Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hivi wajua NYANYA na VIAZI ni SUMU?(chips)

Discussion in 'JF Doctor' started by Eng. Y. Bihagaze, Oct 23, 2012.

  1. Eng. Y. Bihagaze

    Eng. Y. Bihagaze Verified User

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    JE WAJUA.??? NYANYA NA VIAZI
    Leo nikiwa Kwenye maktaba ya Nyumbani nikawa najaribu kuchimba kujua asili ya baadhi ya viungo vya vyakula vyetu Kama nyanya, vitunguu, biringanya, hoho Na vinginevyo manake sijawahi kuvisoma kwenye Historia ya kawaida kuhusu asili ya mazao hayo

    Nikagundua Nyanya ni kijizao tu ambacho juzijuzi miaka ya 1650 ndipo kimeanza kutumika Kama chakula, Na mwaka 1696 ndipo Kitabu Cha kwanza cha mapishi Kwa kutumia nyanya kilipovumbuliwa, lakini zao Hili lilivumbuliwa tokea miaka 500 kabla ya KRISTO Na wanajimu wa Uganga. Nyanya ikawa inatumika Kwenye makafara Na matambiko(divination) wakiamini ukila nyanya ni Kama umekula Damu inakutia nguvu Za kiroho kuwasiliana Na miungu.. So those time nyanya ilipandwa Kwa nasibu Na waganga wachache sana Kama zao mbadala la Damu. Mtu wa kawaida huwezi hata kuiona nyanya licha ya kuila,

    mtabibu Wa madawa ya mimea huko Ulaya Dr Pietro Andrea, akagundua nyanya Ina uwezo wa kutibu baadhi ya magonjwa Kama Athma ambayo ilikuwa tatizo Ulaya kutokana Na msongano Wa Makazi ya watu Na mabadilishano ya Hewa.

    Taratibu nyanya ikapata kupenya Na kuanza kulimwa Na mwanzoni watu waliitumia Kama protective food Kwa magonjwa ya hewa Kama kukohoa, Athma Na MENGINEYO Na hatimae kizazi kilichofuata wakarithi mapishi hadi Leo hii twala tu..

    Athari kubwa ya NYANYA Na VIAZI ni uwepo Wa sumu inayoitwa SOLANINE[C15H73NO15] ambayo ni hatari Kwa mwanadamu.. Sumu hiyo ambayo hutengenezwa Na mimea hiyo hufanya ulinzi juu ya mashambulizi ya wadudu Na wanyama wasiokula majani.. Labda kitu Cha kujiuliza kwanini predators Kama simba,mbwa nk hawali mbogamboga, ni Kwa sababu ya uwepo Wa sumu harufu kama solanine ambayo kwao ni Kama mwanadam kunusa kinyesi..sumu hiyo ambayo hupatikana Kwa wingi Kwenye nyanya Na VIAZI huleta madhara Kwa mwanadamu.

    Solanine wataalam hawa wanasema inaua seli Za mwili, Na dalili zake Kuu ni kichefuchefu, kuumwa tumbo au kichwa, kukosa ham au ladha ya chakula, kuharisha, matatizo ya Uzazi (kushindwa kujifungua Kwa njia ya kawaida), unene, uchovu, kulala Na hatimae KANSA..

    Mabandiko yanasema Kwenye seli ya mwanadam kuna chambehai inayoitwa mitochondria, chembehai hii ndio mlinzi mkuu wa seli, ndio itoayo kemikali Za kuikuza seli na ndio nguvu ya uwepo wa seli Za wanadamu, Wanasema mwili hutoa kemikali kupambana Na magonjwa, Sasa kemikali hizi huzalishwa Na mitochondria. Wanasema Sumu ya Solanine huingia kwenye wajenzi Wa kemikali Kwenye mitochondria ambao ni potassium potential Na kuhamisha Ca2+ kuwa Maji Kwenye process inayoitwa opoptosis Na kuangamiza seli yote.. Kimsingi Kwa makuzi ya binaadam opoptosis process huua seli Kati ya billioni 30-70 Kwa siku Kwa watu wazima ilihali opoptosis Kwa Watoto 8-14 years huua seli billioni 20 kwa siku. Sasa Solanine huongeza maangamizi ya seli Kwa opoptosis Na Kufanya baadhi ya tishu Kufa Na kuzua sehemu ya mwili kupoteza uhai(Kansa).

    Kansa inapotibiwa Kwa mionzi (irradiation) huua seli Ilizoathirika ili kujaribu kusimamisha zoezi la opoptosis.

