Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi watanzania taaluma (professional) gani tunayo imudu vizuri?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Samkyjr, Oct 29, 2011.

  1. S

    Samkyjr JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wana jf habari za jumamosi? Mimi kuna wakati huwa napata wasiwasi na taaluma zetu kwa mfano kama hosiptari kubwa kama muhimbili inashindwa kumtibu mgonjwa wa malaria mpaka anapelekwa india? Wanasheria ndio basi madudu matupu, mainginia wanajenga majengo yasiyo imara pia barabara mbovu, upande wa I.T nako shida upo kwenye foleni atm mara utasikia network hamna, mara mishahara imechelewa network inasumbua, upande wa uongozi pande zote toka familia, vyuo mpaka nchi madudu. Sasa wa jf wapi tunapoweza.
     
  2. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Tunaweza burudani (ENTERTAINMENTS) e.g FIESTA et al
     
  3. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ....umbea na kulogana.
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Majungu na usharobaro.
     
  5. Acha Uvivu

    Acha Uvivu JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 526
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngono mkuu. Huku wote tz wamebobea. Hii haihitaji uandae proposal ufanye utafiti, ushahidi uko nje nje. Makada wa vyama, viongozi, madent, sio siri hii sector wengi tunaweza na haihitaji semina elekezi ya rais.
     
  6. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kupiga domo kama wewe!
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,002
    Likes Received: 5,134
    Trophy Points: 280
    Watanzania ni wataalam mno kwa kuchakachua tigo. Yaani wanaona masaburi waliyoumbwa nayo hayatoshi sasa wanaleta madawa ya kuongezea mangongingo
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni kwamba wanasiasa hawatoi nafasi wataalamu kuonyesha utaalamu wao.
     
  9. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wizi,kkpenda vya rahisi,kuongea sana bila kuchukua hatua,mfano wewe mwenyewe umetoa matatizo kibao lakini hujawahi kuchukua hatua yoyote
     
  10. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2011
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 608
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    ..na UVIVU.
     
  11. Achahasira

    Achahasira JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ombaomba
     
  12. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wizi, Uzinzi, Domokaya, Ngoma, Ulevi n.k. Orodha ni ndefu sana inatia kichefuchefu.
     
  13. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 917
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    tumebobea sana katika WOGA na KULALAMIKA. Kama mambo hayo yangekuwa na yanasomewa kitaaluma robo tatu ya watanzania tungekuwa na Phd
     
  14. Mghoshingwa

    Mghoshingwa JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 284
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Utapeli, ulevi na majigambo! Sifa za kijinga kujivunia mali asili zinazo wanufaisha mafisadi.
     
  15. a

    alph Member

    #15
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo la watanzania ni "ATTITUDE" mbaya tukibadilisha mtizamo tu mambo yanabadilika pia. hapa Tanzania Mtu mwizi, mla rushwa, mtu anayeishi maisha ya usaniisanii anaonekana ndiye wa maana kwenye jamii, mtu mwema, serious, anaonekana ovyo, mshamba na hata jamii hata ndugu hawamthamini. Hali hii inasababisha watu wakose morali ya kazi wanakimbilia kutafuta namna watakavyoheshimika kwenye jamii, kwa daktari anajilinganisha na na mtu waliyesoma naye akafeli shule lakini anaishi vizuri kiusaniisanii tu na anaheshimiwa na kuabudiwa na watu. kwa hali wataalamu wetu hawawezi kufanya kazi kwa tija there is no equitable rewards, ndo maana wengine wanakimbilia siasa na kazi zisizokuwa za taaluma yao, na wengine wanakuwa walevi tu, wamekata tamaa.
     
  16. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    UVIVU na MAJUNGU. NGONO ni subsidiary
     
  17. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    afya hatuna
    shule hatujaenda
    pesa hatuna
    kuna kingine tutaweza zaidi ya FITINA,MAJUNGU,UMBEYA NA UPAMBE?
     
  18. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    kuwekeana sumu kwenye vyakula
     
  19. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    kwa kuzingatia majibu mliyotoa wenyewe nahitimisha kwa kusema watanzania tunaweza kunungunika tu
     
  20. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #20
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, taaluma yetu kubwa ni Ufisadi..
    Nakudanganya wananchi kila kitu eti mpaka waelimishwe
     
Loading...