Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ushoga na ufisadi ni kipi hatari kwa maendeleo ya Afrika?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mpayukaji, Apr 10, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kama tutamia akili za kawaida vizuri bila kujali mashinikizo ya Masengeee wa magharibi walioko madarakani, duniani hakuna haki ya kujiharibu au kujikana kama wanavyofanya mashoga. Kama alivyowahi kusema comrade Mugabe mashoga na wasagaji ni wachafu kuliko nguruwe. Kimsingi hiki kinachofanyika ni ukoloni wa kimila ambapo tunaandaliwa kukubali uchafu huu. Wenzetu wameharibikiwa wanataka nasi tuharibikiwe kama wao. Hayo masenge unayoyaona wakati mwingi usiyalaumu. Kama wanaume kwa kisingizio cha usanii au usupa staa wanaweza kuvaa hereni na kutembea mitako nje kwanini na wengine wasiigize ushoga. Hata hivyo tukiangalia mambo bila makengeza. ushoga hauna madhara makubwa kwa watu wetu kama ufisadi na usanii wa kisiasa. Ushoga ni suala la mtu binafsi kutumia vibaya mwili wake tofauti na watawala wanaotumia raslimali za nchi vibaya. Heri ushoga kuliko ufisadi.
     
  2. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 898
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 180
    Unauliza swali halafu unajijibu mwenyewe, unaukandia ushoga na mashoga halafu mwishoni unaukubali; sasa nini madhumuni ya kuanzisha mjadala huu?
     
  3. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    vyote ni hatari.
     
  4. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Hivi mkuu chagua moja mtu akudhulumu mali zako au akupore mali na akushikishe ukuta kwako wewe ipi poa?
     
  5. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hakuna poa. Fight, objectively.
     
  6. u

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #6
    Apr 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,846
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 180
    Vyote si hatari kwa uchumi Wa Africa, ni hatari kwa maadili na kumiheshimu Mungu.
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Duh, sasa tumefika pabaya, unasema hivyo mwanaume au? kazi kweli lweli. LUSINDE type.
     
  8. N

    Njaare JF-Expert Member

    #8
    Apr 10, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,065
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Anipore kila kitu nawezavumilia ila ukita, Mh................!!!!!!!!!!!!!??????????????? Ushoga ni mbaya kuliko Kitu kingine chochote.

    Tatizo lingine kubwa kwa ushoga ni hii movement inayotaka kuwaelimisha watoto kuwa ni jambo zuri. Ufisadi kama ulivyo ujambazi watoto wanakua wakijua kuwa ufisadi ni kitu kibaya na hata wanapokuwa wakijaribu kufanya wizi na ufisadi mwingine wanafanya wakijua ni makosa.
     
  9. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #9
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,358
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mambo yote mawili ni mabaya sana na hatari kwa mtu mmoja-mmoja na kwa taifa pia.
    Hapo kwenye red, naona unajaribu kuhalalisha ushoga.

    Soma hapa:-

    01 Wakorintho 06:09-10 inasema hivi:-
    "9 Au hamjui ya kuwa wadhalimu hawataurithi ufalme wa Mungu? Msidanganyike; waasherati hawataurithi ufalme wa Mungu, wala waabudu sanamu, wala wazinzi, wala wafiraji, wala walawiti,
    10 wala wevi, wala watamanio, wala walevi, wala watukanaji, wala wanyang'anyi."

    Kumbuka, miji ya Sodoma na Gomora iliangamizwa kwa sababu ya ushoga. Usihalalishe ushoga kwa sababu yoyote ile.
     
  10. Al gator

    Al gator JF-Expert Member

    #10
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 842
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 80
    Mimi ninadhani mleta mada ni mwana harakati wa mashoga. In short bora taifa lenye ufisadi kuliko lililojaa mashoga.
     
  11. Bra-joe

    Bra-joe JF-Expert Member

    #11
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,370
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    kwa hiyo Tanzania ni bora kuliko Marekani, uingereza na Ufaransa?
     
  12. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #12
    Apr 10, 2012
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    ushoga ni hatari zaidi sababu Mungu anaweza akatulipua kwa moto taifa likabakia majivu lkn ufisadi tunaweza kuumaliza wenyewe kwa kuhakikisha tunapata viongozi waaminifu.
     
  13. K

    Kituko JF-Expert Member

    #13
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Ki kawaida huwa Hatulinganishi vitu visivyo fanana

    nadhani umeileta hii Hoja kuhalalisha hisia zako, Ok umeeleweka
     
  14. K

    Kariongo Senior Member

    #14
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaonekana Tanzania sasa mashoga wamejaa, kwa sababu kila kona ni mada za ushoga, watu na..... Zao wanatetea, wanaona raha kushika ukuta na kubeba wanaume wenzao, achen udhaifu wa mioyo yenu. Mbona wanawake watamu jamani?
     
  15. papason

    papason JF-Expert Member

    #15
    Apr 10, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    'wachomwe moto (tena wakiwa hai) adi wafe mashoga na mabasha wote kama mwenyezi Mungu alivyo washushia kipondo cha moto sodoma ma gomora'
     
  16. M

    MTU WA NJIA HII JF-Expert Member

    #16
    Mar 8, 2015
    Joined: Jun 18, 2013
    Messages: 217
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Vyote vibaya.Tanzania tunapashwa kupinga ushoga kwa nguvu zote.Biblia ni kitabu kinachojitosheleza,hakihitaji reference.Je watu wanajua Sodoma kwa sasa Mashariki ya kati inapatikana wapi?kwa sasa ni Dead Sea,ziwa linalotoa uvundo,Ziwa ambamo haishi kiumbe chochote.Unaweza pia kutandika mkeka juu ya uso wa Ziwa hilo ukalala.Ushoga ni utovu wa nidhamu kwa Mungu wa hali ya juu sana,ni kumvunjia Mungu heshima kupita kiasi
     
Loading...