Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hoja binafsi za Arfi na Mnyika zazimwa kuwalinda Pinda na Lowassa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Paparazi Muwazi, Feb 10, 2012.

  1. P

    Paparazi Muwazi JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hoja binafsi ya mbunge wa Mpanda Mjini Said Amour Arfi na ile ya mbunge wa Ubungo John Mnyika zimenyimwa fursa ya kuwasilishwa bungeni. Habari kutoka ofisi ya bunge hoja hizo zimezimwa kwa kuwa zingeibua mijadala mizito yenye kugusa vigogo ndani ya serikali na bunge. Chanzo hicho kimeeleza kuwa tayari bunge lilikuwa katika mivutano kutokana na hoja za posho, sheria ya mabadiliko ya katiba na mgomo wa madaktari hivyo isingewezekana kuingiza hoja nyingine.

    Afisa huyo kutoka ofisi ya katibu wa bunge ambaye hakutaka jina lake litajwe amesema kuwa hoja Arfi ingemgusa Waziri Mkuu Mizengo Pinda kuhusu uuzaji wa ardhi ya wananchi Rukwa wakati ile ya Mnyika ingemgusa Waziri Mkuu Mstaafu Edward Lowassa kuhusu Richmond.


    “Bado kuna kiporo cha utekelezaji wa maazimio ya bunge kuhusu suala la Jairo ambacho kinawagusa viongozi wazito akiwemo aliyekuwa katibu mkuu kiongozi na mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali, hivyo hatuwezi kuingiza hoja nyingine kwa sasa”.


    Chanzo hicho kimesema hoja mbili za wabunge Zitto Kabwe na January Makamba ziliingizwa ili kuchukua nafasi ambayo ingetumika kuwasilisha taarifa ya utekelezaji wa serikali kuhusu suala la Jairo na Taarifa ya Kamati ya Huduma za jamii kuhusu mgomo wa madaktari. Awali siku mbili za mwisho za bunge zilipangwa kwa ajili ya hoja binafsi za wabunge, lakini mvutano ndani ya CCM kuhusu muswada wa marekebisho ya sheria ya mabadiliko ya katiba na kuhusu mgomo wa madaktari zilifanya serikali isogeze mbele hoja zingine. Habari zaidi zinaeleza kuwa baada ya Spika wa Bunge kukabidhi ripoti ya Jairo na kuelezwa yaliyogunduliwa na kamati ya bunge kuhusu mgomo wa madaktari aliona kwamba itaivua nguo serikali hivyo akairudisha tena kwa serikali hali ambayo ililazimu hoja hizo mbili za wabunge kuingizwa katika ratiba ili kuziba pengo.

    PM
     
  2. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hakuna kitu hapo zaidi ya kutupotezea muda kusoma huu upupu!
     
  3. USTAADHI

    USTAADHI JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 1,518
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    wewe fisadi hutaki ukweli? wananchi watawahukumu tu.
     
  4. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kaka asikupotezee mda
     
  5. j

    jigoku JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Fisadi mkubwa wewe,tena uanche mara moja ku-comment ujinga humu JF hasa unapokuwa kwenye jukwaahili,hapa si mahali pa jokes,tena ukome kabisa tabia hii,ni afadhali ukae kimya na ufisadi wako.
    Ungelikuwa unajua madhara ya ufisadi wala usingeliandika ujinga wako hapa.na ungelikuwa unajua jinsi Pinda alivyohusika na uuzwaji wa ardhi kwa muwekezaji wa kimarekani,huku wafugaji wakinyimwa maeneo makubwa kama hayo ili waendelee kuzalisha mifungo yao wakati serikali ikendelea kutoa elimu ya kuvuna mazao yatokanayo na mifugo wala usingekurupuka kuandika upupu hapa.Lakini pia ungelikuwa na moyo wa uzalendo wenye lengo la kupinga wizi wa rasilimali zetu na mambo yote yanayoletwa na ufisadi wala usingeshabikia upuuzi hapa.
    Lakini tutaendelea kuwaomba waendelee kutafuta nafasi kwa bunge lijalo ili hayo mambo mpaka kieleweke,maana Richmond mpaka leo hakijaeleweka wal haijulikani nani hasa alihusika kwenye sakata hilo,na bunge la 9 Sitta aliufunga mjadala huo kwa ubabe.
    Nawaomba Mnyika na Arfi wasichoke kuwaslisha hoja zao.
     
  6. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sitta alifanya kama hayo kuitetea serikali; matokeo yake tunayajua!
     
  7. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tumesha kujua wewe ni fisadi genius,kafie mbele huko.
     
  8. KIJIKI

    KIJIKI Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna jipya hapa sie hawa jamaa wanakamua wanavyotaka..coz hawana pingamizi raia wenyewe bongo lala hawahoji chochote
     
  9. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,637
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    Jamani, sasa Sitta alitolewa uspika kwa sababu gani, sio kwa jinsi alivyo handle hoja ya Richmond Bungeni, kitu ambacho ndicho kikampa Makinda ulaji? Sasa na yeye aupoteze tena kama Sitta? Hilo lisingewezekana.
     
  10. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Anaesema huyu aliyeleta thrid anapoteza muda ni wale wale wazandiki na makuwadi wa mavisadi
     
  11. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    maigizo ya siasa za Tanzania yataisha lini?
     
  12. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wabunge wa magamba na spika wao ni rubber stamp
     
  13. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Tanzania yetu haina fisadi hata mmoja.
     
  14. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Saa nyihgine kama umechoka unashauliwa ukalale,badala ya kukaa na kuharibu mood zetu humu ndani...
     
  15. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Na wewe acha siasa za matikiti maji,nje kijani ndani nyekundu....
     
Loading...