Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi wabunge wetu wanajuwa kiingerza??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TUNTEMEKE, Aug 4, 2012.

  1. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #1
    Aug 4, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Napenda japo tu nielezwe kama kweli wabunge wetu wanajuwa kiingerza au ni wavivu wa kusoma? ikumbukwe sheria ya marekeebisho ya hifadhi ya jamii ilipitishwa kwa mbwembwe mwezi aprill mwaka huu lakini hakuna mbunge yeyte wa ccm wala wa upinzani aliyeweza kugundua hilo au nalo lilichomekwa kama walivyofanya kwenye hseri YA GHARAMA ZA UCHAGUZI mwaka juzi, ni rais Slaa ndiye alikuja kugundua hilo, kwa maana hiyo hili bunge la sasa chini ya Spika, wabunge either hawasomi au hawajui kiingereza??
     
  2. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #2
    Aug 4, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu kuna wabunge wengi tu hawajui Kiingereza, lakini wapo ambao hata sheria za kiswahili hawasomi, wanakuwa bungeni kutimiza wajibu wa kuhudhuria na sio kufanya kazi ya kuangalia sheria na jinsi zinavyopitishwa.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    "Shukrani kwa nyerere alicheza utadhani pele kuendeleza kiswahili mikoani na mbelele tunamuendekeza mzungu wakati tuna shida tele kingeleza bila hela ni sawa na kupiga kelele"---Wakilisha

    Mdau kingeleza ni lugha tu kama lugha nyingine nenda china hawajui hata kingeleza,nenda japan hawajui hata kingeleza! Kutokujua lugha sio ujinga,ujinga ni kujifanya unajua wakati hujui
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Kuhusu fao la kujitoa si kingereza bali ni kwamba hilo swala halijawekwa mule,kuna jembe kama mnyika anachambua kila kipengele asingeweza kukipitisha hicho kitu!
     
  5. N

    Nali JF-Expert Member

    #5
    Aug 4, 2012
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 645
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Ni kweli issue sio lugha bali ni uvivu wa kusoma maana pia karibia wale wabunge wote pale mjengoni ni Vilaza sana wakiongozwa na wapiga debe maarufu Akina OleSendeka!!! Tukipata japo wabunge 10 majembe kama Kamanda Mnyika basi Nchi hii itapiga hatua kibwa sana!!!!
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Aug 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Siriii minitsi tu eksipulini yuasefu ...hahaaaa spika weee...spika mwenyewe hajui kiingereza ndo iwe wabunge
     
  7. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #7
    Aug 4, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bora leo umeshughulisha ubongo kuja na uzi wa maana, sio kila siku chadema chadema.!!
     
  8. mwakajila

    mwakajila Senior Member

    #8
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Qualification za kuwa mbunge hazihitaji ujue kiingereza...
     
  9. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #9
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Ken ripit your kweshen sir? I dont andastend the kweshen bikoz yu are not streti! Huyu alikuwa mbunge wangu wakati anaomba kura za bunge la Afrika. sasa huyu muswada wa kisheria ataona ndani huyu? Chezea kingeleja wewe!! Ila mimi nina wasiwasi na hicho kipengele huenda kilichomekwa mbele ya safari! Maana majembe yetu yangekiona mapema! Ila na sisi wa-TZ tumezidi kwa uvivu wa kusoma, namwunga mkono che Nkapa!
     
  10. S

    Sessy Senior Member

    #10
    Aug 4, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama wengi wao wanalala tu bungeni hata ingekuwa kwa kiswahili wasingeweza jua
     
  11. I

    Iramba Junior Member

    #11
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Jamani ukweli ni kwamba kipengele hicho cha fao la kujitoa hakikwepo wakati hiyo sheria inapitishwa wabunge wanasema imechomekwa wakati mkuu anataka kusign hiyo sheria
     
  12. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Muulize Jah People, Prof? Maji Marefu, Asumpta Mshama na wengineo!
     
Loading...