Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hizi noti ni mbovu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sungurampole, Aug 3, 2012.

  1. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Watanzania tufikeni mahali tuwe wa kweli na tumuogope Mungu kudanganya peupe. Binafsi yangu nimeona noti nyingi niliona noti ya brown ya shilingi 5, nimeona 100 ya Mmasai mpaka noti za sasa. Sijawahi kuona noti mbovu kama hizi. Ukisikiliza kila mmoja analalamikia ubora wa noti hizi. Hii si mbaya sana, mbaya zaidi ni majibu ya Benki Kuu. Wanasema tatizo ni jinsi tunavyozitunza kama vile hizi noti za kwanza kuwa nazo, haya ni maneno ya kihuni. Wanakuwa wakali kutetea uozo uliofanyika ambao huhitaji kuwa mtaalam kujua zimechakachuliwa. Sijawahi kuona noti inafumuka naiona sasa. Wakati zinatoka walituambia hizi zimetengenezwa kwa teknolojia ya kisasa zaidi na hazitaweza kugushiwa. Mara tukaanza kusikia watu wanalia kwani ghafla feki zilizagaa kila mahali. Wanageuka wanatuasa kusema ili usibambikiwe feki chunguza special features moja iangalie noti kwenye jua utaziona, au hata unuse. Hapa unachukia na kutaka kupasuka kwani unaambia ufanye kisichowezekana- yaani umelipwa millioni yako pale kariakoo utoke dukani ukae pale nchi uanzee kuangalia juani noti mojamoja ndiyo ukimaliza umpe bidhaa mteja huyu. Jamani hivi viongozi wetu hamlioni hili? Mmeshindwa kabisa kuona kuwa tumeibiwa katika tenda hii na hivyo tuachane nazo, tuzibadili noti hizi na safari tuwe makini? ningeongeza kusema tuwawajibishe waliohusika lakini wewe na mimi tunajua hiyo ni ndoto ya mchana. All in all these are the worst notes we have ever had in Tanzania.
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Tanzania bila ufisadi inawezekana. Ukishangaa mambo ya TANESCO unageuka na kukumbana na ufisadi wa BOT.
     
  3. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mramba na ballali pamoja na tuhuma zao za ufisadi walitoa noti zenye viwango kuliko hizi za mkulo na ndulu.
     
  4. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    nyie mnaweka hela kwa chu+@ halafu unategemea itakuwa vilevile?itunze noti ikutunze....
     
  5. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Joy ingekuwa shida ni hiyo ingeonekana na noti ya sh 5 nafikiri wakati huo hata bank zilikuwa chache acha muamko wa kuweka pesa bank - tuwe wakweli tumeingizwa mkenge wamepiga cha juu.
     
  6. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Waambie Padri Slaa Mchungaji Natse na Mchungaji Msigwa watengeneze noti zao tuzione kama zitakuwa bora
     
  7. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,951
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Hasa noti ya shilingi 500 ndio balaa zaidi, hizo zingine wawezaziombea 'foo' kwanza!
     
  8. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    OP....i.e., Out of point.....
     
  9. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Kinachoshangaza hawataki kuondoa noti za zamani. Bado wanatoa noti za zamani mpya, kwa nini?
     
  10. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,912
    Likes Received: 1,369
    Trophy Points: 280
    [​IMG] Member Array


    Join Date : 31st July 2012
    Posts : 39
    Rep Power : 308
    Likes Received5
    Likes Given1


    [h=2][​IMG] Re: Hizi noti ni mbovu![/h] Waambie Padri Slaa Mchungaji Natse na Mchungaji Msigwa watengeneze noti zao tuzione kama zitakuwa bora
     
  11. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,912
    Likes Received: 1,369
    Trophy Points: 280
    halafu noti zenyewe zilichapishwa kipindi cha uchaguzi..na kipindi hichohicho tulishuhudia jk akitumia helicopter 3,mabango expensive hadi vyooni,ridhiwan na mama yake wa kambo wakimwaga mahela kila mkoa waliopita...TIT=this is tanzania
     
Loading...