Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hoja ya Selelii Haijibiki?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Akili Unazo!, Jun 26, 2009.

  1. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kama nitakuwa na kumbukumbu nzuri is almost a week toka Mh.Seleli alivyochukia bungeni na kutuhumu kuwa Bunge halina maana kujadili kitu ambacho tayari kinaendelea.Hivi how long it takes kujibu hoja hiyo au wanatafuta kuizma kwa kuwa ni mbunge wa CCM? au majibu yalishatole tayari? hapohapo Spika wa bunge amesema kuwa vitabu vya bajeti vilivyopo kwenye maktaba ya Bunge mjini Dodoma vinaonyesha kuwa barabara ya Chalinze-Segera-Tanga haikuwa imepangiwa fedha katika bajeti zilizopita.

    Sasa kwa nini wasdeclare kuwa wameoverlook kuliko kulazimisha majibu ambayo nikitendawili?

    Wakuu nipeni mwongozo wa spika plz
     
  2. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nitafuhi kupata maelezo pia.
    Wafuatiliaji wa mambo ya bunge tupeni muelekeo.
     
  3. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2009
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Kwa musibu wa Mheshimiwa Six, kivuli cha nakala ya kitabu (fotocopy) kama hicho kilichopelekwa kwake na serikali kinaonyesha kuwa fedha hizo zipo, ziliidhinishwa na bunge. sasa hata yeye anashangee, na tayari amekabidhi vitabu hivyo kwa wanaohusika kuchunguza "imekuwaje nakala ya kitabu kimoja kiwe na tofauti ya namna hiyo."

    Hii ina maana kuwa kuna mmoja kati ya pande hizo emeghushi taarifa hizo.

    Ni nani? na tutawaambiaje wananchi? kama ni Selelii, haitakuwa vigumu, lakini kama ni Dr. Shukuru? Kwa nini emshindwa kupeleka nakala halisi ya kitabu hicho na badala yake kapeleka kivuli?
     
  4. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,054
    Trophy Points: 280
    Hapa kuna usanii na kujikomba kwa JK maana anajenga hekalu lake...mitaa hiyo ya barabara hy...wanajipendekeza ili wasije wakasahaulika .......next 2010-15
     
  5. M

    Mkereme JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2009
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Skills4ever!

    Why are you worried ! Hivi kwa mawazo yenu ni hoja gani ilikwisha kutolewa majibu ya uhakika na hao wapuuzi wanaojiita wabunge sijui Spika etc..ectc.. apart from usanii wa CCM na mipasho ya akina Mudhihir!

    Kwa elimu yenu ni kwamba miradi takriban yote ni fedha za wafadhili hiyo ya Chalinze hadi kITUMBI inafadhiliwa na Norad !! Lini pesa za wafadhili zikapitishwa na bunge la majambazi?

    This will never happen kwa hiyo hoja ya Selelli ilikufa pale pale alipoitoa!!! Mwambieni aache nae usanii atafute hoja ya huko NZEGA kwa nini haulizii Resolute Mines ilpouzwa kwa RA au anamwogopa!!! Ask Matonya pesa za Millenium Challenge Account zipatazo USD 800m zilipitishwa na kamati ipi ya Bunge!! Wacheni hizo !!!

    Ask Seleli alikuwa wapi wakati akina Liyumba walipojenga Twin Towers za Bank Kuu kwa zaidi ya USD 400m tena pesa zetu na Bunge hilo hilo !! Komeni na multiple double standards!! Kama ilivyo Kagoda na Deep Green wote mguu sawa amri moja maelezo hatutoi tafuteni hoja nyingine!!!!
     
  6. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2009
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mkereme hebu tumia hekima hata kidogo tu katika kujadili mambo. Na wakati mwingine usipende kujionyesha ujinga wako wote hata kama ni kweli unaweza kuwa mjinga.
     
  7. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    JF siku hizi wakali!!!!!
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    asante mkuu umeliona hilo.kijana anapotoka
     
  9. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Waeleze,hivi kweli Barabara ya Kimara - Mlandizi - Chalinze haina njia nne iwe je barabara ya Chalinze - Segera iwekwe njia nne,kweli sasa kila mmoja huvuta kamba kwake,ngoja 2010 inakuja tusahihishe makosa.
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,956
    Likes Received: 9,523
    Trophy Points: 280
    Miye nimeshasema hapa jamvini kwamba hili ni Bunge Haramu na Spika Six ni mtetezi mkubwa wa mafisadi bungeni na uozo uliojaa serikalini. Huo ndiyo ukweli wa mambo. Sina imani kabisa na Sitta na Wabunge wengi wa chama cha mafisadi.
     
  11. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2009
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mkuu Bubu, nilishapost hii, kwa sababu hata mimi nafuatilia kwa karibu sana ile hoja, yawezekana uko mbali kidogo, na nadhani mjadala utanoga tukianzia kujadili toka hapa:

    Kwa mujibu wa Mheshimiwa Six, kivuli cha nakala ya kitabu (fotocopy) kama hicho kilichopelekwa kwake na serikali kinaonyesha kuwa fedha hizo zipo, ziliidhinishwa na bunge. sasa hata yeye anashangee, na tayari amekabidhi vitabu hivyo kwa wanaohusika kuchunguza "imekuwaje nakala ya kitabu kimoja kiwe na tofauti ya namna hiyo."

    Hii ina maana kuwa kuna mmoja kati ya pande hizo emeghushi taarifa hizo.

    Ni nani? na tutawaambiaje wananchi? kama ni Selelii, haitakuwa vigumu, lakini kama ni Dr. Shukuru? Kwa nini emshindwa kupeleka nakala halisi ya kitabu hicho na badala yake kapeleka kivuli?
     
  12. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2009
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    MN, misingi ya JF ni kuwa kisima cha elimu inayopatikana wakati na baada ya mijadala mirefu juu ya mambo mbali mbali yanayohusu maendeleo ya jamii yetu. Ni kwa sababu hiyo basi kila mwanaJF anapaswa kujitahidi kadiri ya uwezo wake kutoa hoja za msingi, na kama haiwezekani basi atulie aelimishwe, ili eneo hili la mtandao lisigeuzwe kijiwe cha umbeya.

    Tupoteze muda wetu mwingi kwa kujadili mambo ya maana, na si kusema sema "hovyo hovyo tu," hatutaitofautisha JF na kijiwe cha wahuni. Mtu akitoa hoja, kama unaweza jibu basi wengine wakuelewe, lakini si kuandika andika tu unatufanya tusome kwa makini kumbe ni pumba tu.

    Kwa namna hii hii nchi haiwezi kuendelea, kwa kuwa tunachokikemea kwa mafisadi, wavivu, wazururaji na wazembe tunakuwa tunakifanya wenyewe hapa hapa.
     
Loading...