Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi watawala wetu kweli "zimo"... (Angalia video)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jul 28, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Silaha haramu zaidi ya 5000 zimechomwa moto kwenye uwanja wa michezo wa Jamhuri mjini Morogoro. Lakini kuna mambo mengine yanashangaza kama yamefanywa na watu wenye akili kichwani au la. Angala video na ujiulize maswali ambayo nimejiuliza mimi. Angalia halafu sikiliza.....

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji

    Hii nchi imejaa watu wazembe sana. Yaani wanakamata silaha halafu hawazikagui kama zina risasi au la. Huwezi kuchoma moto bunduki zenye risasi ndani unaweza kusababisha maafa makubwa. Yaleyale ya mabomu ya mbagala.
     
  3. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2010
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,862
    Likes Received: 2,377
    Trophy Points: 280
    Moja ya mambo ya ajabu nililoona ni bango, linalosema kwamba "uzagaaji wa silaha haramu unakwamisha maendeleo"!

    Pili hii haikupaswa kuwa ni moja ya "news headlines" ila ingewekwa kwenye "the rest of the news".

    Tatu nina wasiwasi kama zimo kwa kuzingatia kwamba watu wameenda "Japanese Embassy" kuomba pesa au ushauri wa jinsi ya kuteketeza silaha.

    Ila nafikiri kwamba kuna mtu anatafuta umaarufu kwa nguvu sana.
     
  4. A

    Audax JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    c hao ma rpc? ina maana na usalama wetu upo mikononi mwa nchi za nje? ,aana wamewapa uhuru wa kuchoma silaha.ina maana sisi hatuna uwezo wa kuziteketeza wenyewe?
     
  5. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mmmh, sifahamu hasa ni nini ambacho mwanakijiji umekiona, lakini kilichonikera mimi hapo ni ile kwamba mpango wa kuteketeza hizo slaha umewezeshwa na serikali ya Japan. Its too funny to hear it. Hivi kumwagia mafuta na kuchoma moto kulihitaji hadi Japan itoe msaada? Imetoa msaada wa mafuta ya kuchomea, kiberiti au ukamataji wa hizo silaha? Just curious!
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Hivi mojawapo ya risasi ingeruka kumuumiza mtu hapo uwanjani wangempeleka Hospitali?
     
  7. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2010
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,862
    Likes Received: 2,377
    Trophy Points: 280
    Moja ya mambo yanayosumbua Polisi wa nchi zilizoendelea ni matumizi ya silaha kwa vijana wadogo ambazo hupelekea upoteaji wa maisha kwa raia wasio na hatia.

    UK kwa mfano wana operesheni ambayo wanaiita Trident yaani inahusu "black on black crime". Hivyo huwa wanatoa "Amnesty" watu wasalimishe silaha hizo katika vituo mbalimbali vya polisi na baada ya hapo silaha hizo zikiwemo bunduki, pistol na vingine vinakusanywa na kupelekwa maabara.

    Pale huangaliwa moja baada ya ingine huku risasi zikitolewa na kila kitu kuwa "well documented". Pia kila silaha itajulikana inapotoka kwa kuangalia serial number, kama ni Russia, Afghanstan au Balkan states au hata kwa arms dealers.

    Silaha zingine zisizo za kawaida huwezwa kutumika kwa mambo kama mafunzo, kuwekwa makumbusho na hata kuwa "recycled".

    Zingine kama zitakuwa haziitajiki basi zitateketezwa kwa usalama na bila ya risasi ndani.

    Jambo la kuchoma silaha mchana kweupe tena zikiwa na silaha ndani ni jambo lisilo na mpangilio kabisa.
     
  8. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Duh...hizi silaha zimechomwa na risasi ndani?!! Hii inaonyesha polisi wamezipokea [hawakuzikagua na kutoa risasi], walizihifadhi [bila kutoa risasi] na wazisafirisha kufika hapo uwanjani [bila kutoa risasi], hatimaye zimechomwa moto [bila kutoa risasi.]??!!!

    Halafu tunakaa humu bodini kumlaumu JK kila kukicha..!!!
     
