Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hizi ndio kauli za Dr. W. P. Slaa....!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Konakali, Oct 25, 2010.

  1. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,495
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    1. Monduli wanaishi maisha magumu.
    2. Tanzania bila CCM inawezekana, na kuendelea kukaa na CCM ni maafa makubwa.
    3. Kama ningesema uongo kuhusu ufisadi wa JK na waswaiba wake, mbona sichukuliwi hatua?
    4. Ukitukanwa, angalia, puuzia na uondoke. Ukipigwa kofi, mgeuzie na la pili...!
    5. Sipendi kwenda ikulu huku damu zikimwagwa, au kuwaacha watanzania wakiwa vilema kwa ajili yangu...!
    6. Nipo tayari kula mihogo ikulu, ili mtoto wa tanzania asome...!
    7. Siendi kuwa raisi wa Afrika Mashariki, bali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania...!
    8. Kodi ya saruji kutoka Tanzania ni 18%, Kenya 15% na Uganda 16%....! Eti ndio makubaliano yaliyowekeana kwenye Jumuiya ya Afrika Mashariki...!
    9. Ninazo nyaraka kuwa serikali ya Tanzania imefanya partial payments huko Canada kwa ajili ya mabango ya CCM...!
    10. Sikatai kujiunga na Jumuiya ya Afrika Mashariki, lakini lazima tufanye maandalizi kuwapatia watanzania elimu itakayowawezesha kuingia kwenye ushindani...!
    11. nk
     
  2. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kauli hizi zote ni za mtu mwenye vision na anayelipenda taifa lake. Big up Dr slaa. Mungu akubariki.
     
  3. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Hizo ni baadhi tu, jiulize watanzania wamewekea Bold mambo hayo.

    na kama mengine ni ya uwongo basi waseme mbona kimya? au ndo wanaendelea kuyatungia. Maana majibu kwa dr. Slaa mwaka huu ni mazito kweli kweli.
    Atawatoa jasho sana!
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hizi kauli zinaingia moja kwa moja kwenye history-lane!...
    Slaa anapendeza sana(kuliko JK) kwenye nafasi ya Urais, na anatosheleza kwenye kiti, bila hata kusaidiwa na matabasamu ya kinafiki!
     
  5. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45

    Rais akiwa na kauli kama hizi lazima mtoke mlipo hadi hatua ya juu sana
    sasa kwenye miti, waingie wajenzi!
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    JK kwenye mamabo ya Afrika mashariki anapelekwa pelekwa tu sijui hata kama anaelewa kinachokuwa kimeandikwa maana wanaandika kwa kiingereza na yeye mvivu kujisomea.....hahaaaa JK bye byee...Vipi yale mapumziko yako kati kati ya kampeni ??
     
  7. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Na ndiyo maana kina Kalonzo wanamtaka yeye kuliko mwingine. Wameshamjua udhaifu wake ili waweze kumdanganya na kutuibia watanzania. Hatudanganyiki sasa!
     
  8. Gerad2008

    Gerad2008 JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Aisee ndugu zangu Mstake nicheke mbavu sina mie eti JK mvivu wa kusoma, eti ana tabasamu za kinafki hivi kama ilivyo baaaasi apumzike apewe kiinua mgongo akatanue Marekani.
     
  9. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Bila kumchagua huyu ni bora tukae bila Rais
     
  10. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,495
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nasikia nawe ulitumika kama kichakachuzi cha mkutano wa JK huko Karatu...! Kesipa?
     
  11. M

    Myamba Senior Member

    #11
    Oct 25, 2010
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    This was a timely interview and a plus to our next pres. Keep it up dr.
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,763
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Sikilizeni hii ya CCM:

    WAZIRI wa Nishati na Madini, William Ngeleja, amesema kiasi cha asilimia 30 na 45 ya mapato ya madini ya dhahabu yanayochimbwa kwenye migodi mikubwa hubaki hapa nchini na si asilimia 3 kama inavyodaiwa na baadhi ya wanasiasa wanaosaka kuingia Ikulu kwa kuwahadaa wananchi.

    Aliyasema hayo jana jijini Mwanza wakati akizungumza na waandishi wa habari.

    Alisema, wawekezaji huchukua kati ya asilimia 55 na 70, na hiyo asilimia 97 inayodaiwa na upinzani ni propaganda za kisiasa zenye lengo la kupotosha jamii.

