Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi wakenya wanatuzidi wapi jamani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by white wizard, Jul 18, 2011.

  1. w

    white wizard JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Ni muda mrefu nimekuwa nikifuatilia haya mashindano yanayoandaliwa na kituo cha television cha CNN.kwa waandishi wa habari na watangazaji,kila mwaka.mbona watanzania cwaoni wakiibuka washindi! Kila mwaka wakenya ndio wanaochukua tuzo hizo kwa wingi!tatizo lipo wapi jamani?au ndio mambo yetu yale yale..,
     
  2. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Tanzania na Kenya ni kama Pwagu na Pwaguzi hakuna haja ya kujilinganisha au kujifananisha na looser mwenzako. Kenya 40% ya watu wanaishi chini ya $1 kwa siku!!. Tufikirie mbali jamani
     
  3. REBEL

    REBEL Senior Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    lugha.
     
  4. data

    data JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,578
    Likes Received: 1,496
    Trophy Points: 280
    tatizo ni lugha...
     
  5. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,769
    Likes Received: 604
    Trophy Points: 280
    Baba wetu wa taifa JK Nyerere alifanya mambo mengi mazuri lakini aliharibu hapo kwenye lugha tu na ndpo wenzetu walpotuzd, tumuombe mungu baba wetu wa pili wa taifa hili Dr Slaa akiingia mwaka 2015 hili jambo lazma alichukulie kwa mapana yake la sivyo tutaishia kila siku kuhangaika.
     
  6. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Lugha sio quality. Ina maana wapasha habari wa russia ni wabaya wanapolinganishwa na US? unaweza kufanya kazi ya quality nzuri kwa lugha yoyote. Tatizo itakua kwenye professionalis. Watanzania wanaspecialize katika udaku. Hawatoi source, wanaongelea hisia zao hawafati facts etc. Lakini kuna wale wazuri pia na kama gazeti na vyombo vingine vya habari vitawapa nafasi kama wanavopewa wapasha habari wa kikenya basi watatoboa pia.
     
  7. T

    TrueVoter JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 466
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    ...media ya tanzania haina weledi!wameconcetrate na habari zinazowapa kula..briefly they feed on garbage stories!wanafikiri tanzania ni dar tu! bt kuna mambo mengi sana yanayoweza kuwapa tuzo kama watumia muda wao kuibua changamoto hizi hasa vijijini..elimu,afya,mazingira,umaskini..so many, bt hawawezi wanapenda vitu cheap! they r LAZY! very few do not belong to this category, especially wanahabari wakongwe km Jenerali,Hamza nk bt not vijana!
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Jul 18, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Wakenya wanatuzidi kwa lugha na sisi tunawazidi kwa madini. tanzania tajiri kweli, ila viongozi wetu hawa ubongo kabisa, kama zipo basi iq zao zipo below zero.
     
  9. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,373
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    Sasa kama watu wenyewe walioko kwenye media ndio akina Kibonde, Michuzi unategemea nini?
     
  10. bht

    bht JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    hili suala la lugha sikubaliani nalo moja kwa moja, kuna mwandishi wa Angola alipata tuzo na makala yake ilikuwa kwa lugha ya Kireno.

    Tatizo letu kutafuta tuvisingizio tu tudogodogo badala ya kuangalia wapi hasa tulipoangukia.
     
  11. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawatuzidi lolote labda sifa,kujiamini.na kinachowabeba hawa jamaa ofisi nyingi za kimataifa za kikanda zipo pale nairobi na hyo nairobi tu ndo kumeendelea ila huko kakamega sujui naivasha papo kama chalinze tu
     
  12. T

    Tata JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Hapo hapo ndio kwenye tatizo hata kwa waandishi wa Tanzania - Hawana UBONGO. CNN hawaangalii lugha peke yake wanaangalia na mantiki ya maandiko pamoja na uwezo wa mwandishi wa kupanga hoja zinazoeleweka.
     
  13. k

    kiloni JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Shrewedness
     
  14. T

    Tata JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Kama rais anasema msongamano uliokithiri wa magari ni mafanikio ndani ya nchi basi jua bongo ya anaowaongoza haitofautiani na yake. Sasa hivi tunasingizia kutokuwepo mvua kama sababu ya mgawo wa umeme wakati kumekuwa na matatizo ya uhaba wa mvua kwa zaidi ya miaka ishirini na wote tunajua.
     
  15. Ungana

    Ungana JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 358
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shule!
     
  16. Ungana

    Ungana JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 358
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasisitiza shule,lakini pia objective reporting...unategemea nini kama waandishi wenyewe ndo kina KUBENEA...imagine,3 years mtu anayjiita mhariri wa gazeti anaandika habari za mtu mmoja,STUPID!
     
  17. s

    sikiolakufa JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hoja hapa ni kwamba wakenya wanang'ara zaidi kwenye tuzo za CNN na sio watanzania...ninavyofahamu tanzania na kenya kiingereza sote ni lugha ya pili...hakuna justification yoyote inayompa mkenya a competetive advantage kwenye lugha ya kiingereza sote ni lugha luliyojifunza....ni ujuha tu ndio unaotufanya tushindwe.
     
  18. f

    fazili JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 996
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 60
    tulichelewa kuingia kwenye soko huria na ushindani hivyo akili zetu zikawa nyuma ya watu wengi lakini hata hivyo tuna catch up vizuri tu na baada ya miaka kama 20 hivi tutakuwa tishio kwa mambo mengi pamoja na uchumi pia
     
  19. bht

    bht JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    sasa hapa suala zima la kutopata tuzo kisingizio kimekuwa lugha tu....hatuangalii hata vigezo vingine (sidhani CNN wali specify lugha za kutumika). Waandishi wetu wajitahidi kufanya kazi kitaaluma zaidi na nina imani kazi zao zitatambulika. Jiwe unalokwaa litumie kama stepping stone kuendelea mbele si kuanza kutafuta visingizio.Kwenye lile jopo la majaji kulikuwa na wakalimani wa lugha mbali mbali kwa hiyo hata kazi za kiswahili zingeingia na kutafsiriwa tu.
     
  20. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Wakenya wamechukulia fani ya habari kama fani za sheria, udaktari, uhandisi nk. Kwetu sisi watu wanavamia fani ya habari bila shule yoyote (kanjanjaism) na hao ni wale waliofeli form IV. Mashindano yakija lazima tulazwe chali.
     
Loading...