    Kwa maana hiyo ulaji sana wa nyanya Na VIAZI hasa Kwenye michips yenu hiyo angalia sana.. Watu wa vijijini hula fresh food, ni nadra sana kupata magonjwa hasa matatizo ya kujifungua au kansa.. Watu wa mijini hutumia sana nyanya Kwenye takriban milo yote Na VIAZI ..

    Ushauri wangu Adui number moja wa Mtu ni msosi.. FUNGA..!!
     
  2. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Kila kitu sasa ni sumu,
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Sasa tule nini Eng?
     
  4. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,060
    Trophy Points: 280
    ipo siku tutaambiwa hadi kuvaa nguo ni sumu.......
     
  5. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hata maji ya kunywa tutakuja kuambiwa ni sumu!!
     
  6. W

    Wajad JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 657
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Nimeipenda
     
  7. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mbona mnatutisha sana. kila kitu ni sumu sasa... tule nini??????
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Familia yote ya nyanya, including ndulele inaitwa Solanaceae na ina hiyo solanaie, inatofautiana kwa kiasi tu (uwingi). Aliyegundua nyanya kuwa yaweza kuliwa bila kuua, alitaka kucommit suicide so akala nyanya za kutosha tu lkn hakidhurika badala yake akawa mvumbuzi.

    Source: Mwalimu wangu!
     
  9. b

    blueray JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 2,219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kimsingi vyakula vyote ni sumu, ila miili yetu ina uwezo Mkubwa wa kuondoa most of the poisons zisitudhuru! Mkuu ebu jaribu kusoma na vyakula vingine kama vile nyama nk. Utajikuta umebaki bila choice ya chakula gani ule! kwanza kuishi tu duniani upo kwenye sumu za mionzi kutoka outer space na zingine tunazitengeneza wenyewe!
     
  10. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,625
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    [FONT=&quot]Paracelsus, an influential German scientist, noted that "All things are poisons and nothing is without poison, only the dose permits something not to be poisonous" [/FONT]
     
  11. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mkuu sasa naona tunaanza kutishana hadi utajikuta unaowatisha wanakufa kwa pressure kabla ya kile ulichowatishia kinawaua..Kila kitu in large doses ni kibaya mfano hata ukinywa pipa la maji daily hakika utakufa.., katika kuangaza kwangu nimeona kwamba hii solanine inakuwa poorly absorbed na quickly excreted angalia following extract... http://www.sciencebasedmedicine.org/index.php/killer-tomatoes-and-poisonous-potatoes/Solanine

    Kwahio conclusively naweza kusema tuendelee kula nyanya na viazi kama kawa unless kama vimeharibika
     
  12. Fyong'oxi

    Fyong'oxi JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata madawa tunayokunywa ni sumu mbaya kabisa, lakini ukiugua unapewa unywe. Pombe ni sumu lakini ukitaka kuburudisha mwili unainywa.Niliwahi pia kuambiwa maziwa ni miongoni mwa vimiminika vyenye sumu chaajabu ukinywa sumu unaambiwa unywe maziwa kuipooza.
     
  13. Mr Q

    Mr Q JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 3,203
    Likes Received: 1,612
    Trophy Points: 280
    Mimi sikulijuwa hili kwa hakika.
    Ngoja niendelee kufanya utafiti. Maana nyanya ambazo nimeshakula mpaka sasa, sihitaji kujuwa zimeathiri seli zangu kwa kiasi gani. Itakuwa kutiana presha tu!
     
  14. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mbona tunaambiwa kuwa nyanya zinapunguza uezekano wa kupata kansa ya korodani!!:thinking:
     
  15. Jayonepey

    Jayonepey JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    naomba unisaidie jina la hicho kitabu
     
  16. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hata uki-google tu kujua benefits or advantages and disadvantages of eating tomatoes utapata faida nyiingi hata kuliko hasara, mimi bado naamini haina tatizo naendelea kukong'oli tu....
     
  17. Kertel

    Kertel JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,965
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Ni kweli uwepo wa solanine huzuia wanyama wala nyama(carnivorous) kula vegetables(including nyanya)?Vipi kuhusu their dental formula,inaruhusu kula vegetables?
     
  18. Catherine

    Catherine JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,264
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hee! Siku zangu za kuishi sasa zinahesabika.
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,835
    Trophy Points: 280
    Haya mapya.
     
  20. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,704
    Likes Received: 9,397
    Trophy Points: 280
    Nimeagiza hapa nyama choma na KachUmbari pembeni,ngoja nisitishe hiyo kachumbari nikitafakari kwanza
     
Loading...