Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi wasomi wetu wana utambuo?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mamushkabrain, Jun 16, 2010.

  1. m

    mamushkabrain New Member

    #1
    Jun 16, 2010
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hodi hodi naingia, mara ya kwanza nachangia
    roho yangu yafurahia , jamii forum kunukia
    ila naumia kwa mada hii nachangia.

    tunawaita wasomi, na macho yetu yapo kwao
    tunajisisifu nao, kumbe tunajidanganya
    si vyema nikizunguka, ngoja yangu hoja niitoe

    Raisi kawatembelea, kutaka yao kura
    kaenda wapamba vichwa, nao wajione bora
    wakasahau shida zao, kumtwika ende nazo
    juzi juzi katugomea, mishahara kuongozewa
    na haha hao wasomi, ajirani waelekea
    wasahau serikalini , ndipo vilio vilipo

    wangeamua kulia, vilio vyao kusikika
    wao wajitia kucheka, raisi kushangilia
    lini Tanzania tutapata sauti?
    vijana ndio nyie , macho mwayafunga
    mnasahau ya mjomba, nyimbo awaimbia?

    ingewapasa kusema, yale yote mlonayo
    kwani ujio wake hamkuujua,mseme kawavamia?
    mngeyaandika yakwenu, nanyi nafuu kujipatia
    nyie si ndo viongozi , baadae kutuongoza?
    kwa nini mwajinyamazia, nafasi mmepatiwa
    ongeeni kwa niaba, jamii kuiokoa

    ni kura kajawaomba, si hali kuwajulia
    mkadanganyika na hilo, kura mkampatia
    ni lipi alolitenda, kwa wenzenu walomaliza
    ajira katuahidi, na maisha bora
    yapo wapi hayo yote, kam asi utapelei
    nawashangaa sana vijana, vigelegele mwamwagia
    mmesahau ahadi, zote alowaambia

    na mengi yakuyaandika, basi tu staki wachosha
    ila jukwaani nitasimama
    mengi nipate taamka
    wana JF mpoooooooo?
     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wasomi walio wa UDOM ni kwamba ndio kwaaanza bado wanasoma sasa hivi, kwa maana ya continuous verb, hivo bado hawajaelimika wala kuhitimu. Tusiwalaumu sana.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wanastahili sana kulaumiwa!...Kuna brodas na sistos zangu huku Mbulu hawajaenda hata darasa, lakini unapoongelea haki za raia wanaelewa kama njaa!..na huwaambii kitu cha kijinga, na walishakataa vya ma vya siasa vya JADI!
     
  4. jaxonwaziri

    jaxonwaziri JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2010
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Watu wanashindwa kuelewa: kumtambua kiongozi mbovun hakuhitaji kwenda shule, ni kama kuutambua mkono wako wa kushoto ni upi kati ya mikono miwili uliyonayo! Kiongozi alisema atafanya haya na haya, hakufanya, kwanini? Hana sababu za msingi eti ni kwa nini alishindwa, unahitaji kuwa na shahada ya chuo kikuu ili kujua huyu hakufai? binafsi sidhani!
     
  5. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,665
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Mara zote watu hupenda kuona wanachotaka kuona! Husikia wanachotaka kusikia! Lakini kuna mambo bayana ambayo hayahitaji macho wala masikio ya kiroho kuyaona na kuyatafakari. Kama huwezi kuhoji mapungufu, uzembe rushwa na ufisadi unaofanywa na serikali ya cc em bila shaka kama ni mgojwa utakuwa ICU.

    Nisicho kifahamu mimi ni huu utiifu wa kinafiki usio weza hata kuhoji hata kama unaumizwa. Baada ya miaka yote hiyo ya uhuru ccm wamefanya nini cha kujivunia! Bado tunaendelea kuwa masikini wa kutupwa na hakuna hata dalili ya mwelekeo, serikali zote zimekuwa typical and ordinary wanaingia na kutoka, vipaumbele sifuri, malengo hakuna ndio maana leo utawasikia wanaanza kujiganyaga "UDOM likiuwa wazo letu ila halikuwa kwenye ilani yetu, bunch of ******" yaani mambo shagalabaghala tu! Kama ndio mwenendo huu bado safari haijaanza
     
  6. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Msishangae sana kuhusu UDOM;

    Hamjui kwamba UDOM ni chuo cha kata?
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    U probably missed the sarcasm.
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mjadala kwisha !!!!
     
  9. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2010
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,192
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Wapo wengi wanaokariri na hata kupata Phd lakini common sense hawana.
    Elimu zao hazina manufaa kwa jamii na ndiyo maana maamuzi ya kidudu dudu yanazidi kuongezeka!
     
  10. G

    Godwine JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    elimu ni tofauti na hekima nadhani vijana na wasomi wa sasa ni wanafiki na wamepungukiwa hekima
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    I know "rap is an art, you can't own no loop" but daaamn homie!!!!
     
  12. firstcollina

    firstcollina JF-Expert Member

    #12
    Jun 19, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 349
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    UDOM=Unalitambua Deal! Ona Mimi.

    Kweli kabisa mzee JK, tumeliona deal,......... kesho tutachanganya na za kwetu.
     
Loading...