Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hizi rufaa za NECTA huwa kiini macho?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ulimakafu, Jul 3, 2012.

  1. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Nimekuwa nikifuatilia kwa makini rufaa mbali mbali za wanafunzi wa kidato cha 4 na 6 pale NECTA. Lakini kwa miaka kadhaa naona matokeo yao ya rufaa kuwa vile vile (matokeo hayabadiliki). Ni kweli wako makini hivyo?
     
  2. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hilo ndo jibu mkuu, ni mara chache sana wanakosea
     
  3. f

    fidelis zul zorander JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    hatakama wakikosea hawawezi kujikosoa...
     
  4. Persie

    Persie Senior Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hili ndilo tatizo la wabongo mkifaulu mnaona wenzenu vilaaza hata kama wameonewa lkn ukweli wote unaonekana vyuo mkikutana na waliopitia diploma wanawakimbiza kishenz mi najua bongo uonevu 2 watto wa wakubwa wakiappeal wanbadilishiwa na kupangiwa shule nzuri
     
  5. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Una uhakika na usemacho????kwa taarifa yako mtu akiappeal na maks 5 zikaongezeka wale wote walio sahihisha hilo somo huandika barua ya maelezo kwanini walimkosesha. sasa nani hupenda kufanya hivyo??? na kwa nini wakukoseshe kwa makusudi???? Ukipata majibu ya maswali hayo ndo uje tena, nikupe taarifa zingine.
     
  6. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,353
    Trophy Points: 280
    What is the basis of your doubts?
     
  7. neemamushi

    neemamushi Member

    #7
    Jul 4, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ndo hvyo yaan m2 aliye apeal na akatoka majibu yamelekebishwa iyo ni pesa ndo iliyopita apo kati.
     
  8. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Kwani wanaosahihisha hizo rufaa ni wale wale wa;iosahihisha mwanzo?
     
  9. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    How possible on earth for a good number of students (some did essay qns) get the same marks after been re-marked?
     
  10. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Unategemea mwalimu alietoka kigoma aje asahihishe kwa hiyo buk20??? huchukua waalimu wale walio sahihisha na walio karibu.
     
  11. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Ninaamini wasahihishaji wanakuwa wengine,hivyo inategemewa kuwa na changes.
     
  12. N

    Ntilla Member

    #12
    Jul 5, 2012
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wanajichanganya sana hao NECTA.. Majibu ya essay huwezi kusahihisha mara mbili na majibu yakawa ni yaleyale...!Maana yake wanawalia watu hera tu!
     
  13. k

    kiliochangu JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 888
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 180
    Tatizo unao uelewa mdogo kuhusu rufaa. Rufaa haina maana unapokata rufaa inatakiwa ibadilike. Aidha, unapokata rufaa unaonesha kutoridhika na usahihishaji wa awali. hivyo, basi NECTA utafuta wasahihishaji wapya waje wachunguze kwa makini usahihishaji wa awali. Anayekata rufaa ina maana anao uhakika wa alichokiandika bila error ya aina yoyote. umejibu maswali kwa ufasaha na kutetea hoja zote kwa lugha fasaha na inayoeleweka.
    Kumbuka ni uchunguzi wa kina, kwa hiyo katika rufaa yoyote lazima wahusika watoe maamuzi yatakayoonesha umeonewa au haukuonewa. ikiwa umeonewa haki itafanyika.
     
  14. m

    mob JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    we unategemea nini wanafunzi wanaenda na headphone shule full time ziko maskioni then wewe unakuja kukata rufaa. cha msingi watu wasitake ushindi wa mezani someni mwanzo mwisho ili mfaidike na maksi mtakazopata.
     
  15. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Huo ndio ukweli.
     
  16. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Unajichanganya wewe,umepitia rufaa ya wanafunzi 200 halafu hakuna hata mmoja ambae matokeo yamebadilika.Huoni kuna kasoro hapo?
     
  17. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Wangeacha kula hela ya watu ya ngama,maisha yanabana.
     
  18. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapa ni uelewa mdogo unaomsumbua mtoa hoja na baadhi ya wachangiaji. Ukweli ni kuwa mtahiniwa akikata rufaa, hutafutwa wasahihishaji wengine wasahihishe karatasi yake/zake na kutoa maamuzi ya kuonewa kwake au la. Kinachotokea ni kuwa vijana wengi huwa hawakufanya vizuri lakini kwa vile waliwaaminisha wazazi kuwa wao ndo wenyewe, ikitokea wameshindwa mitihani yao hulalama nyumbani kuwa wameonewa na kwamba lazima wakate rufaa!!! Na inapotokea rufaa imeshindwa, huwaaminisha wazazi na jamaa zao kuwa wameonewa. Lakini ukweli sivyo, huwa wamechemsha ile mbaya!!!


     
  19. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #19
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    no, big no mate...
     
Loading...