Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hoja 18 kesi ya lema tutegemee nini??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dotto, Sep 21, 2012.

  1. d

    dotto JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    WanaJF hapa chini ni baadhi tu ya hoja zilizowasilishwa kama rufaa kupinga kilichofanywa na jaji katika kumvua ubunge. Je, tutegemee nini hasa.

    "[TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Monday, 07 May 2012 10:00 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    Lema awasilisha rufaa ya kurasa 985

    Peter Saramba, Arusha

    ....................Pamoja na hoja za rufaa, kitabu hicho cha rufaa chenye kurasa 985 ina mwenendo mzima wa shauri, vielelezo na viambatanisho vyote vilivyowasilishwa Mahakama Kuu.

    “Kimsingi ni rai yangu kuwa mtukufu Jaji Rwakibarila (Gabriel) hakutolea uamuzi mambo na hoja za msingi zinazofanya hukumu yake kukosa hadhi kisheria, kuitwa hukumu, hayo ni miongoni mwa hoja za msingi nilizoanisha kwenye rufaa niyowasilisha mahakamani juzi,” alisema Wakili Kimomogoro.

    Kwa mujibu wa hati ya rufaa hiyo, hoja ya kwanza hadi nne zinapinga uamuzi wa Jaji Aloyce Mjulizi aliyesikiliza shauri hilo katika hatua za awali kwa kutupa pingamizi za awali zilizowasilishwa na upande wa utetezi kwenye kesi ya madai namba 13 iliyofunguliwa na wapiga kura watatu waliopinga ushindi wa Lema.

    Miongoni mwahoja hizo ni kuwa wadai, Mussa Mkanga, Agnes Mollel na Happy Kivuyo hawakuwa na haki kisheria kufungua shauri hilo kwa sababu hakuna haki yao iliyovunjwa kisheria kama wapiga kura.

    Wakili Kimomogoro aliyemwakilisha Lema na mawakili wa Serikali, Timon Vitalis na Juma Masanja walidai aliyekuwa mgombea ubunge kupitia Chama Cha Mapinduzi (CCM), Dk Batilda Burian ndiye alikuwa na haki kisheria
    kulalamikia ushindi na maneno ya kashfa yanayodaiwa kutolewa dhidi
    yake na Lema.

    Hoja ya tano hadi 18 zinapinga hukumu ya Jaji Rwakibarila ambapo katika suala la hukumu yake kukosa hadhi kisheria, wakili Kimomogoro anadai hakutolea maamuzi athari za wadai kushindwa kuwasilisha mahakamani CD zinazomwonyesha Lema akitoa maneno ya kashfa na udhalilishaji walizodai kuwa nazo katika hati yao ya madai.

    Kimomogoro anadai Jaji alikosea kwa kutotumia hata kesi moja kama rejea kati ya kesi kadhaa zilizotajwa na mawakili wa pande zote mbili za wadai na wadaiwa.

    Jaji Rwakibarila ambaye ni Jaji Mfawidhi Mahakama Kuu Kanda ya Sumbawanga pia anadaiwa kukosea kisheria kwa kukubali na kuegemea ushahidi wa mdomo pekee katika hukumu yake bila kuwepo ushahidi wa mazingira, Video wala maandishi kuunga mkono ushahidi wa mdomo.

    Mrufani pia anadai Jaji alikosea kwa kutumia viwango na vigezo tofauti kwa mashahidi wa upande wa wadai na utetezi kwa kukataa ushahidi wa Leman na mashahidi wake kwa madai kuwa walikuwa na maslahi kwa sababu ni wanachama na viongozi wa Chadema lakini akakubali ushahidi wa wanachama na viongozi wa CCM kutengua matokeo.

    Hoja nyingine ni kuwa hata kama Lema angetiwa hatiani kwa madai yaliwasilishwa mahakamani, bado Jaji hakustahili kutumia kifungu cha 114 cha sheria za uchaguzi kuripoti uamuzi wake kwa Mkurugenzi wa uchaguzi kwani makosa hayo hayahusiani na vitendo vya rushwa wala jinai ambavyo humzua aliyehukumiwa kupiga kura wala kugombea uongozi kwa miaka mitano.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. dide

    dide Member

    #2
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hawatoki hapo hao watu wa chama cha kijani!
     
