Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hoja ya Zitto sio ya CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KIM KARDASH, Apr 22, 2012.

  1. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ningependa kuweka sawa hili, kumekuwepo na upotoshaji wa makusudi wa genge la watu wa chama kimoja cha siasa kutaka kuteka ama kudandia hili suala la waheshimiwa wabunge wa bunge letu kutaka kuwasilisha hoja ya kuibana serikali na kulifanya ni lao kwa maana la iko chama chao kitu ambacho si kweli.

    Sababu za genge hilo kifanya hivyo kwanza ni kuupotosha umma na kuondoa umuhimu na unyeti wa suala lenyewe lakini pili ni kujaribu kukipatia chama iko cheap popularity na kukifanya kionekane ndio kaka mkuu mwenye uchungu zaidi na nchi hii kitu ambacho si kweli kwani wabunge wa chama iko ukimuacha MH.ZITTO bado wameendelea kutubebesha mzigo mkubwa walipa kodi kwa kupanga foleni ya kuchukua posho ya kukaa tu kitako pale bungeni.

    Sasa ili kuweka kumbukumbu sawa na kuzuia upotoshaji huo wa makusudi unaofanywa na hilo genge la chama iko nimeamua niwaletee orodha ya waheshimiwa waliolishikia bango suala hili na vyama wanavyotoka kwa vitendo then mpime wenyewe na kuona kama chama iko kinastahili kubeba ushujaa wa hili ama kinajaribu kuteka hii hoja ili kujinufaisha kisiasa.


    Majina ya wabunge waliotia saini hoja ya mh.zitto kabwe



    1. Mhe. Rashid Ali Abdallah – CUF
    2. Mhe . Chiku Aflah Abwao- CHADEMA
    3. Mhe . Saluim Ali Mbarouk – CUF
    4. Mhe . salum Khalfam Barwany – CUF
    5. Mhe . Deo Haule Filikuchombe - CCM
    6. Mhe.Pauline Philipo Gekul - CHADEMA
    7. Mhe. Asaa Othman Hamad - CUF
    8. Mhe. Prof.Kuliyokela Kahigi- CHADEMA
    9. Mhe.Naomi Mwakyoma Kaihula – CHADEMA
    10. Mhe . Sylvester Kasulumbayi - CHADEMA
    11. Mhe. Raya Ibrahim Khamis - CHADEMA
    12. Mhe. Mkiwa Hamad Kiwanga - CUF
    13. Mhe. Susan Limbweni Kiwanga - CHADEMA
    14. Mhe. Grace Sindato Kiwelu – CHADEMA
    15. Mhe. Kombo Khamis Kombo – CUF
    16. Mhe. Joshua Samwel Nassari – CHADEMA
    17. Mhe. Tundu Antiphas Lissu - chadema
    18. Mhe Aphaxar Kangi Lugola - CCM
    19. Mhe susan Anselim Lymo - CHADEMA
    20. Mhe. Moses Machali – NCCR Mageuzi
    21. Mhe. John Shibuda Magalle – CHADEMA
    22. Mhe. Faki Haji Makame - CUF
    23. Mhe . Esther Nicholas Matiko - CHADEMA
    24. Mhe. Joseph Osmund Mbilinyi - CHADEMA
    25. Mhe. Freman Aikaeli Mbowe - CHADEMA
    26. Mhe. Kurudhum Jumanne Mchuchuli – CHADEMA
    27. Mhe. Halima James Mdee - CHADEMA
    28. John John Mnyika - CHADEMA
    29. Mhe. Augustino Lyatonga Mrema - TLP
    30. Mhe . Maryam Salum Msabaha - CHADEMA
    31. Mhe. Peter Msingwa - CHADEMA
    32. Mhe. Christowaja Gerson Mtinda - CHADEMA
    33. Mhe. Philipa Geofrey Mturano - CHADEMA
    34. Mhe. Christina Lissu Mughwai - CHADEMA
    35. Mhe. Joyce John Mukya – CHADEMA
    36. Mhe. Mchungaji Israel Yohane Natse – CHADEMA
    37. Mhe. Philemon Ndesamburo- CHADEMA
    38. Mhe. Ahmed Juma Ngwali - CUF
    39. Mhe. Vincent Josephat Nyerere - CHADEMA
    40. Mhe. Rashid Ali Omar - CUF
    41. Meshack Jeremiah Opulukwa - CHADEMA
    42. Mhe. Lucy Philemon Owenya - CHADEMA
    43. Mhe. Rachel Mashishanga - CHADEMA
    44. Mhe. Mhonga Said Ruhwanya – CHADEMA
    45. Mhe. Conchesta Rwamlaza – CHADEMA
    46. Mhe. Moza Abedi Saidy - CUF
    47. Mhe. Joseph Roman Selasini – CHADEMA
    48. Mhe. David Ernest Silinde - CHADEMA
    49. Mhe Rose Kamili Sukum - CHADEMA
    50. Mhe. Cecilia Daniel Paresso - CHADEMA
    51. Mhe. Kabwe Zuberi Zitto - CHADEMA
    52. Mhe. Magdalena Sakaya – CUF
    53. Mhe Rebecca Mngodo - CUF
    54. Mhe. Sabreena Sungura - CHADEMA
    55. Mhe. Hamad Rashid Mohammed- CUF
    56. Mhe. Rukia Kassim Ahmed (CUF)
    57. Mhe. Mustapha Boay Akoonay (CHADEMA)
    58. Mhe. Abdalla Haji Ali (CUF)
    59. Mhe. Khatibu Said Ali (CUF)
    60. Mhe. Hamad Ali Hamad (CUF)
    61. Mhe. Riziki Omar Juma (CUF)
    62. Mhe Haji Khatibu Kai (CUF)
    63. Mhe. Anna Marystella John Malack - CHADEMA
    64. Mhe. Hamad Rashid Mohamed (CUF)
    65. Mhe. Rajab Mbarouk Mohamed (CUF)
    66. Mhe. Thuwayba Idrissa Muhamed (CUF)
    67. Mhe. Masoud Abdallah Salum (CUF)
    68. Mhe. Muhamad Ibrahim Sanya (CUF)
    69. Mhe. Ali Khamis Seif (CUF)
    70. Mhe. Haroub Muhammed Shamis (CUF)
    71. Mhe. Amina Amour Nassoro (CUF)

