Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hoja za Mwalimu Nyerere kupinga serikali tatu Tanzania

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Gamba la Nyoka, Mar 6, 2011.

  1. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,542
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280


    Mimi nina maswali yafuatayo
    (1) Kwa wale Mnaotaka serikali Tatu, ni kwa namna mtaweza kuibeba serikali ya Shirikisho, na serikali ya Tanganyika, Kwa resources zipi?, na nguvu za kiuchumi zipi za kubeba serikali hizo mbili, za Tanganyika na shirikisho?, kwani siyo siri Atakayebeba mzigo mkubwa zaidi wa kuchangia shirikisho ni dhahiri kwamba atakuwa Tanganyika, yeye ndo ana watu wengi na uchumi wake ni mkubwa kuliko Zanzibar.
    (2) Je, Serikali Tatu zina faida yoyote kwa Tanganyika, iwapo Zanzibar watataka Nchi yao, Ulinzi wao, kiti katika umoja wa Mataifa na jumuia mbalimbali za Kimataifa?.

    Ninavyoona:

    Tukiunda serikali Tatu, ambapo Serikali ya Shirikisho itakuwa haina nguvu kuliko serikali za Tanganyika na Zanzibar, ni dhahiri haitachukua muda kabla shirikisho lenyewe halijafa, kwa sababu Watanganyika hawatakubali, kutokana na kwamba wao ndo watabeba mzigo zaidi!.
    Kwa hiyo, Laiti Wazanzibar wangeona Mantiki ya Serikali mbili, na kujikita katika kutatua matatizo ya hapa na pale, bila shaka huu ungekuwa Muundo uliobora zaidi(reasonable Union).
    Hata hivyo muundo ambao ungekuwa bora zaidi ulikuwa ni wa serikali moja, ila kutokana na hofu kama Alivyoonyesha Mwalimu, za "isije ikaonekana Tanganyika kuimeza Zanzibar", basi ni dhahiri muundo wa serikali mbili ndo unafaa kwa sasa na kwa miaka kadhaa ijayo.
    Serikali Tatu hazitazaa nchi moja, Tusiongopeane!. zitazaa Loose Federation ambayo itakuwa haina Tija!, kama Mzanzibari anataka kuji"identify" kama Mzanzibari na Mtanganyika anataka kuji"identify" kama Mtanganyika, sasa hiyo Federation ni ya nini?.

     
  2. m

    mwanakazi Member

    #2
    May 6, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    wana'JF ningependa tulijadili hili kwa sababu katika utafiti wangu (usio rasmi sana) nimegundua kuwa hii dhana ya serikali tatu ni kama vile inaeleweka vibaya, yaani sielewi elewi watu wanafikiri hili linatekelezeka vipi.

    Watu wanavyoichukulia hii dhana
    nimegundua kua watu huku mitaani kwetu wanavyockia kuhusu serikali 3 wanafikiria ni kuwa na:
    1. serikali ya zanzibar (ambayo ipo tayari, SMZ)
    2. serikali ya Tanganyika (haipo hivi sasa)
    3. serikali ya muungano (kama iliyopo sasa ambayo waziri au rais anaweza kutoka sehemu yeyote ya muungano n.k.)
    Maswali yangu
    A) Je; huo muundo wa serikali tatu niliouanisha hapo juu ni sahihi/una manufaa kwa mtazamo wako?

    B)Kama ni sahihi/una manufaa; je uoni kuwa ni hasara/gharama kuwa na serikali inayohudumia watu milioni 42 (wa Tanganyika) na wakati huo huo kuwa na serikali inayohudumia watu milioni 1 (wa zanzibar) halafu pia kuwa na serikali inayohudumia watu milioni 43 (wa Tanzania) (Assumption:TZ Population is 43million, 42 bara, 1 zenj)? mfano.kuwa na waziri wa elimu wa TZ, Tanganyika na wa Zanzibar!! is it logical??

    C)Kama huo muundo sio sahihi au sio maana halisi ya ile dhana ya serikali tatu, upi ni muundo sahihi?ni nini hasa maana ya serikali tatu?

    Nawakilisha wana'JF! tunahitaji kuchangia mawazo na hoja sio zaidi....ni muhimu ili huku uraiani tuweze kuwapa wananchi wetu elimu sahihi ya uraia na upembuzi sahihi wa hoja zinazozungumzwa na viongozi wetu wa kisiasa.
    MUNGU IBARIKI AFRIKA, MUNGU IBARIKI TANZANIA!
    THANKS!
     
