Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi yule 'Babu wa Loliondo' bado anatibia?

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Ulimakafu, Jun 22, 2011.

  1. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Vile vikombe vilivyokuwa vinaibuka kila uchao siku hizi havisikiki tena,Si kwa babu,Tabora,Mbeya wala wapi sijui au ndo tunapisha bunge kwanza ndo viendelee?Au huduma imesitishwa?Mlioko kwenye maeneo ya tukio/mwenye habari tujuzeni.
     
  2. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    maandamano, richmond na dowans vilipoondoka singo za vikombe nazo zikaondoka!! Kuna singo mpya inakuja hii ya shimbonyi... namaanisha simbioni pindi pale makali ya umeme yatakapokolea katikati ya mwezi ujao na mwanzoni mwa mwezi wa nane!! Machungu yatakapoongezeka sasa watazuka mabinamu na mashangazi watakaokuwa wakutoa majagi na magudulia ya dawa!!!
     
  3. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    we hujui kwamba idadi ya watu waliotakiwa kupigwa chapa imeshakaribia kufikia? sa hv wanaoenda ni wachache na mda si mrefu huduma itasitishwa.
     
  4. k

    kamalaika Senior Member

    #4
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 16, 2007
    Messages: 181
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndugu, jamaa na marafiki wa walioenda samunge wameshtuka. Sio kama mwanzo madhara yake yalikuwa hayajaonekana.
     
  5. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mi nilijua kipindi hiki cha heka heka ndio watu fulani watachukulia opportunity kum-promote babu ili kutufanya tuongee vya vikombe zaidi na tusifatilie yanayo tokea bungeni ila naona kimyaaaaa... tungoje tuone
     
  6. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #6
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,148
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Raia walikuwa hawasikii lolote juu ya tiba ya babu...sasa hivi walioenda mmoja mmoja anarudia dawa zake.
    Watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa...Neno la Bwana lasema.
     
  7. e

    emrema JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Loliondo Kikombe bado kipo na kuna magari si chini ya 200 kila siku ila mengi ni kutoka Nchi jirani hasa kenya, Uganda, Rwanda na nimeona watu toka hata Zambia. Nilikuwa huko Ijumaa.
     
  8. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kikombe halisi kipo kwa babu Loliondo. Mimi ni shuhuda,nliku na BP. Baada ya kunywa, sasa hivi miezi minne niko fit.
     
  9. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Asante kwa ushuhuda,vipi 'utendaji wako' nao uko kwenye mstari?
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Babu wa Samunge bado anapiga kazi bila kupumzika!
    Shida Watu wanataka waone maandishi na Picha kwenye magazeti ndio wajue kinachoendelea Samunge!
    Tuulizeni tunaojihusisha na mambo ya huko tuwajuze yanayojiri!
    Kwa report yenu ni kwamba SASA HIVI NDIO WATU WENYE PESA YAO WANAENDA KWA BABU, na wanahudumiwa bila bugza!
    Foleni bado zipo, japo anamanage kuhudumia wote!
    Watu wasikurupuke kuongea wasichokijua!
    JWTZ ndio kwanza wanaweka kituo chao hapo ili kuhakikisha usalama, na bado mambumbumbu wengine wanategemea huduma zimepungua!...Shiiit!
     
  11. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,015
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    PJ umesema yote, waambie hao waropokaji
     
  12. T

    Technology JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 673
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    I never trusted Babu.... aiseee nilikua nikangalia eye contact za Babu akiwa anaongea unajua kabisa anadanganya... May God reward him accordingly
     
  13. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sina tatizo na babu kikombe chake, mimi nina tatizo na mungu wa babu! Mwanzo alituletea DECI akatula! Sasa ametuletea KIKOMBE katupata! What next?
     
  14. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kuna mama mmoja jirani yangu alienda kwa Babu, alikuwa na Presha saizi anasema ndio anaumwa sana ndugu zake wanapanga kumpeleka India, Babu anawandanganya sana watu
     
  15. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kikombe Kama kawaida sema promo imepungua
     
  16. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanaJF samahanini kama nitakuwa nawaboa na mada ya huyu mzee aliyejinyakulia umaarufu miezi michache iliyopita namaanisha Babu Mwasapile wa Loliondo.

    Najua kutibiwa au kutafuta tiba ni jambo la binafsi lakini kwa kipindi kile sio rahisi kuamini kuwa lile jambo lilikuwa na kibinafsi make hata serikali ilimsapoti sana kufikia hata kutengeneza barabara ya kuelekea kwake.

    Sasa swali langu ni kwamba najua kuna baadhi humu JF mlienda huko Loliondo au mna ndugu zenu walikwenda ,Je? dawa ya huyu 'babu' ilikuwa effective'?. Na kwa wale mliopo maeneo hayo ya Loiliondo hivi ile misafara bado inabamba?

    Au huu mgawo wa umeme umemuathiri na yeye?
     