    Nawasilisha
     
  2. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,433
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Tarehe za mwisho hizi, you might not be feeling well, I know, I know it.:A S angry:
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,745
    Likes Received: 4,598
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo hapa unataka kutuaminisha kwamba Zitto Kabwe ni mbunge wa CCM!!??........
     
  4. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwani zitto ana signature ngapi hapo?na wewe unataka kutuaminisha wote hao ni wabunge wa chadema au
     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,899
    Likes Received: 1,343
    Trophy Points: 280
    umesahau kuwa aliyeanzisha mjadala wa kumpigia pinda no confidence ni lissu bungeni kabla zitto kuiendeleza,kwani zitto anatoka chama gani?roho inakuuma,unatamani kujiunga cdm ila unaona aibu kula mitapishi yako!
     
  6. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,161
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    wewe KIM KARDASH nashindwa kukuelewa kabisa kwa hiyo unataka kutuaminisha Zitto ni jeshi la mtu mmoja!?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    kaanza na CUF huyu atakuwa masalia ya CUF, kama siyo CCK. suala la msingi ni ujasiri wa kuanzisha majadala. ingawa sikuangalia vipindi vya bunge wakati yanaibuka, najua kuwa, aliyeanzisha kitu hii ni TUNDU LISU aliposhauriwenyekiti wa kamati zilizowasilisha uozo kuwasilisha hoja ya kupiga kura kutokuwa na imani ni waziri mkuu.

    hayo mengine yakaendelea. lakini swala ni la kitaifa na kizalendo, bila kujali nani kalitoa, wote waliounga mkono ni majasiri na wana uchungu na nchi yao kama siyo yetu
     
  8. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ushasema jeshi so ni wazi hakunaga jeshi la mtu mmoja lakini haimaanshi hii ni hoja ya chadema no,ni hoja ya wabunge kufuatia ripoti ya CAG ndio maana mnaona kuna sahihi mpaka ya mrema na cuf ambao hamuishi kuwatukana humu kwamba wameolewa na ccm kama mnavyompondaga zitto kwa kumuita kibaraka wa ccm,leo ndio huyo kashirikiana na wabunge wenzake kutoka vyama vyote
     
  9. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    unasahau kuna sahihi ya mrema na wana cuf wale mnaosemaga wameolewa na ccm hapo,msipende cheap poularity nyie,na hapo mngependa aanzishe mwingine huko cdm sio zitto maana kiukweli hamnaga mapenzi nae,hapa mnajichekesha kwake kinafiki tu
     
  10. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,632
    Likes Received: 1,516
    Trophy Points: 280

    Naomba nikurekebishe kidogo hapo kwenye
    red; kwa upande wa CUF hawakuunga bali WALIUNGISHWA mkono kwa nguvu. Order ya kufanya hivyo hivyo ilitoka Makao Makuu na sio kwa dhati ya mioyo yao. Kimsingi wanafuata maelekezo kama watoto wadogo.
     