  9. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MM nimesikia kuwa hii ni mara ya 10 silaha haramu zinatekezwa. Je unafahamu mara tisa waliziteketezaje? Huenda wamefanya vilevile mara tisa zilizopia. Inawezekana tafsiri yao katika uteketezaji risasi nazo ni silaha haramu. Kwa hiyo silaha zinateketezwa pamoja na risasi zake. Labda ITV watafuatilia suala hilo kujua kwa nini imefanyika namna ile. Kinachonishangaza zaidi ni kwa nini tunahitaji msaada wa kuteketeza silaha wakati kuna jeshi la wananchi ambalo linauwezo wa kutegua hata mabomu?. Wanashindwaje kuwatumia wanajeshi hata kama polisi hawana uwezo wa kuteketeza?
     
  10. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sioni kama hilo ni tatizo kubwa? Kwani kulikuwa na sababu gani ya silaha zote kugeuziwa juu? Unataka kusema kwamba wamefanya hivyo kwa bahati mbaya? Kama wamefanya kusudi unafikiri hawakuchukua tahadhari? Ukumbuke palikuwa na balozi pale. Halafu kulikuwa na sababu gani ya kutengeneza kile kijukwaa cha kuzipanga zile silaha? Naamini kulikuwa na namna ya kuzishikiza. Hapa shida kubwa ni kwanini japani watusaidie kuchoma silaha?
     
  11. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,543
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hii Nchi bwana, kila sehemu kuna uzembe, na uzembe huu wa kuacha risasi ni sawa na kusudio la kuua, rejea mafunzo yetu yale yale ya JKT wakati ule, kumwelekezea mwenzio mtutu hata kama hakuna risasi ni kosa kubwa sana, sembuse hili la kuchoma silaha na risasi zake. mkuu wa kitengo hiki anahitajika kujiuzulu/kuchukuliwa hatua za kijeshi.
    Halafu hivi kweli kuangamiza silaha tunahitaji utaalamu wa Japan? na umetusaidia nini kama bado risasi zimeachwa ndani
     
  12. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #12
    Jul 29, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hiyo ndo inayoitwa accountability and responsibility
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Jul 29, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    una uhakika gani kuwa wakati zinaungua zisingeweza kujiachia na kuangukia upande wowote na risasi? ila unaweza kuwa sahihi.. as long as wamegeuzia juu hawana haja ya kuzitoa risasi ndani.
     
  14. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #14
    Jul 29, 2010
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,322
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    Kwanini JK asilaumiwe? yeye ni lazima alaumiwe kwani ndiye anayemteua mkuu wa jeshi hilo (IGP). Na kwa kushindwa kumuadabisha yule aliyemteua yeye na kumpa dhamana kubwa ya kuongoza jeshi la polisi ni lazima watz tumshangae na kumlaumu daima, and one day he will pay for his negligence.
     
  15. DaMie

    DaMie JF-Expert Member

    #15
    Jul 29, 2010
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Je silaha hizo zilikuwa hazifai kwa matumizi katika jeshi letu?
     
  16. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #16
    Jul 29, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nimefaidika na clips za ziada kama ya kina Joti. inakuwaje nikitaka kuhamishia kwenye DVD kutoka YouTube?
     
  17. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #17
    Jul 30, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji umeenda US zamani sana. Ungekuwepo hapa nyumbani nadhani ungekuwa unalia kila siku, kuna mambo mengi yanafanyika hapa Tanzania ambayo ni typical style of episodes likes those in Gods must be crazy. Ukifikiria sana kuhusu Tanzania unaweza kufa, you are better ukiwa na mentality ya "ndivyo tulivyo". This says it all.
     
  18. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #18
    Jul 30, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0


    Wakuu,

    Tunaweza vipi kumlaumu Rais wakati ambapo kama Taifa tumejijengea utamaduni wa kutokutumia akili na maarifa kwenye utendaji wa kazi zetu??!!

    Hivi kweli tuna amini hizi nchi za wenzetu ziliendelea kwa sababu walimpata Rais "Super Human"?

    Maendeleo na mabadiliko ya kweli yanakuja kutoka chini kwenda juu; kamwe sio vinginevyo. Angalia historia, kuanzia wakina Mkwawa, Churchil mpaka leo kina Obama.

    Tumekubali wenyewe mfumo mbovu...wala tusitegemee miujiza.
     
  19. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #19
    Jul 30, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    viongozi mbumbumbu hawana muda wa kufikiri hayo..we unashangaa kuomba mafuta ya taa hawa wameenda kuomba mkopo stanbic kuendesha budget sasa hii ni serikali au takataka
     
Loading...