  3. N

    Nonda JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,856
    Likes Received: 1,167
    Trophy Points: 280
    Mwanakazi.

    Kwa hapa tulipofikia hatuhitaji serikali moja wala tatu.
    Mwalimu Nyerere alishatoa dawa ya Muungano tokea 1994. Alisema ikiundwa EAC na pia likiwepo azimio la kuunda EA federation basi kinachohitajika ni kuunda serikali ya Tanganyika na kuua serikali ya Muungano.

    Muundo wa Muungano, pamoja na kwamba hatutaki uwe ukitibuliwatibuliwa mara kwa mara, ni suala la sera, si amri ya Mungu. Uk 18


    “Kwa kweli hata kesho Nchi za Afrika ya Mashariki zikiamua kuungana, na Tanzania ikawa ni mshiriki, naamini kuwa ni rahisi zaidi kushirikisha Tanzania yenye Serikali Mbili - ya Zanzibar na ya Tanganyika - kuliko Tanzania yenye Serikali Mbili, ya Tanzania na ya Zanzibar. Wapendao Utanganyika watakuwa wazalendo zaidi, badala ya kuwa wasaliti, wakiazimia Afrika ya Mashariki iliyoungana kuwa Nchi Moja. kuliko Tanzania iliyotengana ikawa nchi mbili.” Uk 11

    Serikali ya Tanganyika ilipasa kufufuliwa tokea mwaka 2000 tulipokubali kuifufua EAC, lakini zaidi sasa kwa vile tumekubali ku-fast track EA Federation.
    Wakuu wetu ,they race against time kutuletea serikali moja! Na kutugawia umaskini na mgao wa umeme!

    Tutakapotoka usingizini tutakuta hizo nchi nyengine wanachama wa EAC wananufaika vyema na EAC wakati sisi tunalumbana juu ya Muungano na Muundo wake.
    Mwalimu aliandika kitabu chake 1994. leo ni 2011. Serikali ya Tanganyika iko wapi?

    Halmashami Kuu ya Taifa iliketi Unguja ikabadili Azimio la Arusha bila kwanza kutafuta maoni ya wananchi. Na walikuwa na haki kufanya hivyo, maana sera ni yao. Ubaya wao ni kwamba jambo lenyewe walilifanya kwa hila na 'janja janja", na mpaka sasa wanaendelea kudanganya wananchi kwamba sera ya CCM bado ni Ujamaa na Kujitegemea. Uk 18

    Hizi hila na ujanja wa CCM unaonekana katika kila kitu, kujivua gamba, kupambana na ufisadi, kwenye chaguzi, sera ya muungano wa kutoka serikali mbili kuelekea moja, tatizo la umeme kuwa historia, “maisha bora kwa kila mtanzania”, katika issue ya katiba mpya….orodha ni ndefu!!!


    Uongozi Wetu Na Hatma Ya Tanzania (by Nyerere)
     
  4. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Muungano hauwezi kuimarishwa kwa upande mmoja kutwaa madaraka ambayo ni ya pande mbili za Muungano huo. Muungano hautalindwa kwa Siasa na kuwaita wale wanaoukosoa au kuukataa kabisa kuwa ni wahuni au maadui wa Muungano.

    Ila, hata hao wanaojiita wapenzi na watetezi wa Muungano wanakiri kuwepo kwa kasoro nyingi ndani ya Muungano na hata kufikia kuziandikia na kuzifanyia vikao. Muungano utalindwa kwa kuwekewa misingi madhubuti iliyo wazi ambayo itasimamiwa na Katiba inayokubalika na ambayo itatokana na ridhaa za washiriki wa Muungano kwa kupata uhalali kutoka kwa wananchi husika ambapo washirika watakuwa ni equal partners with equal say ndani ya Muungano huo.

    Muungano madhubuti hauwezi kusimama wala kulindwa na sera za Chama. Muungano madhubuti ni ule utakaolindwa na wananchi wa pande zote kwa ridhaa, hiari na kuamini wanafaidika kwa kupata fursa na haki sawa ndani ya Muungano huo
     
  5. A-town

    A-town JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 497
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Wana jf naomba mnisaidie, hivi juzi nilikuta wanafunzi wanajadili kuhusu muungano na mfumo wa serikali tatu mmoja akauliza hivi tukiwa na serikali tatu ile ya zanzibar ya tanganyika na ya muungano sasa hiyo ya muungano makao makuu yake yatakuwa wapi na je nani atakubali makao makuu yakae kwa mwenzake?

