Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hizi taarifa za Mamlaka ya Hali ya Hewa vp?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by pilau, Oct 7, 2012.

  1. p

    pilau JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Taarifa imetolewa kuwepo kwa mvua kubwa katika siku moja au mbili zijazo.... sikatai taarifa hii lakini ni Utabiri au uhakika? amini usiamini kunasiku hawa jamaa huwa wana copy & ku paste ...katika kutoa utabiri wao wa siku hadi siku.....maana katika hali ya kawaida kuna kuwa na baridi DSM, na DSM kama kuna baridi haijifichi ....... lakini watakuambia nyuzi joto kiwango cha chini ni 20 na cha juu 33 na kesho yake hivyo hivyo....... tungoje hii ya kuanzia kesho iliyosainiwa na Mh. Agnes Kijazi
     
  2. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Wanatumwa ili wawatishe watu wafanye usafi mifereji ya maji machafu kuepuka mafuriko.....
     
  3. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Umeambiwa utabiri wa hali ya hewa(prediction)
     
  4. tonge nyama

    tonge nyama JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 265
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 60
    Tofautisha kati ya temperature (inayosomwa kwa thermometer) na hali unayosikia kwa kutumia ngozi (confort/disconfort index). Thermometer inasoma temperature value (let say 33 deg C kama ulivyosema) ikiwa hewa ina unyevunyevu mwingi basi utajiskia joto na kama hewa ni kavu at the same temperature utajiskia baridi. Kipindi cha mwishoni mwa mwaka ukienda Moshi na thermometer yako itasoma joto kati ya 36 na 38 deg C wakati maeneo ya pwani kama Dar itasoma 32-33 lakini utahisi joto zaidi Dar kuliko Moshi. The same applies kwa sehemu kama Khartoum au New delhi ambapo temperature inafika 40-50 deg C kutokana na altitude yake lakini kunaishika.
     
  5. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Thanks mkuu, nimejifunza kitu hapa.
     
  6. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Na wewe kweli katika taifa hili kuna taasisi ambazo hazitakiwi kujadiliwa maana zinatunga uongo na kuwaambia wananchi, mfano TANESCO wakikuambia kuwa mgao hakuna wewe kimbia kanunue sola, watu wa hali ya hewa wakikuambia kuwa inakuja elnino wewe anza ujenzi tena bondeni, TBC wakikuambia kuwa wanarusha kitu chochote live kama una safari yako endela tu we subiria kuona hicho kitu kwenye taarifa ya habari, polisi wakikuambia kuwa watatoa taarifa za uchunguzi baada ya mwezi wewe usiulizie maana yake ni kwamba hawatatoa taarifa hizo
     
  7. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Niko Bunju DSM, sky is blue, hakuna cha wingu wala nini, hakuna cha baba yake El Ninyo wala shangazi yake. Leo nimeamini kuwa hawa 'the so called' TMA ni wapuuz na majuha kabisa...
     
  8. A

    Anthony Lawrence JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,424
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Mtumishi wa Mungu, Mzee wa upako Mchungaji Anthony Lusekelo alishamwomba Mungu na alishatangaza wazi kuwa HAKUTAKUWA NA MVUA ZA EL-NINO. Mvua zitakuwa za kawaida tu. Hivyo Watanzania ondoeni hofu, hakutakuwa na mafuriko yoyote mwaka huu
     
  9. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Saa sita mchana imeshafika bado sijaona 'El Ninyo'... Hii mijitu, hasa huyu CEO-TMA wanatakiwa 'kuchomekwa vijiti'...
     
  10. MANI

    MANI Platinum Member

    #10
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,861
    Likes Received: 881
    Trophy Points: 280
    Mpwa kwani hatufanyi usafi mpaka tutishwe?
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,763
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    is it forecasting or astrology?
     
  12. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Bila vitisho hakuna kinachosogea, mbona ni saa kumi bado hakuna hata wingu
     
  13. MANI

    MANI Platinum Member

    #13
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,861
    Likes Received: 881
    Trophy Points: 280
    Hapo sasa ! Inaweza kuwa vice versa si unajua mashine zetu sio reliable mara nyingi ni mitumba.
     
  14. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #14
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,782
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Watu wakusini kaeni mkao wa kula!

    Warning Of Heavy Rainfall.jpg
     
  15. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #15
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Mpwa vipi uko jirani na Jengo la Hali ya Hewa uwaulize kulikoni mbona mvua hatuioni? Maana hapa nilipo nawapigia simu hata hawapokei kabisa, au labda inanyesha hapo ofisini kwao?
    I am confused, really confused manaa hizi taarifa sasa hata mganga wa kienyeji aweza tabiri
     
  16. n

    ngaranumbe Senior Member

    #16
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Safi sana TMA. tanesco walibadili nguzo kujiandaa na el-ninyo na na mifereji ya maji machafu kuzibuliwa. Sasa mtutabirie kama PWEZA ni lini CCM itaondoka madarakani hata kama ni miaka 1,000 ijayo?
     
  17. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #17
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    eeenhe! Naunga mkono hoja yako mkuu.
     
  18. p

    pilau JF-Expert Member

    #18
    Oct 8, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Vipi huko wenzetu wa Bunju na kwingineko dalili za Mvua ya El Ninyo leo hali ikoje?
     
  19. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #19
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na Mzee wa Upako hakuna hata nyunyu wala wingu huku kwetu.
     
  20. tonge nyama

    tonge nyama JF-Expert Member

    #20
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 265
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 60
    duh leo naona hali imebadilika.... ngoja tuone. wa jangwani mpoooooo?
     
Loading...