Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi unapofiwa na mzazi/ mkwe inashauriwa kuomboleza siku ngapi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by matron, May 2, 2012.

  1. matron

    matron Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Majuzi hapa kuna mdada nilimsimamia ndoa yake kwa bahati mbaya nikapata habari kuwa kafiwa na baba mkwe kilichonisikitisha ni kuwa yule binti na mmewe walisafiri kwenda msibani siku ya kuzika na asubuhi iliyofwata wazazi wa binti wakaja kuzugazuga hao wakasepa zao na kijana aliyefiwa na baba plus mkewe,hii ilinishangaza sana hadi sasa sina jibu au ndio mambo ya kimjini?Naombeni darasa kwa hapa jameni.
    Nawasilisha
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hujasema walikaa "wakizugazuga"siku ngapi.
     
  3. matron

    matron Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Angel Msofe ni hivi kijana aliyefiwa kaingia siku ya kuzika na kulipokucha wakwezake wakaingia asubuhi na mchana wakawazoa wakaishia siku hiyo hiyo,so inamaana mfiwa kalala usiku mmoja tu basi natumai umenielewa.
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    matron, kwa uhandishi huu, tayari ushaonesha umesimama upande gani, unaposema "wakaja kuzugazuga" una maanisha nini, yaani walikuja na hawakuwa na la maana kwenye huo msiba...!?

    Kuhusu maombolezo ya msiba inategemea na Iman yao ya dini au Mila za kabila lao...! Wapo ambao wanamaliza msiba baada ya kuzika, wapo wanao maliza msiba baada ya siku tatu tangia kwa marehemu kufariki, wapo wanao maliza msiba siku ya tatu baada ya kuzika.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    duh hii kali kukaa siku mbili tu msiba wa baba mkwe na afadhali hiyo na kijana mwenyewe aliyefiwa na yeye hivyo hivyo...hata kama ulikua una ugomvi na mzee lakini angalau angempa heshima..bila yule mzee asingekuepo leo katika hii dunia na hicho ki mke chake kisingekua kinatanua nae...Binadamu wengine wana roho mbaya!!:disapointed:
     
  6. matron

    matron Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Asante X Paster kwa ufafanuzi ila nnaposema wakaja kuzugazuga ni kwamba walikaa kama lisaa limoja wakainuka na kuondoka,ila mimi kwa sababu ya uhusiano nilionao kwa hiyo familia ya mfiwa ilibidi tubakie kwa siku mbili.ingawa sikuelewa nini hasa maana ya wale kuondoka wakati bado tulukua hatujaanua tanga
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145

    Hayo matanga yalikuwa kwa masiku mangapi?

    Wakati mwingine ni bora kuyapotezea mambo kama haya, kwa sababu yanaweza kupelekea ugomvi usio na lazima, kama walishazika hata mimi sioni sababu ya kuendelea kukaa msibani na kuongeza gharama kula na mambo mengine. Si watu wote uchukulia hali ya msiba kwa uzito au wepesi kila mtu na hisia zake...!

    Kama wangekuja kuzika na kisha wakaondoka bila kuzika hapo kungekuwa na kila sababu ya kujiuliza, kulikoni, maana si katika tamaduni zetu, lakini kama ni kukaa matanga tu, kuna ambao wanayakubali na kuna ambao wanayaona kama kupoteza pesa, maana wanaona kuwa kama maiti kisha zikwa kuna sababu gani ya kukaa hapo...! Hiyo ni misimamo tu, basi inabidi kuwa elewa hao walio ondoka wanasimamia wapi, kabla ya kukaa na kuanza kuwalaumu.
     
  8. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hakuna utaratibu maalum, akishazikwa na kilio kimeisha unless kuna maongezi yanayohusu mirathi. Msiba uko kumoyo sio kupiga kambi.
     
  9. telitaibi

    telitaibi JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mh jamani inategemeana na maofisi yao kuna sehemu hawaelewi hayo
     
  10. matron

    matron Member

    #10
    May 3, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mmmhh hayaga ya malimwengu ni mengi lol!
     
  11. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    hii ndo dunia matron kula maisha kufa kwaja...ukifa na habari zako ni kwisha .... ukishawekwa kaburini watu wanaendelea na maisha kama kawaida... kwani utatufanya nini?
     
  12. matron

    matron Member

    #12
    May 3, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    sawa Smile nimekupata na kweli sina cha kuwafanya
     
  13. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    .... ndo ivo piga kimya ...ila mamkwe anaombolezewa siku ya mazishi tu..... mmmh dunia ina mambo......
     
  14. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #14
    May 3, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,800
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    ndugu mleta mada, na wewe ulienda msibani kuomboleza au kuchunguza nani kaja na nani kakaa muda gani?
     
  15. by default

    by default JF-Expert Member

    #15
    May 3, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata waliopendana kama kumbikumbi awajawai omba wafe siku moja ndo maana,hapa duniani mpende MUNGU sana wengine ni wasafir kama wewe kila mmoja ataondoka kwa wakati wake na maisha yatasonga kwa tunaobaki.
     
  16. matron

    matron Member

    #16
    May 3, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Umeona eehee...
     
  17. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #17
    May 3, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kweli mdau..... kila mtu kwa muda wake...
     
  18. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #18
    May 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    siku saba
     
  19. matron

    matron Member

    #19
    May 3, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Na nikikwambia niliskia watu wakinong'ona? ntakua bado nimechunguza?
     
Loading...