Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hiwezekani tukawa na bunge lenye zaidi ya nusu ya wabunge waliochagua kuwa wajinga hivi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nicholas, Jun 30, 2012.

  1. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,779
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    Kwa anayesikiliza bunge ataona jinsi wabunge wa walivyoamua kuwa wajinga.wabunge wengine wanatukana matusi,wawaitana kuwa wenzao hawana maadili sijui maadili gani?Ukishakuwa mbunge umeenda fanya kazi, na katika kazi ni kama katika ndege,hakuna kusimama kupisha wakubwa.bunge limekuwa na umbea na uzushi usiokuwa na fikra.Wanasimama akina wazee, wamekuwa ktk serikali bila ukomavu.Wanasifia na kusalimu mlolongo mrefu wa ndugu, jamaa, marafiki?mahawara halafu na waume zao.Spika haoni hilo ila akisimama mpinzani mama anang`aka ,anaongea hata kitu kisicho husu mwongozo.wabunge wanawarukia wenzao wenye busara.bado mwishowe anahukumiwa aliyerukiwa.

    Haiwezekani hili likafanyika na raia tukabaki na mashaka tuu bila kujiaminisha kuwa hawa wabunge hasa wa CCM wamekuwa vichaa.hawajui haki za binadamu, hawana uzalendo,wala hawajui madhara ya matendo na maneno yao.Haiwezekani mawaziri wote wasijue kuwa Pinda alipaswa jiudhulu hapa.Migogoro ya madaktari tangu mwanzo alichemsha mara 2 wakawatoa kafara wengine,Pia kadanganya bunge kuhusu Arusha.bado wabunge wote wa CCM wanamshukuru na kumsifu wa kuwaongoza.
     
  2. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,305
    Likes Received: 2,463
    Trophy Points: 280
    Ndo hivyo sasa tutafanyaje!! unashikwa hasira mpaka unataka lia..
     
  3. paty

    paty JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    tujilaumu wenyewe kwa kuwachagua hao wana sisiemu, tujilaumu wenyewe kwa kushindwa kulinda kura zetu , kwa sasa nadhani inabidi tutumie pressure groups kuwa challenge hawa mafisadi kwenye majimbo yetu , labda itasaidia kubadili mitazamo yao hawa vitambi kutoka kwenye uchama mbele kwenda kwenye utaifa kwanza, ingawa akili zao haziwezi kuongezeka kwani washachokaa, wanasinzia tu na kuongea kama hawana normal IQ
     
  4. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kiini cha udhaifu wa wabunge ni ninyi watanzania wenyewe!! Mnapiga kura kama vipofu, kisha mnalalama kama vichaa!! Hao si mliwachagua ninyi wenyewe?? Mliendekeza ushabiki wa Yanga na Simba kwenye siasa bila kuangalia uhalisia wa mambo!!

    Mlipodanganywa kwa chumvi, kanga na vikofia vya kijani mkakodoa macho na kuduwaa mithili ya mjusi aliyebanwa na mlango!! Akili zikawaishia mkawapa kura vibaka!! Sasa tulieni mnyooshwe vizuri hadi hapo mtakapopata mang'amuzi mwaka 2015.
     
  5. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    wanaopoteza muda kwa kuomba miongozo huwaoni? Danganya wijinnga wenzi
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Wengi wao ni wakatoliki ,sasa sijui tusemeje zaidi ya mnavyowaponda, nashangaa !!
     
  7. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kweli wewe msengerema!
     
  8. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mentally Castrated na Udini.
     
  9. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,576
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Ukatoliki umeingiaje hapo?ukinyamaza ni busara pia
     
  10. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,190
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 160
    Mfumo wetu wa kuwapata viongozi umesababisha kuwapata wenye IQ za chini ya kiwango, na kwa bahati mbaya sana wanaendelea na wataendelea kurithisha uongozi kwa watoto na jamaa zao wenye viwango hivyo hivyo kama hatua muhimu hazitachukuliwa na jamii kudhibiti hali hiyo!
     
  11. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    We nahisi umepungukiwa na akili mbili.
    WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI.
     
Loading...