Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi wanawake wana haja ya kuipigia kura CCM?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by emalau, Sep 1, 2010.

  1. e

    emalau JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2010
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 961
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    Ndugu zangu kabla ya kampeni kuanza nilipata bahati ya kutembelea hospital mbalimbali Huku kwetu kanda ya kaskazini. Ukienda utakuta wakina mama wanaosubiri kujifungua wamelala wawili kitanda kimoja yaani mzungu wa nne! Wakirudi majumbani kwao wanaenda na magonjwa mengine kutoka kwa watu walioshare nao vitanda. Nchi baada ya miaka karibia hamsini baada ya uhuru watu wanalala mzungu wa nne hospitali kusubiri kujifungua !

    Sio mimi tu baada ya siku chache "chombo cha umma" TBC kilionyesha sehemu kadha wa kadha nchini hali ikiwa hiyo hiyo! nikapata wazo kwamba inawezekana nchi nzima iko hivyo.

    Kwa kuwa wakina mama ni wapigaji wazuri wa kura, na kwa kuwa kutoipigia kura CCM watakuwa wameelezea kilio chao, je hawaoni kuwa ni wakati muafaka kuipenalize CCM?

    NAOMBA KUWASILISHA.
     
  2. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni pale watakapopew kanga na t-shirt na chumvi
     
  3. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #3
    Sep 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wamuulize huyu mtoto:

    [​IMG]
     
  4. J

    Jekyll+Hyde Member

    #4
    Sep 1, 2010
    Joined: Jul 23, 2009
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    swali lako ni la msingi na ni zuri sana, jaribu pia kumuuliza mama yako/shangazi yako/dada yako/bibi yako/nyanya wako/mke wako na ndugu zako wanawake watakujibu kwa ufanisi na kiundani zaidi. Kila la kheri
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Sep 1, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Wakikumbuka wengi wa wanawake pia wanavyopata shida ya kusaka maji na kuni huko vijijini na katika baadhi ya miji! Ukizingatia wanawake wanatarajiwa kuwa zaidi ya asilimia 50 ya wapiga kura nguvu yao ni kubwa sana - wanatakiwa kuitumia nguvu hiyo vizuri kupata viongozi watakaowafaa.
     
  6. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #6
    Sep 1, 2010
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,342
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kina mama ni watu wavumilivu mno! Siasa za ugandamizaji kama zetu huwa zinaumiza kina mama zaidi, na ukiangalia ndio wanateseka mno tunapokuwa hatuna huduma ya maji(wanatembea umbali mrefu kwenda kuleta maji), tukikosa nguvu(energy- ndio wanakwenda kutafuta kuni mbali mno na kubeba mzigo mizito), tukinywa pombe sana, wao wanachukua jukumu la kulea familia hata kama ni kuchimba mizizi watoto wapate kula, tukichukua nyumba ndogo, hawakimbii watatunza watoto, na hata tukifukuzwa nyumba ndogo tukiwa hoi kabisa watatupokea kama vile hatujakosa na kutuhurumia, hata kule mahospitalini ndio wanalala chini na watoto wetu, wananyanyaswa wakati wa kujifungua nk.....MIDADA HIVI HAMFIKIRI HATA MARA MOJA TAABU ZOTE HIZO - MKATAMANI MABADILIKO? MABADILIKO AMBAYO YANAWEZA YAKALETA MATUMAINI MAPYA!?? AU MMELAANIWA!?


    Najitolea kuwajibia maswali haya niliyotoa hapa juu, mnaaminiana mno kati yenu ( hivi nazungumza na wanawake wapi? of course naanza na dada zangu hapa JF). Wachache wenu hunyeshwa divai tamu na kujisahau ( kina Sofia Simba) nao huanza kuwarubuni hata mkasahau uchungu wote. Hebu changamkeni saa ya mabadiliko ni sasa sio kesho, AMKENI KUMEKUCHA!
     
  7. D

    Dopas JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2010
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Sielewi kinachowapumbaza watz wakati wa uchaguzi nini. Mtu eti miaka yote anaahidiwa mambo kemkem, kila miaka mitano wanarudia ahadi zilezile bila kutekeleza za kwanza, afu anachaguliwa. Sijui ni ujinga au....
     
  8. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #8
    Sep 2, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watapiga, si wameahidiwa bajaji 400 za kujifungulia?
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Sep 2, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sio wanawake tu, mtu yeyote anayeishangilia CCM sioni kama ana akili timamu.
     
  10. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #10
    Sep 2, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Bila shaka wewe unahitaji kumuona daktari wa magonjwa ya akili (Psychiatrist).Kwa anayemfahamu amsaidie huyu jamaa maana muda si mrefu ataanza kuokota matabara majalalani.
     
  11. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #11
    Sep 2, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kanga na nyimbo za Komba na Kopa
     
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Sep 2, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Tatizo wanadhani kulala wawili au sometimes chini wanadhani ni haki yao hawajui kuwa ata iyo afya wanaweza ipata bure kwa kuondokana na CCM.
    Mtoto anaezaliwa katika mazingira kama hayo what do you expect?

    Nashukuru mungu mama yangu nshamwambia khanga,kofia,fulana chukua ila kura ni siri yako ikiwezekana wa upinzani hasa CHADEMA.
    Akanijibu itatokea vita nkamwambia nani wa kuleta vita kwani CHADEMA ni jeshi?Akawa mpole.CCM hwa wanawalisha thumu watu kuwa vyama vingi ni vita
     
  13. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #13
    Sep 2, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Sophia simba kawapiga mkwara wale wanawake wote ambao waume zao watakataa kuipigia kura ccm wawanyime unyumba (tendo la ndoa)...........kwa hiyo pamoja na hayo yoote lakini wanahaja ya kuipigia kura ccm kwani sophia simba kawapa ushauri wa maana......maisha mazuri hayataki haraka
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Sep 3, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Bwe he he..

    Dalili naiona..
     
  15. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #15
    Sep 3, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wao khanga tu kwishine!
     
  16. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #16
    Sep 3, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,504
    Likes Received: 1,737
    Trophy Points: 280
    Na sisi waume, watoto, wajomba, mababu, makaka...etc etc tuna sababu gani ya kuwapigia kura watu hao........????
     
  17. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #17
    Sep 3, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hivi wanawake pekee wangeipigia kura ccm ingeshinda kweli?!

    Wanaume bebeni majukumu yenu
     
  18. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #18
    Sep 3, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mke wangu kaniambia wanapigia sura nzuri ya Kikwete siyo ccm.
     
Loading...