Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hoja ya Kuwa na Tume Huru ya Uchaguzi

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by EMT, Nov 4, 2010.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Nov 4, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Katika uchaguzi huu imedhihirika tena haja ya kuwa na tume huru ya uchaguzi. Ukiangalia nchi nyingine kama Uingereza kwa mfano wana tume huru inayowajibika kwa bunge. Sijui hii ni kwa sababu wanafuata system ya utawala ambayo ni tofauti na wa kwetu, lakini kwa kweli kuna hoja ya kuwa na tume huru ili kuepukana na yanayotokea sasa. Nimesikiliza majibu ya tume juu ya tume kutokuwa huru. Kwa kweli naona kama hawako serious na concerns za watu wengi. Wanachulia vitu very simple.

    Kama hali itabakia kuwa kama ilivyo, nina wasiwasi damu itamwagika 2015. Watu watachoka. Kuna umuhimu wa kufanya mabadiliko mapema yasije yakatukuta yaliyowakuta ndugu zetu Wakenya. Wao walisubiri mpaka damu ikamwagika ndio wakaanzisha tume huru (japokuwa bado ni interim). Je, mnaonaje wabunge wa upinzani kupeleka bungeni hoja binafsi ya kuwa na tume huru?
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Nov 4, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kama Bunge lilishavunjwa kabla ya uchaguzi na litaundwa baada ya uchaguzi, Tume itawajibikaje kwa hilo Bunge ambalo halipo wakati wa uchaguzi?
     
  3. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #3
    Nov 4, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Very good point. Lakini je, kwenye nchi nyingine ambazo tume inawajibika kwa bunge inakuwaje pale bunge linapovunjwa kabla ya uchaguzi? Tume inakuwa responsible kwa nani?
     
Loading...