    Alisema kutokana na mfumo wa uendeshaji wa migodi uliopo, serikali imekuwa ikipata faida ya madini kutoka katika vyanzo vitano tofauti vya mapato na siyo aina moja ya asilimia tatu ya mrahaba ambayo hata hivyo imeongezeka kuanzia mwezi huu.

    Alifafanua kuwa mrahaba huo ni moja ya vyanzo hivyo vya mapato vilivyomo katika mfumo wa kodi inayotozwa kwenye migodi ya dhahabu wakati madini ya vito kama almasi na tanzanite, hutozwa mrahaba wa asilimia 5.

    Alivitaja vyanzo vingine vya mapato vinavyolipwa na migodi mikubwa ya madini kuwa ni pamoja na kodi ya mapato kwa asilimia 30, mapato kutokana na kodi ya zuio asilimia 10 na kodi ya zuio kwenye huduma za kitaalamu ambayo ni asilimia 5 kwa makampuni ya ndani na ya kigeni asilimia 15.

    Aidha Ngeleja alisema michango ya hisani imekuwa ikitolewa na migodi kwa ajili ya maendeleo ya wananchi wa maeneo yanayozunguka migodi ambayo sasa baada ya sheria mpya kuanza kutumika, ni asilimia 0.03 ya pato la uzalishaji wa mgodi ambapo awali walikuwa wakitoa dola 200,000 kwa halmashauri.

    Waziri Ngeleja alisema migodi ya Geita (GGM) na Resolute wa Luthu wilayani Nzega, imekuwa ikilipa kodi hizo tangu mwaka 2008 huku mingine ikifanyiwa tathmini ili ianze kulipa kodi husika baada ya kuwa imerejesha mitaji.

    Migodi itakayoanza kulipa kodi zote hivi karibuni baada ya tathmini ni pamoja na ile ya Buzwagi, Tulawaka, North Mara na Bulyankhulu inayomilikiwa na kampuni ya Barrick African Gold.

    Source:Habari Leo

    My take:Huo mrahaba wa 3% anaousemea WN unatosha?
     
  13. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Nyingine, "niliposema magari ya thithiemu yameingizwa nchini bila kulipiwa kodi kwa amri ya makao makuu, wakasema wananipeleka mahakamani mbona hawakwenda?"
    Huyu kaka data anazo, mpeni kura zenu!
     
  14. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Mwaziri wa JK ni kama vile hawakuwahi kupitia Darasani
    wewe huwezi kuanza kujitetea leo. Kweli wanatapatapa!! sasa ni nani anaweza kumkubali le hii anatoa taarifa kama hii.

    wakati serikali ikipata hasara kubwa namadini, kodi za mafuta zikiwa hazilipwi na mirahaba ya 3% leo anadanganya!

    labda waendelee kuwahadaa wananchi hivyo hivyo.
    Nadhani Dr. Slaa na wagombea wote wankazi ya kulifafanua hili ili watu waelewe zaidi, Ngeleja atawapotosha watanzania
     
  15. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Yaani mtu ameshakula chakula kashiba anahitaji maji ya kunywa ali aondoke ndiyo unamuuliza ikiwa chakula kitamtosha!!! What a pathetic Leadership
     
  16. J

    Jafar JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    11. Uongozi si elimu peke yake, bali uadilifu, uaminifu na kuchapa kazi pia ni sehemu ya uongozi. Balali (RIP) aliyeiibia Serikali ni PhD "holder".
    12. Tutaanza mchakato wa Katiba mpya baada ya siku 100 nikiwa Ikulu, ili uchaguzi wa 2015 tuingie kwa katiba mpya.
    13. Kiravu anatakiwa awajibu watanzania kuwa, Marmo alituambia (bungeni) karatasi za kupigia kura zitachapishwa hapa nchini na mashine zimeshanunuliwa, Tume inatuambia wamechapisha Uingereza, Je ruhusa hiyo walipata wapi? Je zile mashine zilizonunuliwa kwa pesa ya watanzania nani tumshitaki?
     
  17. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,780
    Trophy Points: 280
    Kama alilolisema Ngeleja ni la kweli........................KWA NINI WALITAKA KUIPITIA UPYA MIKATABA YA MADINI...........?????
     
