Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi unajua M4C ni nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ltm, Aug 13, 2012.

  1. L

    Ltm Member

    #1
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kwa muda mrefu sasa CHADEMA imekuwa inahamasisha washabiki/wapenzi wake kujiunga na M4C, au Movement For Change (kwa kiingereza). Wakati mwingine wanaona kwamba jambo lao fulani limefanikiwa, basi ni kutokana na nguvu ya M4C, na kadhalika, na kadhalika......... Baada ya kuambiwa kuwa huko Uingereza (UK) kuna chama kinachoitwa Movement for Change ambacho pia kinatumia kifupisho cha M4C nikashawishika kuona kama kuna uhusiano wowote na CHADEMA.

    Baada ya kusoma tovuti yao (Movement for Change | Home), sioni uhusiano wa moja kwa moja zaidi ya ku-copy jina la chama cha wazungu hao. Swali langu, je CHADEMA wameanzisha M4C yao wakiwa wanajua haya? Kama ndivyo, najua kuwa CHADEMA ina uhusiano fulani na chama cha Conservertive cha Uingereza, lakini M4C hiyo ya Waingereza ina mahusiano na chama cha Labour cha Uingereza! Hapa pana nini? Jina la jinsi hii si sawa na Athmani au Jane ambalo mtu unaweza kujiita pamoja na kujua kuwa wapo wengine wenye jina hilo. CHADEMA watufafanulie hili!
     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Hebu google CCM uone utakayopata halafu urejee hapa
     
  3. m

    mamajack JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ikiwa ni kweli au si kweli unataka kusema nini????hebu funguka tusikie.
     
  4. Neiwa

    Neiwa JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 724
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mkuu kama wewe ni mdau wa Siasa na ni hodari wa kusoma mambo ya mabadiliko ya utawala hasa in the lines za Siasa, ni wazi kuwa the term "Movement for Change" sio ngeni. Toka huko nyuma katika mataifa na bara mbali mbali (Africa ikiwemo) walikuwa na harakati za kubadilisha mfumo wa siasa katika maeneo husika kuwa bora zaidi ya hapo ilipo kwa harakati zilizo lenga mabadiliko.

    Sasa unaposema kuwa hakuna uhusiano wa moja kwa moja, hivi kweli ilitakiwa pawe na uhusiano ndio uelewe wana CDM wana maana ipi kusema M4C? Au tu ni jitihada zako za kuonesha kuwa wamechemka kuita hizi harakati M4C? Kwa nini usiichukulie hivo hivo ilivo kuwa ni harakati za kuboresha, ongeza, kuza harakati za ufahamu wa yaendeleayo na yanayofanywa katika jamii tokana na serkali iliyopo madarakani?
     
  5. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,688
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    wajinga wengi sana nchi hii .... tamaa ya tumbo inaanza
     
  6. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Movement for Change ni sentensi. ambayo inaweza kutumiwa na mtu yeyote
     
  7. L

    Ltm Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Matusi hayaelimishi, zaidi ya mtukanaji kujidhalilisha mwenyewe!
     
  8. Wile GAMBA

    Wile GAMBA JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 1,809
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    angelia nia na lengo, itakusaida zaidi ya kutafuta uhuwiano wa maneno, lengo kuu ni kuleta mapinduzi ya kisiasa, bila kujali itatumika lugha gani
     
  9. k

    kundaseni meena Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 62
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nenda kaatamie yai lako la CCM ulilotaga maana umeliacha muda mrefu na sasa linaelekea kuharibika!
     
  10. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,648
    Likes Received: 1,531
    Trophy Points: 280
    Huyo mwalimu wenu kweli kimeo! Kama ndio yule jamaa ameonekana kwenye media akiilalamikia michango ya M4C kweli mmeliwa. Naanza kuamini baadhi yenu mmetumwa; haiwezekani yule jamaa aongee vile halafu thread za "kukebehi" M4C zianze kufurika namna hii. Jana nilimjibu mwenzio "zomba" kama ifuatavyo. Daka hiyo, itakusaidia:

     
  11. kbosho

    kbosho JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 11,256
    Likes Received: 1,364
    Trophy Points: 280
    hata me naona' mwshowe.,.shaur lao
     
  12. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mie ninavyojua M4C ya CDM inasimama badala ya 'Millions for Commons'!
     
  13. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Umetumwa?
     
  14. a

    andrews JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ​go back to school
     
  15. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,436
    Likes Received: 931
    Trophy Points: 280
    Achana na vilaza hao watakuumiza kichwa bure.
     
  16. M

    Mercyless JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 642
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Muulize mtoa mada ni neno gani ambalo halijawahi kutumika popote ambalo anataka CHADEMA walitumie badala ya M4c? Hakuna neno jipya dunia hii ndugu yangu. Muulize Nape kwanini aliiga VUA GAMBA?
     
  17. d

    davidie JF-Expert Member

    #17
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa akili za kawaida tu ambazo haziitaji kwenda kujisomea saaana neno "MOVEMENT FOR CHANGE" Linabeba maana gani? Au ni jina la chama au itikadi?

    Jaribu kuwa mtu anaeweza kuchambua hata haya mambo madogo madogo acha kukalia umagamba magamba au ndio yale ya yule ndugu yenu LUSINDE?
     
  18. d

    davidie JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM= CHAMA CHA MAPINDUZI ( REVOLUTIONAL PARTY) Mmeiga wapi na nyinyi?
     
  19. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ametokea dampo gani? Mwambie arudi dampo mapema, inzi safari zao mchana.

    M4C itawavuruga sana CCM.
     
  20. t

    tubadilike-sasa JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 677
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    This is none issue really, instead of looking on the pixels,we should focus on the big picture
     
Loading...