  11. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo ilitoka makao makuu ya chadema au,acheni kibri kura zenu hazitoshi kuiangusha serikali bungeni,hata kama mngependa hamuwezi fanikiwa bila msaada wa anagalau cuf,yani kwenye mipango yenu yeyote mtakayoiandaa dhidi ya govt kuomba msaada cuf hakukwepeki kwani peke yenu hamna meno,hamkupewa na wananchi wapiga kura
     
  12. N

    Njangula Senior Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani tusiharibu mshikamano wa wabunge. This is Unilateral Movement for Change. Ni vyama vyote tofauti baadaye. Nyumba moja kwa nini tupiganie tofari? Nawe uliyeweka uzi umekurukupuka. Unaparua donda linalopona! Sio ustaarabu. Control your hormone of jealousness.
     
  13. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    u mean kachinja kuku?
     
  14. Sir oby

    Sir oby JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 322
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    hujui unalolisema, we pambana na hao majority wa ccm wanaolimaliza taifa.
     
  15. Innobwoy

    Innobwoy JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Hata kama hoja ni ya makinda we dont care, hatuangalii rangi ya paka bt uwezo wake wa kukamata panya,,CCM wamesaini wangapi hapo mama???ingekuwa ni hoja ya bunge tungepata sahihi 245+,wale wa CCM waliokuwa wanatoka mapovu wako wapi???chezea na brain za vijana wewe,ukitoka povu tunakupa karatasi umwage sahihi,,,,,Kilango wapi?Ole Sendeka wapi???
     
  16. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nashindwa kumwelewa mtoa mada kwanini anaendekeza siasa za vyama wakati tunajadili issue nyeti zinazohusu rasilimali zetu? Pesa zinazoibiwa ni za watanzania wote bila kujali vyama vyao, Tz tuna hasara kuwa na watu wasiothamini mali umma badala yake wanathamini vyama vyao na wamejaa wivu. Kwani hoja ikiwa imetolewa na mbunge wa chama chochote kwa maslahi ya taifa letu na chama hicho kikajivunia mbunge huyo hapo tatizo liko wapi? Labda wivu tu.
     
  17. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,158
    Likes Received: 3,420
    Trophy Points: 280
    Bila kujali alieanzisha hoja ni nani awe Lissu au zitto ukweli ni kwamba wote ni zao la chadema na ni watanzania kwa ujumla na ni wajibu wao kama wawakilishi wa wananchi.....na umeona katika wabunge wote zaidi mia tatu ni wabunge 48 tu wa chadema ndio waonaokubebesha mzigo wa kodi kwa kuchukua posho ambayo ipo kisheria na iliyopitishwa na wabunge wa ccm walio wengi bungeni.?
     
  18. FortJeasus

    FortJeasus JF-Expert Member

    #18
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Haujaeleza vyema ukaeleweka..
    Hata hivyo,huwezi kujaribu kumtenganisha Zito na hoja zake na CHADEMA kama chama.
    Kama ilivyo kweli pia kwa John Chiligati na CCM.
     
  19. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #19
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    KIM KARDASH [​IMG] Inakuuma siyo, zitto na lissu ni wetu unaleta thread za kutugombanisha siyo!! kwa taarifa yako hatumpondi zitto wala cuf Kama ilivyo kuwa matarajiyo yako umeula wa chuya wewe gamba. Nenda kaomboleze huko tunavyo iteketeza mijizi yenu na mitumbo iliyojaa kodi zetu wenzako ritz na rejao wako chini ya meza

     
  20. tunalazimika

    tunalazimika JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,101
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni mapema sana kuonyeshana itikadi katika suala hili_nadhan wengi hawafaham kuwa hoja hii itakapopelekwa Bungen itahitaj kuungwa mkono kwa 50%_ivo utaona ni kiasi kikubwa cha wabunge watahitajika kuungana kwa pamoja desipite ya Vyama wanavyotoka, tukianza kuonyeshana ubabe na ujuaji ni wazi suala hili halitoungwa mkono kwa kiasi hicho. Nawasihi kuacha mwenendo huu kwasababu halitowasaidia ninyi wala Taifa.
     
Loading...