Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera Mbunge na Meya Chadema Mwanza.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Indume Yene, May 13, 2011.

  1. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #1
    May 13, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mbunge, meya wamvimbishia msuli mganga mkuu

    na Sitta Tumma, Mwanza




    MBUNGE wa Ilelema Highness Kiwia na Meya wa Jiji la Mwanza Josephat Manyerere wamemtunishia msuli Mganga Mkuu wa Hospitali ya Mkoa wa Mwanza, baada ya kufanya ziara ya kushtukiza hospitalini hapo ili kuona namna wagonjwa wanavyohudumiwa.
    Ziara hiyo ilihusisha viongozi wengine wa jiji hilo wakiongozwa na mbunge, walifika hospitalini bila taarifa juzi saa 2 usiku kwa lengo la kuona namna wagonjwa wanavyohudumiwa jambo ambalo mganga mkuu aliyejulikana kwa jina la Dk. Onesmo aliwajia juu akigoma kuwapa ushirikiano licha ya kuwafahamu viongozi hao na kuwatuhumu kwamba wamelenga kubomoa badala ya kujenga.
    Awali viongozi hao walifika mapokezi kujitambulisha kisha kuomba maelezo ya jinsi wanavyohudumia wagonjwa, baadaye walikwenda kwa mganga wa zamu, Schola Mulaly, aliyewapa ushirikiano kwa kujibu maswali aliyoulizwa juu ya utoaji wa huduma kwa wagonjwa wanapofikishwa hospitalini hapo.
    Wakati wakiendelea kupata maelezo hayo, walishuhudia mgonjwa, Janefa Masalu (16) aliyefikishwa hospitalini hapo akiwa na taarifa ya polisi (PF3) badala ya kutibiwa alitakiwa kulipa sh 5,000 kwanza ili atibiwe jambo lililowakera viongozi hao huku mganga wa zamu akiwaeleza kwamba baadhi ya wagonjwa hulazimika kununua dawa wenyewe.
    Kabla ya kufika kwa Dk. Onesmo, ujumbe wa viongozi hao ulitembelea wodi mbalimbali ikiwemo ya wazazi na wajawazito ambapo walijionea ‘madudu' baada ya kuwakuta wagonjwa wawili wakiwa kwenye kitanda kimoja na wengine wakilala bila chandarua.
    Hali hiyo iliwalazimu viongozi hao kumtafuta msimamizi wa hospitali hiyo ambaye alikataa katakata kutaja jina lake ili kuwapa ufafanuzi wa baadhi ya mambo hata hivyo msimamizi huyo alianza kuwahoji sababu za ‘kuvamia' hospitali hiyo usiku.
    "Kwa nini mmekuja bila kutoa taarifa? Siku zote tulishazoea mgeni anapotaka kuja lazima atoe taarifa... sasa ninyi kwa nini mje kwa kushtukiza?" alihoji msimamizi wa hospitali hiyo, huku akiwataka waende ofisini kwake kwanza ili awajulishe wakuu wake wa kazi.
    Kutokana na hali hiyo viongozi hao waliongozana hadi ofisini kwa msimamizi huyo ambaye alimpigia simu aliyedai ni mganga mkuu Dk. Onesmo kisha kumweleza ujio wa viongozi hao. Bila kuhoji, mganga mkuu huyo alianza kufoka kwa madai kwamba ziara ya viongozi hao imelenga kubomoa, sio kujenga.
    "Iweje mje hospitalini usiku bila taarifa? Ziara yenu haina nia njema isipokuwa mmekuja kubomoa," alisema Dk. Onesmo akizungumza na mbunge wa Ilemala aliyemweleza kwamba lengo ni kuboresha huduma na kuona jinsi wagonjwa wanavyohudumiwa.
    "…Sisi hatujaja hapa kwa lengo baya, tumekuja kuona mnavyotoa huduma nyakati za usiku... kwa maana hiyo ziara hii imelenga kujenga na kuboresha! Siwezi kukulazimisha uelewe kwamba nia yetu ni kujenga, bali sisi tunaelewa hivyo tofauti na unavyosema.
    "…Kwa nini umekuwa na wasiwasi? Kwani kuna nini kibaya hapa? Sisi tunaelewa utaratibu wote lakini tumeamua kufanya ziara hii ya kushtukiza usiku kwa lengo zuri na si kama unavyodhani wewe," alisisitiza Kiwia kwenye majibizano yaliyozidi dakika 15 na kuahidi kufuatilia ili kubaini chanzo cha hofu iliyoonyeshwa na Dk. Onesmo.
    Kwa upande wake Manyerere alimweleza mganga mkuu kwamba walitaka kuona changamoto zilizopo ili kutafuta namna ya kuzikabili.

    Source: Mtanzania Daima.


    My Take: Huyu Mganga Mkuu anaogopa nini? Kama hospitali ina mapungufu, uongozi unahitaji kuthibitisha hilo kisha kutafuta suluhisho. Haya mambo ya taarifa kabla ya ziara ndo mnapata mwanya hata wa kuchezea vitabu vya mahesabu. Public Domain haijui ni kiasi gani cha fedha kinatengwa kwa ajili ya hospitali hii. Je hizo pesa zinatumika kama ambavyo imekusudiwa?

    Kuna kitu nafikiri huyo Mganga Mkuu anajaribu ku-cover up. Hapa ndipo utapata picha kamili ni kwa nini CCM haitaki kufuata sheria kwenye chaguzi Arusha Mjini. Kuna vitu vinafichwa, kuna connection nyingi sana katika ulaji wa pesa za walala hoi.

