TU!
    Aauwezo wa kumfukauza kazi mtendaji yeyote mbovu ikiwemo pamoja na mawaziri!
     
  9. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,316
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kumbe mkuu hapo hujaelewa! ni hivi kama wabunge wa CCM wangekuwa na big heart ingepigwa kura ya kutokuwa na imani na Rais, kwakuwa kwa asilimia kubwa hawawezi aultenative nyingine inatafutwa kutoa uchafu serikalini
     
  10. M

    Mbalinga JF-Expert Member

    #10
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 1,151
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Laiti wangejua kuwa sasa hakuna haja ya kuogopa kwani ccm sio ya kuogopwa tena. Kama ni mkweli simama ili uhesabiwe, kwani mwisho wa wanafiki na waoga unakaribia. Ukitoka ccm kwa ajili ya kutetea wananchi wal usiwe na woga, wananchi hao watakurudisha mjengoni kupitia CDM
     
  11. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    In fact aliyelianzisha ni Tundu Lissu, akamalizia Zitto Kabwe baada ya kuona kuwa serekali isingeweza kuwajibika kirahisi. Hoja ya Zitto inalenga utekelezaji. Kimsingi, wabunge hawana mamlaka juu ya mawaziri, lakini wanaweza kumtoa waziri mkuu ambaye ameshindwa kuwajibisha mawaziri wake. Hapa ni kuweka muundo sawa. Nadhani katiba inayokuja italiangalia hilo pia
     
  12. C

    Chintu JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,414
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hivi Lowasa alijiuzuru au alistaafu. wataalam wa kiswahili watujulishe maana kuna mkanganyiko hapo. inawezekana kabisa naye anapokea mafao yote ya uPM mstaafu baada ya kutumikia nchi kifisadi kwa miaka miwili tu kama PM.
     
  13. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #13
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    lowassa alijiuzuru tbccm ndo huwa wanadai alistaafu
     
  14. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #14
    Apr 20, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wazo zuri. Tutalizingatia kwenye katiba mpya. Kwa sasa ni ama yeye au mawaziri wajiwajibishe wenyewe au Rais awawajibishe. Sasa imetosha
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Hukusikia uafafanuzi wa Zitto nini? Katiba haiwapi wabunge nguvu kufukuza Mawaziri:


    1. Either wajiuzulu wenyewe(jambo ambalo hawataki)
    2. Or wabunge wampigie kura ya kutokuwa na imani na PM(Katiba inaruhusu hili) amabayo itasababisha Rais kuvunja baraza
     
Loading...