Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hizi kazi za wito

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by LISAH, Mar 9, 2012.

  1. L

    LISAH Senior Member

    #1
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi imekaaje kazi moja ikaitwa ya wito na nyingine si ya wito wakati watu wote wanafanya kazi kwasababu wanataka kuweka mkono kinywani na kuishi maisha bora?
     
  2. L

    LISAH Senior Member

    #2
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na hizi kazi za wito watu wanachaguliwa au wanajitolea kwenda huko?
     
  3. L

    LISAH Senior Member

    #3
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na je wanasomeshwa na serikali bure?
    Ukizingatia cost sharing!
     
  4. Marumia

    Marumia JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 649
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hamna cha wito wala nini hapo wanataka tu kuendeleza nidhamu ya uoga kwa watu na kuwapotezea malengo ya kudai haki zao za msingi kwa kusngizia wito. Kama serikali inajua habari za Wito kwa nini wasiuheshimu huo wito wao?
     
  5. g

    gidaman New Member

    #5
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata wachungaji wanakula kile kinachopatikana madhabahuni, sembuse mi ambaye ni secular,labda wapewe universal smart card hata marekani unapeta
     
  6. Prince Nadheem

    Prince Nadheem JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 880
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    hakuna kazi ya wito kwani kama aingekuwa ni wito wasingekimbila/kuingiza suala la kodi kwa kile kidogo kinachopatikana kwa huo witowa mazingira magumu ya kazi..
     
  7. L

    LISAH Senior Member

    #7
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mie najiuliza huo wito wanaambukizwa vipi?
     
  8. L

    LISAH Senior Member

    #8
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na wangepewa kila kitu bule kama masister na mapadri
     
  9. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wito lazima uitwe, wameitwa na nani?
     
  10. L

    LISAH Senior Member

    #10
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Labda walioteshwa kwamba waende wakatumike kwa wito
     
  11. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #11
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Umenena mkuu... Kwanini wasiuheshimu basi huo wito? Yaani kwa kuwa imepewa jina (sijui lini na wapi),kuwa ni kazi ya wito,ndiyo huo wito umwelemee mfanyakazi?

    Yaani kuwafanya wajute kwa kozi walizochukua?

    Lazima tukubali kuwa si kila mtu anaweza kuwa Daktari jamani.. Ila si shida kwa Daktari kama akiamua,akahamia Msc ya Uhasibu,na fani nyingine yeyote..
    Kuna watu wanaongea kwa kuwa hawaijui kazi yenyewe..

    Kukutana madonda makubwa ya kutisha na mengine yana harufu mbaya..
    Kufanya oparesheni ambazo wakati mwingine unalazimika kusimama muda mrefu hata saa 8 mfululizo!
    Na mambo mengine mengi ya ajabuajabu...

    Halafu mtu wa aina hiyo alaumiwe kwa kutokuwa na wito..
     
  12. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    "Not everybody can be a Doctor" source: Dr. Riwa
     
  13. L

    LISAH Senior Member

    #13
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa mazingira ya kazi za madrc na manesi nadhani ingekuwa vyema sana wangekuwa na mishahara minono na marupurupu ya kuvutia mtu kufanya kazi huko.
    Pia marupurupu yaliyoshiba ya kufanya kazi katika mazingira magumu.

    Serikali iangalie madai ya hawa watu, kwani ni muhimu sana kwa wananchi. Kazi zingine zaweza simama lakini si hii huduma ni hatari tuache siasa!
     
  14. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #14
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    yap kazi ya usista na upandri ushehe ndio za wito ila hizi zengine hakuna wito ndio maana hizo huwa wanabembelezwa jombii...
     
  15. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Kwa nini?
     
  16. KATATANAMA

    KATATANAMA Member

    #16
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huwezi ukasomea kazi alafu ikawa wito. Ukishasomea hiyo ni taaluma. Mimi nadhani wito ni kuitwa kufanya kazi ambayo hukuwai kufikiria kufanya.
     
  17. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na huitaji ujira kwani huo ni wito.
    So unaweza ukawa na kazinya kukufanyab uishi na nyingine ya kujitolea uliyoitwa kuifanya hasa na mungu
     
Loading...