    Kudoz Kiwia na Manyerere. Tunahitaji kusafisha hizi taka na kuwatumikia wananchi kama mlivyoapa kwenye viapo vyenu.
     
  2. I

    Igembe Nsabo Member

    #2
    May 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani hujui kwanini anakataa ujio usio na taarifa!! anajua mambo mengi yatajulikana, wakati wao wamezoea kuficha ili waendelee kuonekana ni watenda mema kwa jamii.
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    May 13, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,711
    Likes Received: 1,290
    Trophy Points: 280
    Anataka kujulishwa ili aandae bahasha kubwa na supper ya nguvu kwa mbunge wetu...ndo watendaji wanavyofanya siku hzi,HAAATUDANGANYIKIIIIIIIIIIIII
     
  4. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #4
    May 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Watendaji wengine ovyo kweli baada ya kuanisha matatizo anayaficha na kuyatetea,au anajua atakapoeleza matatizo ataiumbua serikali ya magamba na mwisho wa cku ataambulia kuhamishwa?asiwe muoga ktk masuala yanayohusu afya za watu,sera mbovu ndizo zinaperekea huduma mbovu
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    May 13, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni Chama Tawala kimekuwa Madarakani Muda Mrefu; Wizara ya Afya inatakiwa kuwa neutral lakini sababu Waziri ndio kwa Uangalizi wa Ikulu ndiyo inayochagua Waganga Wakuu Nchini anakuwa anitumikia CCM kuliko kuwa mtu asiye na Chama.

    CCM ina Mizizi kila Mahali na Katiba Mpya kama wananchi hatausishwa Rais hatanyimwa Madaraka ya Kuteua Watu

    Only option is we need Change na kuondoa hiyo Mizizi ya CCM hadi kwenye Kata
     
  6. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #6
    May 13, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    safi sana,..
    walitaka wapewe taarifa ili watandike mashuka mapya?
    au wahamishe wanao lala wawili kitanda kimoja?

    kama wamezoea kuona wakuu wengine wanatoa taarifa hadi
    bara bara zina safishwa hapa wamepatikana kweli
     
  7. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #7
    May 13, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Wanaume KAZINI!!!!
     
  8. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #8
    May 13, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Ninakumbuka Waziri Dr. Magufuli aliwahi kufanya ziara kama ya aina hii ya kushutukiza
    usiku kukagua mizani ya kupima magari kati ya Dar na Kibaha, lakini hakuwekewa mikwara
    kama hii aliyoweka huyo mganga mkuu Dr. Onesmo. Na alichobaini Dr. Magufuli ilikuwa
    uozo mtupu.

    Huyu mganga mkuu amejiabisha mwenyewe na taaluma yake, kwani ulikuwa wakati muafaka
    kwake wa kuwaonesha hao ma-boss wa city jinsi hospitali ya Sekou Toure ilivyo na hali
    mbaya, wagonjwa kulala wawili wawili, net hakuna, madawa hakuna, You never know
    labda baadhi ya matatizo yangetatuliwa lakini yeye kwa upumbavu wake eti anaficha
    matatizo. Yaani wasomi wa nchi hii utafikiri sio wasomi, mimi nina wasiwasi kama
    huyo kweli ni MD huenda ni clinical officer (no offense intended) na huo uganga mkuu
    ameupata kupitia mlango wa nyuma wakati qualified MD wakiwepo no wonder hajiamini.
     
  9. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #9
    May 13, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,342
    Likes Received: 585
    Trophy Points: 280
    Utendaji wa kiCCM huo.Kuna siku hata wagonjwa wataambiwa watoe taarifa kabla ya kwenda hospitali.
     
  10. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #10
    May 13, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Na bado nasikia watumishi wa halmashauri ya jiji la mwanza wamebanwa vilivyo na zile posho za kijinga kijinga walizokuwa wanajilipa hazipo tena na wengine wanapanga kuuza magari yao kwa kuwa pesa ya mafuta hakuna tena.
     
  11. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #11
    May 13, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hii ndio tofauti kati ya mbunge wa chadema na mbunge wa ccm,
    ukonga mbunge kaingia mti, mwanza mbunge yuko kazini, musoma mbunge yuko kazini kakamata mahindi ya wezi, sugu kazini -mbeya, halima kazini- kawe
    ccm azzan--kapingwa stop baada ya kuwa mkweli nda ya chama cha magamba
    ccm muleba mbunge kapingwa mawe
    mwakyembe--- kafukuzwa jimboni na wananchi
    shy--- ccm mbunge kakimbia jimbo
    ubungo ---myinyika chadema yuko kazini
    kigoma ----zitto kazini
    bunda----- yule tyson watu hawamtaki kawapiga changa la macho la matatizo yao
    tarime---nyambali watu (wana ccm hawamtaki) alitoama matusi kwa mama zao (yakwamba mbunge wa brifcase mama zenu)

    poepleeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee powerrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr


     
  12. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #12
    May 13, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    chadema pigeni kazi ya kutekeleza ilani ya cdm sekta ya afya, ufisadi wa sekou toure unatisha na mbaya zaidi ni wanasiasa wa ccm ndio wanaoikamua hospitali, angalia bodi ya hospitali wajumbe wake akina gachuma (alikuwa mwenyekiti kwasasa sijui) huwa wapo macho sana na mgao, pia ktk hospitali hii wanasiasa wananguvu kuliko RMO na maamuzi yote huwa ni wao wanaamua, msiwalaumu sana madaktari
     
Loading...