  3. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,182
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Tusubiri October 2 sio mbali. Na sisi wapiga ramri tunasema Lema atashinda hii rufaaa kwani hapo inahitaji kuafikiwa japo hoja moja tu kati ya zote hizo 14. Na hasa hii ya kudhalilishwa bila mhusika kufika mahakamani na kuihakikishia mahakama ni madhara gani alipata kutokana na udhalilishwaji huo imetulia.
     
  4. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,071
    Trophy Points: 280
    Wameikimbizia Dar sababu ya ile pressure walioiona jana pale Arusha ni hatari sana kama haki haitatendeka na umati ule,damu itamwagika hakika.Heri wakimbizie Dar kama wanataka kuchakachua kumlinda JK!maana alishasema Arusha sasa imetulia!!
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    1. Jaji Mkuu kajiingiza kwenye UAMUZI

    2. Wamehamishia KESI, DAR ES SALAAM

    Ina Maana LEMA ameanguka... Kwa Manufaa ya KIKWETE CLAN - CCM!!!
     
  6. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,901
    Likes Received: 5,331
    Trophy Points: 280
    Kisheria ni wazi Lema ameshinda kesi.
     
  7. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu hata mimi nalihisi ilo,wameona Arusha ni maafa,ila Dar waliosinzia wengi!ukweli kulikua hakuna sababu ya msingi kuhamishia rufaha hiyo Dar es salaam!sababu alizotoa CJ ni dhaifu na hazina mashiko hata kidogo!
     
  8. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #8
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Kama alishindwa kesi ya msingi hataweza kushinda rufaa.bora mara mia tusingekata rufaa ili tuingie kwenye uchaguzi
     
  9. d

    dotto JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Huoni kuwa sababu ya kukata rufaa ni kupinga hiyo hukumu ya mwanzo. Kwani rufaa huwa si kutenda haki mkuu?
     
  10. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #10
    Sep 21, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mungu ibariki cahadema wabariki watu wake wote
     
  11. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,470
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    Kijani imekalia kuti kavu la mnazi wa mita mia kwenda juu!!! Likikatika hili litaleta balaa kupita lile bomu mliloulia mwandishi aiyekuwa na hatia halafu hadi leo mko kimya tu sijasikia jinsi gani serikali itasaidia ile familia. Kuleni raha kufa kwaja 2015.
     
  12. J

    Joan Joel333 Member

    #12
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawatoboi hapo labda watumie tu ubabe kwani kimogoro yuko viziri sana ni hoja za msingi .huyo jaji ni voda fasta nini?
     
  13. Mingoi

    Mingoi JF-Expert Member

    #13
    Sep 21, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 9,797
    Likes Received: 1,160
    Trophy Points: 280
    Vipi kimeshapata usajili wa kudumu?

     
  14. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #14
    Sep 21, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Chama cha mabwepande nacho kimeshapata usajili wa kudumu?
     
  15. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    nashukuru kwa kunikumbusha sasa ukiacha kwamba ujumbe umekufikia sasa hapo kwenye ca toa a ewaaaa sasa ujumbe sawa sawia
     
  16. m

    muchetz JF-Expert Member

    #16
    Sep 21, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hawa kina mohamed, zomba, tume ya katiba e.t.c unadhani unaweza waelewesha??? Inataka moyo sana kujadili na hawa.
     
  17. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #17
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Haihitaji ramli kujua ushindi wa Lema!
    Mkanga na wenzake wajiandae kulipa gharama za kesi
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    acha kukurupuka! Makosa ya kimaandishi yasiwe advantage ya kupost upumbavu bana
     
  19. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #19
    Sep 21, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Leo walikuwa kwenye maandamano ya kupinga ile filamu ya Mmarekani ndio maana mchana hawajaonekana hapa. Hawa wana vichwa vigumu sana
     
  20. Kalashkano

    Kalashkano Senior Member

    #20
    Sep 21, 2012
    Joined: Jul 7, 2012
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    achana na muhamed huyo ni mshabiki atakuumiza kichwa, baba yake ni mjumbe wa nyumba kumi ccm
     
Loading...