Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera Chadema, Hongera Mch.Peter Msigwa Kwa mwanzo mzuri...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by vangiling'ombe, Apr 30, 2012.

  1. v

    vangiling'ombe Senior Member

    #1
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera Chadema kwa kuonesha njia ya uadilifu na uzalendo...
    Hii ndio Hospitali mpya ya Manispaa ya Iringa ambayo mbunge Msigwa amekabidhi vitanda vya kisasa itaanza kutoa huduma jumatatu wiki ijayo


    [​IMG]

    MBUNGE wa jimbo la Iringa mjini Mchungaji Peter Msigwa (Chadema) amekabidhi vitanda vya kisasa 30 pamoja na magodoro yake kwa ajili ya kusaidia kulalia wagonjwa na Baiskeli za walemavu (Wheel chairs) 19 vyote vikiwa na thamani ya zaidi ya milioni 50 na kuwapongeza wabunge waliomtangulia akiwemo Monica Mbega (CCM) kwa kazi nzuri.

    Akikabidhi msaada huo leo kwa kaimu meya wa Manispaa ya Iringa Victor Mushi wakati wa hafla fupi ya makabidhiano iliyofanyika katika viwanja vya Hospitali mpya ya Manispaa ya Iringa iliyopo eneo la Frelimo mjini hapa ,mbunge Msigwa alisema kuwa amelazimika kutoa msaada huo kama njia ya kushirikiana na wananchi wa jimbo hilo katika kuboresha huduma za afya.

    Hivyo alisema kuwa kwa upande wake ataendelea kufanya mambo ya kimaendeleo zaidi badala ya kutoa fedha za kula kwa mwananchi mmoja mmoja japo ambalo halitasaidia kuharakisha maendeleo ya jimbo hilo la Iringa mjini.

    "Kiukweli kama rafiki zangu ninao wengi sana na leo hii nikaamua kugawa fedha shilingi 10,000 kwa kila rafiki yangu kama sehemu ya ahsante kwa kunichagua nitakuwa siwasaidii na njia sahihi ya kuwasaidia rafiki zangu na wapiga kura wangu ni kuwasogezea maendeleo kama hivi....hivi vitanda leo vitatumiwa na wana Chadema, CCM ,CUF ,TLP ,NCCR Mageuzi na wanachama wa vyama vyote na wasio na chama ambapo ni jambo la msingi zaidi kuliko kuwa mbunge wa kugawa fedha za kula...kweli wananchi wangu naomba mnisamehe kama nitawakwaza kwa kufanya shughuli za kimaendeleo"alisisitiza mbunge Msigwa.

    Hata hivyo alisema kuwa si kwamba amekuwa akichangia shughuli za kimaendeleo kwa kutumia uwezo na maamuzi yake pekee bali amekuwa akifanya hivyo kwa kuzingatia zaidi mawazo na maagizo ya wananchi waliomchagua kupitia ofisi yake na mikutano mbali mbali ya hadhara aliyopata kuifanya kabla ya baada ya vikao vya bunge na mabaraza ya Halmashauri ya Manispaa.

    "Katika mazingira hayo jukumu la mbunge na diwani makini si kuwapoza wananchi kwa kuwapa vijisenti na vizawadi vya kula leo na kumalizika leo ,au kuwadanganya kwamba naweza kuwaletea maendeleo kwa kutumia mshahara wangu wa ubunge ambao sote tunajua kuwa hautoshelezi watu wa jimbo hili ,bali ni kuhudhuria kwenye vikao hivi na kuhakikisha kuwa vinapitisha maamuzi na kutenga fedha nyingi kwa ajili ya maendeleo yenu ...nashukuru kwa kunielewa kwani wajibu wangu kikatiba ni kuishauri na kuibana serikali kwa manufaa ya maendeleo yetu"

    Mbunge Msigwa alisema kuwa mbali ya kukabidhi msaada huo katika Hospitali hiyo ya wilaya ya Iringa mjini kama njia ya kupunguza msongamano katika Hospitali ya mkoa wa Iringa bado amekuwa mbele kuchangia shughuli mbali mbali zikiwemo za michezo na kuona kuwa ahadi zake alizotoa wakati wa kampeni zinatimizwa kwa wakati ikiwemo ahadi ya kuchangia shilingi milioni 12 kila mwaka kutoka katika familia yake kwa ajili kusaidia watu wenye matatizo .

    Akielezea juu ya msaada huo alisema kuwa kila kitanda kimoja kinagharimu zaidi ya shilingi milioni 1.5 wakati baiskeli kila moja ni zaidi ya shilingi 700,000 pamoja na vikabati vya kuhifadhiwa vifaa vya wagonjwa katika mawodi na kuwa msaada huo ameupata kupitia wahisani wake R.T.C.O japo alisema hakupenda sana kutumia kutafuta sifa kwa msaada huo kwa kuweka thamani ya fedha kama ambavyo wanasiasa wengine wanavyofanya.