    Naomba kuwasilisha
     
  6. jrmlaurence

    jrmlaurence Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Mwl. Nyerere alitaka shirikisho lenye serikali tatu - Joseph Mihangwa

     
  7. mtaratibuuuuuu

    mtaratibuuuuuu Member

    #7
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 17, 2009
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angalia kiambatisho - picha hii inawasilisha ujumbe wakutosha kuliko maneno nitakayoandika. Hapo ni Jaws Corner Zanzibar.
     

    Attached Files:

  8. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Waarabu tuna usemi unaonena. ''NI RAHISI SANA KUWADANGANYA WATU. LAKIN NI VIGUMU SANA KUWAAMBIA WATU KUWA WAMEDANGANYWA''

    Na vile vile Mwimbaji mashuhuri wa Reggae Robbert Nesta Marley (mmarufu kama Bob Marley) kwenye wimbo wake wa "Redemption song" alisema YOU CAN FOOL SOME PEOPLE SOMETIMES BUT YOU CAN'T FOOL ALL THE PEOPLE ALL THE TIME"

    WaTanzania mumeamua kuiga tabia ya “ujanja” wa mbuni wa kuzika kichwa mchangani, eti kukwepa janga. Labda tujikumbushe kidogo kwa hili.

    Mdahalo wa kwanza juu ya mfumo na muundo wa Muungano ulianza kwa njia ya maoni juu ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano mwaka 1983/84. Hapo, kwa mara ya kwanza ilibainika kuwa viongozi wa juu wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, wakiongozwa na Rais Aboud Jumbe, na wale wa Serikali ya Tanzania, wakiongozwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano, Mwalimu Julius Nyerere, walikuwa na mitazamo tofauti inayokinzana juu ya Muungano.
    Jumbe na timu yake walitaka Muungano uwe na Serikali tatu kwa maana ya Serikali ya Tanganyika, Serikali ya Zanzibar (iliyopo sasa) na Serikali ya Muungano yenye kushughulikia mambo ya Muungano tu, ambayo yameainishwa katika Ibara ya 6(a) ya Katiba ya Muungano (Articles of Union) na kifungu cha 8 cha Sheria ya Muungano (Acts of Union) Namba 22 ya 1964, na hatimaye ibara ya 4 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya 1977.
    Jumbe alikwenda mbali zaidi kwa kuandaa Hati ya Maombi ya kuhoji na kutaka ufafanuzi kwenye Mahakama Maalum ya Kikatiba juu ya muundo sahihi wa Muungano kwa kutumia ibara ya 125 ya Katiba.
    Tofauti hizi kati yake na Mwalimu hazikwisha salama kwa Jumbe kuthubutu kukanyaga mahali “patakatifu” bila kuvua viatu. Jumbe alilazimishwa kuachia ngazi zote za uongozi wa nchi kuanzia Urais wa Zanzibar, Umakamu wa Rais wa Muungano, na nafasi zote za kichama Januari, 1984.

    Utata mwingine huu uliibuka tena kwa nguvu mpya zaidi wakati Wabunge 55 (maarufu kama G55) wa Bunge la Muungano, walipowasilisha bungeni mwaka 1993, hoja ya kutaka kuundwa/kurejeshwa kwa Serikali ya Tanganyika kwa kukasirishwa na hatua ya Zanzibar kujiunga na OIC kama nchi huru nje ya Muungano, Desemba 1, 1992.
    Ukweli, Bunge lilikuwa limekwisha kupitisha kwa kauli moja, Azimio la kuanzishwa kwa Serikali ya Tanganyika Agosti 24, 1993 kwa maana ya kuwa na Serikali ya Muungano inayoundwa na Serikali hai zenye Mamlaka huru, za Tanganyika na Zanzibar, kama vile tu alivyotaka Rais Jumbe mwaka 1983.
    Hata hivyo, Azimio hilo lilipigwa rungu zito na Mwalimu Nyerere na likavunjika.. Na kama ilivyokuwa kwa Jumbe, hapa napo mambo hayakuisha salama; safari hii Waziri Mkuu wa wakati ule, John Malecela (hongera kwa kutimiza miaka 75) na Katibu Mkuu wa CCM, Horace Kolimba, walipoteza nyadhifa zao kwa sababu ya ama kunyamazia au kuunga mkono hoja / Azimio la G 55.

