Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi wakina dada mnavyoitwa mademu, mnakubaliana na hili jina?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by DSpecial, Jul 7, 2012.

  1. DSpecial

    DSpecial JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 455
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sikuzote kumuita msichana Demu huwa siwezi, na hili neno kulitamka kwenye kinywa changu ni zito sana kwakweli. Na kwa nilivyokuwa nikidhani hapo awali nilikuwa najua kama kunmuita msichana demu ni kama kumdhalilisha flani hivi. Ila naona linatumika sana kwakweli, lakini sijui kwa nini hili neno kwangu mimi linakuwa ni zito kulitumia. Sasa wadau na hasa kina dada wa humu JF naomba mnieleweshe vizuri kama hili neno mnakubaliana nalo kuitwa hivyo au huwa hampendi mnapoitwa mademu?
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Mbona umeliandika?

    Maana ya Dame na asili yake ni nini kwanza?

    Halafu nitafutie na unielezee kirefu cha DBE
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,097
    Likes Received: 9,803
    Trophy Points: 280
    Definition of dame: lady - mistress - madam - gentlewoman

     
  4. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    mbona wenyewe wako comfy nalo tu mkuu... kama wa kwako hapendi kuitwa hivyo uchune tu...
     
  5. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,889
    Likes Received: 5,313
    Trophy Points: 280
    Subiri kongosho aje, mi ngoja ni bane pembeni hapa
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Jul 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nyie mnavyoitwa buzi mna ngozi kwani?
     
  7. S

    Syosaamenye Member

    #7
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    dem ni Ng'ombe jike...
     
  8. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #8
    Jul 7, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Unashauri waitwe vipi ili nawe uungane nasi?
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,335
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    hawakubaliani nalo........
    Na hawalipendi.......
     
  10. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #10
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,097
    Likes Received: 9,803
    Trophy Points: 280
    I like your attitude Dame Elizabeth Dominic :)
     
  12. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #12
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Na maana ya kiswahili? I mean waswahili tunavyosema demu tunamaanisha nini?
     
  13. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Kwa kilugha gani? Na spelling ni zipi nami nitafute?
     
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Vipi kuhusu Demu Elizabeth Dominic?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,097
    Likes Received: 9,803
    Trophy Points: 280
    Kaunga...Hili neno si la kiswahili. Ni neno ambalo limeanza kutumika dhidi ya akina dada miaka michache iliyopita sidhani kama imefika hata miaka 20 tangu lianze kutumika nchini. Ni neno ambalo asili yake ni Uingereza.
     
  16. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #16
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,889
    Likes Received: 5,313
    Trophy Points: 280
    lakini huwa mnafurahia lile jina.
     
  17. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    BAK si tumelikopa na kulipa maana yetu? Na limeonekana ni tatizo, ndio maana nataka kuelewa ili niseme kwamba it is okay kwa mimi kuitwa Demu au siyo!

    Nakubali ni neno la kiingereza na maana zake kwa huko si mbaya hadi watu walichukie!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,041
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    na wanaume tunavyoitwa BUZI,ATM?
     
  19. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #19
    Jul 7, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,041
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    na wanaume tunavyoitwa BUZI,ATM,NGURUWE LANGU?
     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,097
    Likes Received: 9,803
    Trophy Points: 280
    @kaunga katika baadhi ya marafiki zangu niliowahi kuwasikia wakilitumia neno hilo dhidi ya maGF wao sikuona kama walilitumia kuonyesha ubaya wowote dhidi ya hao marafiki zao wa kike. "Angalia sentensi kama hizi, "Demu wako alikupigia simu ameacha ujumbe ukirudi umpigie." "Jana nilikuwa na demu wangu kwenye harusi ya mjomba wake." hivyo kama unavyoona halina maana mbaya lakini sijui labda siku hizi limebadilishwa maana na hivyo kuwa na negative connotation
     
Loading...