Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hoja ya Zitto Kabwe dhidi ya Pinda sasa yaimarika!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, May 4, 2012.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    [​IMG]
    Waziri Ngeleja aliyeachwa katika Wizara ya Nishati na Madini


    [​IMG]Adam Kighoma Malima.............bosi wake Ngeleja kamwaga unga lakini kwenye uwajibikaji wa JK huyu ni mtu safi!










    Khoja ya Zitto Kabwe ya kukosa imani na Waziri Mkuu imepata matumaini makubwa baada ya JK kurudia makosa yaleyale ya kuipuzilia mbali taarifa ya CAG ambayo iliyoweka hadharani matatizo makubwa ya wizi na ubadhirifu katika
    Wizara (4) za kilimo, Nishati, Viwanda na Biashara na Serikali za mitaa lakini baadhi ya mawaziri au manaibu wao bado kurudishwa kwa maana ya uhamisho tu kwenye nyadhifa zao ikiashiria ya kuwa JK kaiponda taarifa tajwa.

    Aidha uteuzi wa Prof. Maghembe kutoka wizara ya kilimo kwenda Maji unazua utata mkubwa na huku aliyekuwa naibu wake Chiza kupandishwa cheo katika wizara ileile kwa kazi chafu ya usimamizi wa wizara tajwa kulingana na taarifa ya CAG unaonyesha jinsi serikali ya JK inavyofanya kazi kwa upendeleo, mashinikizo na ya kuwa haijali maelekezo ya Bunge lake lenyewe.

    Uteuzi wa Kighoma Malima aliyekuwa naibu wa Nishati chini ya Ngeleja unazua maswali mengi ambayo hayana majibu kwa sababu baadhi ya manaibu wamewajibishwa lakini huyu na Nyalandu wanaonekana kuwa ni
    "the untouchables" kwenye hii serikali ya wababaishaji................

    Mkuchika na Mwanri nao walivurunda sana wizara ya serikali za mitaa kulingana na taarifa ya CAG lakini JK na Pinda wake wametia pamba masikioni na hivyo kutia dosari kubwa katika zoezi zima la kuwawajibisha watendaji wakuu ndani ya serikali.

    Lakini hii siyo mara ya kwanza kwa JK kukaidi maelekezo ya Bunge ambalo wengi wa wabunge wake wanatoka ndani ya chama chake cha ccm. Katika sakata la Richmond/Dowans manaibu kama Ngeleja walinusurika na leo imeonekana kwa uwazi kabisa ya kuwa kuwapandisha manaibu siyo dawa ya matatizo yaliyopo. Hata akina Dr. Hosea hawakuondolewa kule Takukuru kwa kulipotosha Bunge juu ya sakata la Richmond hadi muda wao wa kustaafu ulipofika na watendaji wengine ilikuwa ni pata shika kuwang'oa ikiashiria JK na Pinda wanalidharau bunge kwa kugoma kutekeleza maagizo yake.

    Kutokana na upembuzi huo, nionavyo khoja ya kumn'goa Pinda bado ina mashiko manene na inapaswa kuendelea kutiliwa mkazo ili kumshurutisha JK na Pinda wake waache na kukoma kabisa kuiendesha nchi kisanii-sanii hivi
     
  2. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tunasubiri Zito atasema nini... Kama akiondoa hoja ile itakuwa proof kwa Zito kutumiwa na CCM au lengo lake lilikuwa Mkulo atoke.
     
  3. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Bravo Zito, at least we are now experiencing the true color of opposition.

    Imagine what Tanzania would have been without opposition?
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,232
    Trophy Points: 280
    just imagine......me I like opposition......

     
  5. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,907
    Likes Received: 979
    Trophy Points: 280
    Hapo ndio nimeshindwa kumwelewa JK unavurunda huku unapewa kule haina maana bora asingevunja kabla 2015 itakuwa yeye
     
  6. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mkuu! mimi nimeshachoka na huyu mkuu na serikali yake na sitaki kuumwa na kichwa tena i will sit and watch till he is gone maana jamaa uwezo wake ni mdogo mno na i have to be honest that i really do think i could make a best president compared to this honorable. I just do not understand him at all, Aaarghh what a frustrating creature.:wacko:
     
  7. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,907
    Likes Received: 979
    Trophy Points: 280
    Heeeeh Preta upo hakikisha una kadi dearest
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    STEIN uko sahihi the ball is now on Zitto's court........kama akitetereka tunajua amenunuliwa na hawa wanamagamba.......
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    [MENTION]
    Blaki Womani[/MENTION] ni kweli, sera za Nyerere za kuhamishana yaelekea ndizo sera za ccm na bila kushinikizwa kamwe watakuwa wakiziimba kwenye majukwaa tu................
     
  10. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Preta..............are you a follower or a mere fan?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Okada mageuzi haya ya shingo upande hayatoshi.....tuna dhiki nying sana tunahitaji mabadiliko ya haraka na yenye kutia matumaini na haya hakuna kitu hadi sasa ni kupooza mkaa unaowaka ukitarajia utazimika kumbe unaukoleza zaidi.......
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bizness ez yuzo!!
     
  13. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Yaani unachafua bedroom ya kawaida,badala ya kuadhibiwa,unapelekwa masterbedroom !!!

    Politics!Politics! Politics!!!!
     
  14. M

    Mbinga Member

    #14
    May 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Not on Zitto but with all Tanzanians
     
  15. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180

    yeah vinginevyo chelea-chelea hulia mwana......[MENTION]BlakiWomani, preta[/MENTION]
     
  16. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Watuhumiwa kwenye ripoti za CAG na zile za Kamati za Bunge sio mawaziri tuu. In fact mawaziri wamekuwa responsible politically. Wako wakurugenzi, makatibu wakuu na watumishi wengine wa ngazi za juu. Kwa hiyo, kama Rais atabadilisha mawaziri tuu bila kuwachukulia hatua hao walio chini ya hao mawaziri ni kama vile hajafanya kitu. Kwa hiyo hoja bado ni ya msingi unless walio chini ya mawaziri watachukuliwa hatua pia. Kumbuka kwenye ripoti ya kamati yake Augustino Mrema alisema halmashauri zote zimeoza.
     
  17. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #17
    May 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    yeah Mbinga you are right lakini hiyo khoja iko bado kwa Zitto kazi yetu ni kumshinikiza afanye the right thing...................
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #18
    May 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    EMT huoni yakuwa kama Mkuchika na Mwanri wanaonekana bado wanafaa sasa hao wakurugenzi n amakatibu wakuu si wanafaa zaidi katika wizara ya serikali ya mitaa? Hakuna nia ya kuirekebisha nchi hii ndani ya ccm.........sioni hata dalili.................mengineyo aliyoongea JK leo ni ushahidi kuwa anacheza na maneno tu lakini moyoni anafurahia ufisadi uendelee kushamiri.......
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #19
    May 4, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,215
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145

    Hukumuelewa kabisa alisema mawaziri wenye kashfa wasipowajibika wao kama wabunge(not only ZK) watamuajibisha waziri mkuu. Wameshaondolewa kwenye wizara kwa itabidi ashauriane na wenzake cha kufanya kama ni kuiendeleza au kuiacha.
     
  20. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #20
    May 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    marejesho.............you are very spot on.........mkuchika kachafua sebule sasa kahamishiwa ikulu ambako ni master bedroom........is it not polluting the whole government really?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...