    Suala langu hapa Je kulikuwa na Siri gani kwa St Nyerere kukataa kuundwa kwa Serikali ya Tanganyika ndani ya Muungano wenu wa Tanzania?


    Kifupi naweza kusema mumeamua kuiga tabia ya “ujanja” wa mbuni wa kuzika kichwa mchangani, eti kukwepa janga.

     
  9. W

    WildCard JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Swali jingine linalofanana na hilo ni hili: Kwa nini Mwalimu alikataa pendekezo la Sheikh Karume la kuunda serikali moja tu?
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,146
    Likes Received: 5,338
    Trophy Points: 280
    Waarabu mna vituko sana,
    Unaonaje hizo kelele ukienda kuzipigia kwenye kaburi la NYERERE kule BUTIAMA?
     
  11. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hivi unatuuliza swali hili wakati mwenye majibu haya keshakufa?
     
  12. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Na lingine linalofanana kabisa na hayo ya Post Na1 na 2, Je kwanini tunazing'ang'ania Pemba na Unguja zilizo mbali kidogo, na kuna separation ya bahari, kwanini tusiungane na nchi kama Burundi Rwanda au Uganda, ambazo in reality tumeungana nazo kabisa kwenye ardhi?
     
  13. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #13
    Oct 8, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,799
    Likes Received: 624
    Trophy Points: 280
    Uamsho @work...
    Mwanakijiji mbna ameshapa njia ya kujtenga
     
  14. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #14
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Buji Buji,

    Si unajua kwenda kuliangalia Kabuli la St Nyerere ni lazima ulipe kiingilio. Sasa mimi sina pesa za Kiingilio.

    Na siwezi hata siku moja kutoa pesa yangu ili kwenda kuona Kabuli. Hata nilipotembelea Agra (UP) kule India, kuona Taj Mahal sikulipa kiingilio.

    lakin ni suala la msingi sana hususan kwa WaDanganyika.

     
  15. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #15
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mwalimu aliwakumbatia wazanzibar kwa shinikizo la CIA (USA) kwa kuwa mwarabu alikuwa na urafiki/njama na former KGB ya iliyokuwa USSR (RUSSIA). Mgongano ya kimaslahi/Territory ndio chimbuko la yote na aliyekuwa middleman/negotiator ni KENYATTA (RIP).
     
  16. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #16
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Remote,

    Ahali yangu usikurupuke.
    Nimeonyesha na kubainisha harakati mbili kuu kabisa zilizonywa kupitia vyombo sahihi kabisa vyenye mamlaka ya nchi yenu Tanzania. Lakin zote Nyerere alipinga katakata kuanzishwa kwa Serikali ya Tanganyika.

    sasa tulipenda kujua kutoka kwenu Je kuna Siri gani aliyokuwa nayo kuhusu Serikali ya Tanganyika nje ya Muungano?

    nakushauru nisome vizuri sana kwenye bandiko langu, kisha kama utakuwa na jibu basi Bismillah

     
  17. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #17
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwani kuanzishwa kwa Serikali ya Tanganyika ndani ya Muungano wenu kungeathiri nini uwepo wa Zanzibar na Tanzania?

     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    Oct 8, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    teh teh teh... WildCard, wengine wanasoma mambo nusu nusu tu ili kukidhi haja zao. Wanasahau nchi hii Nyerere alikuwa raia kama mwingine yoyote ila tu alikuwa amepewa dhamana ya uongozi. Na hatima ya nchi hii haiko kwenye mikono ya Nyerere bali iko kwenye mikono yetu sote kama raia.
    Sasa kelele kuhusu muungano na Nyerere zinasaidia nini wakati kama hatuutaki muungano uwezo wa kuukataa uko kwenye mikono yetu na sio Nyerere aliyekufa miaka 13 iliyopita?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #19
    Oct 8, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Kwenye chakula boflo, rojorojo na mboga mboga. Duuuh!
     
  20. W

    WildCard JF-Expert Member

    #20
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hivi tulitakiwa tusonge mbele kuelekea NCHI moja au turudi nyuma kurejesha Tanganyika na hatimae tusambaratike kama Yugoslavia au USSR? Zanzibar tayari ni NCHI hata hivo. Ni kiti cha UN tu hakijarudi kwa ujinga wa Maalim Seif na Jussa kuyasemea haya kusikohusika badala ya kupeleka haraka hoja kwenye BUNGE la JMT ambako ndiko masuala ya Muungano yanakojadiliwa na kutolewa uamuzi kama wale G55 walivyofanya wakati ule.
     
Loading...