Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi watanzania wenzangu kweli hili haliwezekani???!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sajenti, Oct 5, 2010.

  1. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Siku ya jumamosi wiki iliyopita rafiki yangu wa karibu sana alinipa mualiko wa ghafla ambao sikuutaraji. Pamoja na hali hiyo niliitikia wito. Pale nyumbani kwake tulikuwa wageni takribani 50 wake kwa waume. Sikujua undani wa mwaliko ule. Lakini baada ya sintofahamu ya muda mfupi baadae mwenyeji wetu alitupa undani wa mkusanyiko ule.

    Kwa wengi waliokuwepo pale ilionekana kama ni kitu kipya ingawa mimi niliona ni aina ya mapinduzi tunayotakiwa kuyatarajia katika jamii yetu ya kitanzania. Yule mwenyeji alitueleza kuwa nia ya kutualika pale licha ya kula na kunywa lakini alitaka kupata msaada kutoka kwetu sisi ambao alituona ni watu wake wa karibu, tulioshibana nae hivyo tungemsaidia. Mtoto wake wa kiume ambae ni wa kwanza kuzaliwa amepata nafasi ya chuo nchini Scotland. Hii ina maana kuwa mzazi kwa nafasi yake hakuwa na uwezo sana kugharamia masomo ya kijana yule. na kwa maelezo yake alijaribu kupita hata katika taasisi za serikali e.g wizara na idara za serikali lakini bila mafanikio ili kupata msaada wa ufadhili hata ikibidi kwa mkopo. So tulitakiwa kumchangia ili kuongezea pale penye upungufu kwani alishakuwa na kiasi cha fedha lizoweza kupata.

    Minong'ono niliyosikia ikienda chini kwa chini ilinishangaza sana, kwani mtu alihoji kuwa kama ni kuchangia ada ya mtoto kusoma nje ni jukumu la mzazi sio kuita watu eti na kuwapotezea muda wao???!! Watu tumekuwa wepesi sana wa kuchangia harusi kwa michango ya pesa nyingi tu, vipi elimu. Kwa kuwa tu kwenye harusi utahudhuria na kujilipa kwa njia ya vinywaji na maubwabwa basi?? Kifupi kikao hakikwenda vizuri mwisho wa kikao pledge zilizotoka pale Mmmmh!! Nashauri tuwe na harambee za kuchangia elimu sio miharusi tu..
     
  2. A

    Anna Gilbert Member

    #2
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hiyo kitu ni nzuri na jamii inatakiwa ibadilike ni bora mtu uchangie elimu kuliko harusi mana huyo mtoto akipata hiyo elimu atakuja kulisaidia taifa.
     
  3. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...Nafurahi umeliona hilo ingawa yaelekea itatuchukua miaka mingi sana kuja kulielewa hili na hatimaye kutoa ushirikiano.
     
  4. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2010
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wivu ni kitu kibaya sana. Wabongo hawachangii elimu kwa kuwa wanajua jamaa akiwa msomi ataweza kupoiga gape familia za wengine kirahisi. Tatizo ni wivu ulovuka mipaka
     
  5. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,246
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Tulijaribu sana kuchangia huko nyuma kwenye topic za vitchen party etc.. kwamba watanzania wamekuwa wanaendekeza mambo ya starehe kuliko elimu watu wanachanga fedha nyingi eti sijui kitchen party, kumtoa mwali, baby shower na upuuzi mwingine mwingi tu wakati muhimu ilikuwa ni kuchangia elimu. Serikali yetu imeshindwa kutusomesha basi tujisomeshe wenyewe sasa mtu anaomba msaada wa elimu ninyi mnamwona hazimo kweli tutafika???
     
  6. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280

    Huenda wivu ikawa ni sababu, ila nahisi kuna suala lingine pia, vipaumbele vya kila familia. Kuna baadhi ya familia elimu si kipaumbele, mtoto anaweza kufaulu vyema na wazazi ama ndugu wasiwajibike kuchangia elimu yake, ingawa wanakuwa na uwezo wa kufanya hivyo. Kimsingi tunahitaji mabadiliko makubwa sana.
     
  7. W

    Wa Zamani New Member

    #7
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nafikiri tuache kuchangia mambo ya harusi tuanze kuchangia elimu kama huyu aliyewaita ndugu na jamaa.
     
  8. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    :smow: wanaogopa akija kutoka masomoni atachukua nyadhifa za watu
     
  9. payuka

    payuka JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2010
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 832
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    binafsi hii habari imenisikitisha sana! watu wamekuwa wepesi kuchangia mambo yasiyo na tija na kuyaacha yale ya msingi:-

    Mfano;

    1. watu wanakuwa mstari wa mbele kuchangia harusi pesa nyingi sana, ikija kwenye suala la elimu kila mtu anatoa excuses zake
    2. Watu wanakuwa mstari wa mbele kuchangia msiba kuliko kumchangia mgonjwa ambaye huenda angepona kama angewezeshwa kulipia gharama za matibabu
    watz inabidi tubadilike!
     
  10. K

    Kenge (Eng) JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2010
    Joined: Dec 7, 2006
    Messages: 482
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ok tuelezwe pamoja na minong'ono zilichangwa cash na pledge Tshs. ngapi? Malizia story yako.
     
  11. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,743
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hii harambe ya elimu inafanyika sana Kenya tuige vitu vizuri,kuhusu misiba nilishuhudia mgonjwa alieshindwa kulipiwa matibabu na kutolewa hospitali kwa kukosa mil 2 lakini alipofariki zikachangwa mil 3.2 kufanikisha msiba/mazishi.
     
  12. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ..Usemacho ni kweli tupu nadhani tunashindwa kupambanua mambo lipi lifanyike wakati gani tukiangalia gharama. Utashangaa mtu mwingine anakosa pesa ya kumlipia mtoto shule lakini inafika wakati eti anatafuta michango kwa ajili ya sherehe harusi, ubatizo, kipaimara, komunio etc etc. na ndio maana hao wakenya unaozungumzia uporoto wanatupiga bao kwenye mambo mengi tu na haya mambo ya jumuia ya afrika ya mashariki tunaishia kutetemeka tu!
     
Loading...