Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hivi wanaoiba katika benki kwa kutumia mtandao wanatumia njia gani?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by sajolin, Apr 13, 2012.

  1. s

    sajolin Member

    #1
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    samahani wakubwa naomba nipate japo ujuzi na utaalamu wanaotumia hawa watu wanaoibia benki mbalimbali hapa nchini wanatumia njia gani maana naona hata benki zipo kimya zinaogopa hao watu,
     
  2. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    ninachojua ni mbinu walizokuwa wanatumia watu kuiba huko nje. Mbinu mojawapo ilikuwa ni kuiba information zako kwenye credit card (ile magnet strip ndio inazo information) hivyo ulikuwa ukienda kuswipe card yako either kwenye petrol station au sehemu wanakuoza vitu unakuta muuzaji anakuwa na mashine ambao anaswipe ile mashine inacopy infomartion zote ambazo baadae anatumia kununulia vitu hususan online (lakini hii mbinu banks waliizuia kwa kuanza mtindo wa chip and pin, yaani hata ukinunua vitu na kuswipe card lazima uweke pin namba yako).

    Mbinu ya pili ilikuwa inatumika kwa watu wanaofanya kazi benki kula deal na wateja.., yaani wafanyakazi wanajua accounts dormant za watu ambao either wamekufa au hazijaendeshwa kwa muda mrefu, hivyo wakawa wanatafuta wadau wa nje unafungua account anakuhamishia mshiko tuseme kama milioni tatu wewe unachukua milioni moja yeye anachukua mbili ila likisanuka wewe ndio unajibu...

    Hivyo in short wizi ni wa aina mbili either mtu kuiba information zako na kuzitumia kutumia pesa zako au deal kuchezwa na wafanyakazi wa benki na watu wa nje kuiba pesa kwa kutransfer pesa
     
  3. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #3
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Sun wu sante kwa ufafanuzi wa kina.mie nilijua hii issue wanaoiba ni wataalamu wa program,programmer nikiwa na imani kabisa kwamba chochote kinachotengenzwa na binaadamu,hakimshindi mwingine.
     
  4. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanatumia mitandao ya ndani ya benki yaani kushirikiana na wafanyakazi wa benki. Je unauliza ili nawe ukaibe au kuwakamata?
     
  5. dottoz

    dottoz JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 734
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 60
    Mkubwa hii ni process ndefu sana za kuiba hela benki,kwanza huwa wanatengeneza VIRUS wao huyu VIRUS hu2mwa kwenye computer mbalimbali kwahyo sasa mtu akiwa ananunua vitu ONLINE lazma ata2mia KADI YA BENKI kununulia hvyo v2 sasa huyo virus kama yupo kwenye computer basi atapeleka mawasiliano ya ile account yako na hvyo basi hela zote za benk ztakuwa zmechukuliwa au kuhamishwa kwenye account nyngne,hapa nina maelezo mengi sana kama vp nitaweka maelezo hapa ujue jinsi wataalam wa mambo ya IT wa nchi za wenzetu wanavyoiba kweny online.
    ASANTE SANA MKUU.
     
  6. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    tunasubiri kaka
     
  7. dottoz

    dottoz JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 734
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 60
    vp kaka wataka kuiba ONLINE nini?
    Te te te te te te
    1.uwe unajua kutengeneza VIRUS wa kukuletea information zote kutoka katka computer za watu mbalimbali,kama hujui huwez 2mia hii k2,MAPROGRAMMER NAWAKUBALI SANA ILA WA TZ EMPTY KABISA.
     
  8. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Ofcourse hata kuiba hizo information kutoka kwenye magnetic strip (kunahitajika program), ila sio kwamba kuiba lazima uwe programmer ni kwamba wanaotengeneza wanaweza kuwauzia wengine (lakini suala la kuiba information peke yake kumepungua sana baada ya benki zinazotoa credit cards kuweka security zaidi (kama ulazima wa kutumia pin number as well as credit card number n.k.)
     
  9. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #9
    Apr 13, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hivi wale wezi wa crdb miaka ya 2002 waliishia wapi?
     
  10. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #10
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,759
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    Acha Online watu waliwachapa Vodacom (M-Pesa) na wana uwezo wa kutengeneza.credit Vocher
    Tuwashukuru wataalam wote wanaotufafanunulia mm nawaogopa Wachina wameleta modem za Huawei watanzania wakazichakachua
     
Loading...