Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi waandishi wa habari wa Nchi ii hawawezi kususia kutoa habari za upande kandamizi

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by TEMILUGODA, Aug 17, 2012.

  1. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #1
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wanabodi,baada ya Waziri mkuu kusema serikali itaendelea kutumia sheria iliyopo ya habari bila kufanyia mabadiliko,sasa naomba kuuliza je wanahabari hawawezi kushinikiza kwa kususia kuandika habari za upande kandamizi? Eg.kususia Daily news,uhuru,habari leo,na mengine yafananayo.
     
  2. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Usifanye utani na njaa ndugu yangu. Yani wakiambiana mbinu hii ndiyo umewatangazia deal watoe zaidi na dau kuongezeka pia.
     
  3. Mapambano Yetu

    Mapambano Yetu JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 570
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    inawezekana wakiamua. ifike hatua kuburuzwa kukome tanzania. viongozi wa serikali yetu wanajifanya Mungu-watu. lakini ipo siku watajua mbivu na mbichi.
     
  4. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    [h=2]Pinda: Mwanahalisi likate rufaa[/h]


    Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, amemtaka mtu yoyote asiyeridhika na uamuzi wa kulifungia gazeti la MwanaHalisi kukata rufaa katika vyombo vinavyohusika.

    Alitoa wito huo jana wakati alipokuwa akijibu swali la Mbunge wa Hai, Freeman Mbowe (Chadema), katika kipindi cha maswali ya papo kwa papo bungeni jana.

    Mbowe alisema Julai 30, mwaka huu, serikali ililifungia gazeti la MwanaHalisi kwa muda usiojulikana kwa kutumia sheria ya magazeti ya mwaka 1976. Alihoji maadam katika siku za hivi karibuni serikali imetambua umuhimu wa Mahakama ni kwanini imelifungia gazeti hilo badala ya kulipeleka mahakamani na wahusika wapate nafasi ya kujitetea kabla ya hukumiwa?

    Akijibu swali hilo, Pinda alisema ni kweli Serikali imechukua hatua hiyo, lakini imechukua hatua hiyo kwa kuzingatia sheria na taratibu za nchi.

    Alisema mtu yoyote kwa msingi wa sheria hiyo anayeona hajatendelewa haki ni juu yake kukata rufaa kwa kuzingatia taratibu zilizopo. "Mimi nadhani ushauri mzuri ungekuwa ni huo," alisema Pinda.

    Katika swali lake la nyongeza, Mbowe ambaye pia ni Kiongozi wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni, alisema sheria iliyotumika imekuwa ikilalamikiwa na wadau wengi na vyombo vya habari kwa muda mrefu ambayo inaipa mamlaka ya ziada serikali kuyadhibiti bila ya kuyasikiliza magazeti.

    Alihoji iwapo Pinda haamini kwa kutumia sheria hiyo ni kunyima haki na ni msisitizo wa utawala usio bora?

    Akijibu Pinda alisema: " Mimi siamini hivyo kwa sababu sheria hiyo imetungwa na Bunge na kwa kuwa bado inatumia ni sheria halali, sisi tutaendelea kuitumia mpaka hapo itakapokuwa imerekebishwa."


    CHANZO: NIPASHE

    Serikali ndio iliyofungia inaulizwa kwa nini badala ya kueleza kwa nini wamefungia wao wanasema nendeni mahakamani, kwa tone hii sidhani kama mwanahalisi watapata haki hata kama wakienda.

    Wakate rufaa katika mahakama gani Tanzania? Ni bora waende mahakama ya Afrika, Hii statement ni ya kibabe kwelikweli ambayo inaonesha dhamira ya dhati ya serikali ya kuzima njia za mawasiliano.


     
Loading...