  17. crome20

    crome20 JF-Expert Member

    #17
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 704
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Anatoa dozi kama kawa. Nenda biafra kuna magari yanatangaza ratiba ya ya Loliondo, nenda ukapate latest info
     
  18. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #18
    Jul 22, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    babu bado yupo-na huduma bado inaendelea
     
  19. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Babu kama kawa anatoa dozi kikombe kimoja jero wahi sasa kabla foleni haijarudi tena kuwa kubwa.
     
  20. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Na Ashe Hassan


    Mtoto Subira Ally (12), Mkazi wa Kijiji cha Malema, Kata ya Maratani, wilayani Nanyumbu, mkoani Mtwara ameonekana kumpindua Babu wa Loliondo, Mchungaji Ambilikile Masapile (pichani) kwa kupata wateja wengi ambao wanakwenda kutibiwa.

    Kupinduliwa kwa Babu kumetafsiriwa na watu baada ya kuonekana sasa nyumbani kwake Kijiji cha Samunge hakipati wageni wengi kama ilivyo Kijiji cha Malema anakokaa Subira ambako wageni kutoka mikoa mbalimbali na nchi jirani hufurika kila kukicha.

    Akizungumza na mwandishi wa habari hii hivi karibuni, mtoto Subira alisema kuwa siku moja , Aprili mwaka huu akiwa amelala alioteshwa ndoto iliyokuwa ikimuelekeza kuwa anatakiwa atoe tiba kwa njia ya kikombe kwa kutumia mzizi wa mti uitwao Mkong'oto unaopatikana hapo nyumbani kwao, hivyo kumjulisha mama yake mkubwa anayeishi naye.

    "Niliambiwa kuwa dawa hiyo itakuwa inatibu Ukimwi, kisukari, kuponya vipofu, viziwi, na wote ambao miili yao itakuwa imekufa ganzi au kupooza," alisema Subira.

    Aliongeza kuwa dawa hiyo ya kikombe alioteshwa kuwa iwe ikinunuliwa kwa gharama ya shilingi 500. Alipoulizwa ni watu wangapi ambao amewatibu tangu alipoanza kazi hiyo alisema ni wengi sana.

    "Wagonjwa ni wengi sana ambao wamepata kikombe na wanaendelea kufika hapa nyumbani," alisema huku akiwa na mama yake mkubwa aliyefahamika kwa jina moja la Binti Ismail.

    WAGENI TOKA NJE YA NCHI

    Subira alisema licha ya kutibu wananchi wa Tanzania, amekuwa akipokea wageni wengine kutoka nje ya nchi kama vile Msumbiji na Malawi.

    Aliongeza kuwa licha ya wagonjwa wengi kutoka Tanzania bara, amepokea wengine kutoka Visiwani Zanzibar na anakumbuka mmoja alikuwa na matatizo ya miguu ambayo ilikuwa imekufa ganzi kwa miaka mitano. "Sasa mgonjwa huyo wa Zanzibar ganzi imekwisha na anatembea vizuri, amemshukuru sana Mungu." Mama mkubwa wa binti huyo, aliyefahamika kwa jina la Binti Ismaili alithibitisha mwanaye kuoteshwa na kutoa tiba hiyo.

    MASHUHUDA

    Naye mama mmoja aliyejitambulisha kwa jina moja tu la Sharifa mkazi wa Tandika Mikoroshini jijini Dar es Salaam aliyezungumza na mwandishi wetu hivi karibuni alisema kuwa, alikuwa muathirika wa ugonjwa wa Ukimwi lakini baada ya kutumia dawa ya mtoto huyo na kwenda kupima ameonekana hana virusi vya maradhi hayo.

    "Baada ya kutumia dawa ya Mkong'oto nimepona,nilikwenda kupima katika Hospitali ya Maratani mkoani Mtwara na kuthibitishiwa na daktari aliyenipima aitwae Dk.Namihambi kuwa sina virusi. Nangoja kupima mara ya pili kwa uhakika zaidi," alisema.

    Aidha, baba mmoja ambaye aliomba jina lake kuhifadhiwa alisema kuwa alikuwa na ugonjwa wa Ukimwi lakini sasa hana baada ya kupimwa katika Hospitali ya Mkomaindo, Masasi.

    WAZIRI WA AFYA ALICHOSEMA

    Mara baada ya Babu Masapile kutangaza kuoteshwa kutoa tiba ya magonjwa sugu, watu wengi wameibuka kutoa tiba hiyo na wananchi kufurika kupata kikombe.

    Hata hivyo, wiki iliyopita gazeti hili lilimkariri Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii, Dk. Hadji Mponda akisema kuwa katika tafiti za kitaalamu dawa za mitishamba hazijathibitishwa kutibu Ukimwi.

    Kauli hiyo ilitolewa na waziri huyo wakati anazindua Kituo cha Matibabu ya Wagonjwa wa Ukimwi na Mafunzo katika Hospitali ya Mnazi Mmoja, jijini Dar es Salaam hivi karibuni.

    Dk. Mponda alisema wagonjwa wa Ukimwi wanatakiwa kutumia dawa za kurefusha maisha (ARV) na akawataka waende kwenye vituo vya afya kupewa."Wagonjwa wanaokwenda kupata tiba asili waache kwa kuwa bado zinafanyiwa utafiti," alisisitiza Waziri Mponda.
     
Loading...