    Pia alitaka wananchi wa jimbo la Iringa mjini mbali ya kusubiri kusaidia na serikali kwa kila jambo bado wanaweza kujitolea kusaidia huduma za afya ,elimu na maendeleo mengine katika maeneo yao na kuwa ofisi yake kuanzia sasa itafanya kazi ya kupokea misaada na michango mbali mbali kwa ajili ya kuharakisha maendeleo ya jimbo la Iringa mjini.

    Kwa upande kaimu meya wa Mnaispaa ya Iringa diwani wa kata ya Mtwivila Victor Mushi (CCM) mbali ya kumpongeza mbunge Msigwa kwa msaada huo mkubwa bado alitaka vifaa hivyo kutunzwa zaidi ili kuweza kuendelea kusaidia katika Hospitali hiyo .

    Huku kwa upande wake mbunge wa viti maalum mkoa wa Iringa Ritta Kabati (CCM) alisema kuwa msaada huo utasaidia kupunguza matatizo ya akina mama wajawazito ambao wamekuwa wakipata shida na kuwa tukio hilo la kukabidhi vitendea kazi katika Hospitali hiyo ni tukio la kupongezwa na kuwa katika shughuli za kimaendeleo wanasiasa wanapaswa kuungana na kuwa kitu kimoja katika kuharakisha maendeleo badala ya kuingiza mivutano ya kisiasa isiyo na tija katika maendeleo ya wananchi

    Huku wananchi wa jimbo la Iringa mjini wakiwemo wana CCM na wanachama wa vyama vya upinzani wamepongeza jitihada za mbunge wao Msigwa kwa msaada huo na kutaka wabunge wa CCM kuiga mfano huo katika kuchangia maendeleo badala ya kutoa takrima kwa wapiga kura.

    John Kalinga ni mwana CCM mkazi wa Frelimo amesema kuwa wengi walikuwa wakishindwa kumuelewa mbunge Msigwa ila sasa wamemtambua vema kuwa ni mbunge wa kazi katika jimbo hilo na kuwa jitihada hizo zinaweza kuja kuwa mwiba kwa CCM kulichukua jimbo hilo kutokana na mambo ambayo anayafanya kuwa makubwa zaidi ukilinganisha na yale ya CCM.

    Huku Sarah Sanga mwana TLP amepongeza jitihada hizo na kutaka wana CCM kuacha kuelekeza mashambulizi kwa mbunge Msigwa badala ya kuelekeza mashambulizi ya kimaendeleo kwa wananchi .

    Viva Chadema, Viva Wa-Tanzania.
     
  2. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu hii ni zamani sana na ipo hapa!

    Lakini Hongera CDM tena!
     
  3. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Asee hii kama ya zamani

    Big up msingwa. Enzi za ubishi wa siasa tukiwa kwa mama solemba tunapuga kitu cha ugali kuku zimekufikisha mbali sana.

    Big up!
     
  4. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Lazima kuonesha tofauti na mbadala wa ccm ktk kila nyanja. Hongera CDM! Hongera wananchi wa Iringa!
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kamanda Msigwa ni mbunge wa wananchi daima. Hongera kamanda.
     
  6. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ukisikiliza wimbo huu waweza kujifariji kisaikolojia'hakunaga chama bomba kama cdm*2
     
  7. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hii ya zamani babu..
     
  8. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Outdated material,

    ila anyway kwa kuwa hana jipya jimboni basi si vibaya akaileta mara nyingi nyingi, magodoro 30 ya futi 3x6 kila moja sh

    50,000/= jumla Sh 1500,000/= kweli tuna kazi tanganyika. we 1.5m anauzia sura kiasi hiki? wakati znz raza

    mshahara wake wote wa ubunge anaupeleka jimboni na hakuuza sura.
     
  9. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    haya ndiyo tunayo hitaji yafanyike nchi nzima na tunatarajia wabunge wote wataiga mfano huu kwa vyama vyote
     
  10. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Iko pande zipi manispaa pale? amesaidia maana mji unakua na hakukuwa na hosp mbadala zaidi ya ile ya mkoa
     
  11. P

    PETER NYAMWERO Member

    #11
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :love:Tusiseme msaada jamani ni kazi aliyo chaguliwa kuifanya kwani wanaotoa msaada tuwaweke mahali tofauti na wanaotekeleza majukumu yao kijamii. Natoa pongezi kubwa sana kwa mchungaji kwa kuonyesha hata upinzania wanafanya makubwa wananchi wasidanganywe kuwa wawe wanachagua mafiga mtatu.
    Mungu BARIKI WAPENDA MAENDELEO YA TANZANIA NA AFRIKA KWA UJUMLA.
     
  12. mwitaz

    mwitaz JF-Expert Member

    #12
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
  13. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hongera Jk kwa kutimiza ahadi ya hospital nzuri,hongera msigwa kwa kutimiza ahadi ya vitanda bora!
     
  14. majorbanks

    majorbanks JF-Expert Member

    #14
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kama Raza hakuuza sura we umejuaje kama mshahara wake anautoa??acha kufikiri kwa kutumia magamba ya masaburi..ukitumwa uwe makini!!ni heri uagizwe na aliyetoa buku 50 kwa ajili ya kununua sindano box moja!!
     
Loading...