  18. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145

    Ngeleja anaendeleza ule wimbo ulioanzishwa na Dakatri feki kamala kuhusu protocol ya EAC juu ya kodi kwenye bidhaa. Hawa watu wanakurupushwa tu na ccm kwamba nendeni mkajibu bila kujipanga, mwisho wake ndio huko kuropoka tu mambo yasiyokuwepo.
    hao wawekezaji si ndio wanaopewa misamaha ya kodi na likizo ya kulipa kodi kwa miaka mitano, ikiisha tu wanabadili majina na kuanza upya kula likizo nyingine ya kodi kwa miaka mitano.
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,763
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Urongo mwingine huu hapa:

    The government is sourcing funds for the implementation of a 30bn/- water project in Simanjiro District, Manyara Region.

    The CCM presidential candidate Jakaya Kikwete disclosed the multi-billion water project at a campaign rally held at Orkesmet Township, Simanjiro District in Manyara Region yesterday.

    "It is a huge project which needs a lot of money but if elected, my government will ensure that it is implemented immediately," he said.

    He said feasibility studies have been completed and that the government was looking for funds from internal and external sources to facilitate implementation of the project. According to him, the project would be pumping water from Ruvu River, Coast Region to Simanjiro District. He admitted that the district was facing serious water shortage which he said was caused by limited water sources.

    "This is the major fact which caused the government to embark on such a project," said Kikwete.

    Water from the project would be supplied to different parts of the district.

    "This is done strategically to avert water scarcity caused by extensive drought in these areas," he said.

    While waiting for the project, Kikwete said already the government had set aside 1.8bn/- for the construction of water wells and the necessary infrastructure to supply water in Orkesmet township.

    He said in the same spirit, 12 villages in the district will soon start getting water under another countrywide water project financed by the World Bank in collaboration with the government.

    On roads he said his government will tarmac the KIA-Mererani, Iendenai road.

    "The government has already approved the project and feasibility study has been completed," he said.

    He told Orkesmet residents that the construction of Orkesmet, Njoro road has started and the government had already disbursed about 560m/-for the project.

    Kikwete promised to improve operations of Simanjiro district hospital and the Evangelical Lutheran Church of Tanzania (ELCT) owned health facility to enhance provision of quality health services in the area.

    He reaffirmed government commitment to revamp animal keeping sub-sector in Tanzania - including Maasai land by identifying specific areas for grazing to improve the livestock sector.

    "We want to do so to also eliminate frequent conflicts between farmers and pastoralists.

    The candidate also promised to speed up the launch of rural electrification project in Simanjiro.

    The CCM Parliamentary aspirant for Simanjiro, Christopher Ole Sendeka asked the presidential candidate to help solve a dispute between the district residents and an investor who is illegally occupying pastoralists' grazing land.

    According to Sendeka, the investor had grabbed grazing land of from 3 villages in Simanjiro.

    He mentioned the villages as Sukru, Terat and Komolo.

    SOURCE: THE GUARDIAN
     
  20. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    DR SLAA ana upeo wa juu sana. Ukifuatilia hotuba yake utaona kuwa alichokuwa anaongea ni policy related issues. Kwa level ya presidency uwezi ikuwa unaongelea consumer lists. Barabara, hospitali, shule ni kazi ya msingi ya serikali iliyoko madarakani. Juzi au jana, JK alikuwa alipokuwa Karatu alikuwa anazungmzia kuisha kwa swala la maji wakati tayari kuna mradi wa maji. kuna tija hapo?. Je mgombea ubunge atajinadi kwa lipi? Pia aliuliza kama wana-Karatu hawajachoka kuwa na upinzani for 15 year? ipi ni miaka mingi ktk utawala ya upinzani 15 kwa Karatu au 49 ya CCM?

    Kifupi ni kwamba kwa ngazi ya uraisi kinachotakiwa ni unaboreshaji huduma za kijamii na kwa serikali kuangalia itakabiliana vipi na changamoto za mfumuko wa bei. Haya na mengine mengi yanahitaji kutizamwa kwa sera husika mfano fiscal policy. Bahati mbaya utashi huu CCM hawana ni Business as usual. Ndio utaona ahadi za mgombea Urais kwa tiketi ya CCM anaongelea majukumu ya msingi ya serikali kama barabara, maji, etc wakati hakuna sera nzuri za kusupport anachosema. Nasema hakuna sera nzuri kwa sababu 50 years later huwezi kuwa unatoa ahadi zilezile. Kutokuwa na sera makini ndio maana utasikia mgombe Uraisi wa CCM kwa mfano anatangaza kupandisha hadhi za hospitali kuwa za rufaa. Kimsingi kwa wananchi haijalishi hadhi ya hospital wanachotaka ni huduma iwe karibu nao. watu wnahitaji zanahati zilizo na matabibu na vifaa.
     
Loading...