Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ulishawahi kusingiziwa kuwa wewe kichaa?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by nitonye, Dec 24, 2011.

  1. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    jamani hili jambo naona linaendelea kwa kasi katika jamii mtu kutishiwa au kuitwa kichaa wakati sio. Kwa kawaida kichaa hawezi kusema kuwa yeye ni kichaa bali atasema mimi sio kichaa bali wewe ndo kichaa kwa hiyo imezoeleka hivyo. Sasa inapotokea watu wakakusingizia hivyo unatakiwa ufanyaje?
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Dec 24, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Unatakiwa uende kwa madaktari wakakupa msaada wa kitatibu
    hata madaktari kukonfem wewe si kichaa ni msaada

    lazima ukaonane na madaktari wa akili.
     
  3. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    hayo maneno yasikufanye ukashindwa kujiamini,endelea tu na maisha yako kama hakuna madhara unayosababisha kwa wanaokuzunguka,ukichaa is a complex ishu hata ukienda kwa madakitari hawatoi diagnosis ya hapo kwa hapo kuwa unaumwa kitu fulani na hakuna test kama malaria...ni mpaka akuobserve kwa kipindi fulani ndio anaweza kuja na assumption tu kuwa labda una matatizo fulani ya akili....nahisi watu kibao ni vichaa lol
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    labda ni kichaa kweli
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    nani kakusingizia? je umeonesha dalili za ukichaa?
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Dec 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Jiulize imekuaje mpaka mtu akusingizie ukichaa.
    Ni kitu ulifanya?Tabia ulionyesha?
     
  7. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #7
    Dec 24, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Kuna mtu mwingine imetokea mkakorofishana sasa kwa kukutaka kukukomesha anawaambia watu wakukamate eti wewe ni kichaa
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    khaaa! unaishi wapi?
     
  9. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    tanganyika, anyway kama ulisha wahi kwenda pale muhimbili kwenye wodi ya vichaa especially pale wanapokuwa wanahojiwa yaani wanakataa katakata kwamba wao sio vichaa mimi nijuavyo mtu akikulengeshea hivyo ni lazima utapanic then akili inahama kwa hiyo unajikuta unakuwa kichaa ghafla au unalionaje hili
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Dec 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hahahahaha!
    Hao watu umewakosea nini?
     
  11. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #11
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mkuu hili jambo ni gumu saana.kimsingi tabia za kichaa ni tabia anazoweza kuwa nazo mtu yoyote.utofauti unakuja pale ambapo mtu anayeitwa kichaa huonyesha tabia hizi kwa kiwango kikubwa na hivyo kumfanya kuwa tofauti na jamii inayomzunguka na pia kumfanya ashindwe kufanya kazi zake kama awali.kwa mfano kuwa na wivu ni jambo la kawaida ambalo kila binadamu huwa nalo lakini kuwa na wivu uliopitiliza kiasi cha kufikia kuua,au kuacha kazi ili umlinde mwenzi wako yaweza kuwa dalili i ya ukichaa.mfano mwingine ni ile hali ya kusikia sauti zikikutuma kufanya kitu fulani(auditory hallucinations) nadhani hata mimi na wewe ni mashahidi kwamba kuna wakati tunasikia au kuona maono mbalimbali lakini haimaanishi sisi ni vichaa.
    nikirudi kwenye swali lako;naweza kusema ni balaa kusingiziwa ukichaa kwani ukikataa na kupinga kuwa wewe si kichaa basi madakta watasema "you have poor insight"na watashauri ufanyiwe insight orientation(yaani ushawishiwe kukubali kuwa wewe u mgonjwa na unahitaji dawa)
    kwa kifupi naomba niishie hapa ili tupate michango ya wadau wengine.
     
  12. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Imemkuta dada yangu wa kuzaliwa tumbo alikorofishana na mtu then akasingiziwa kuwa amempiga kibao kumbe huyo mtu ameshawaandaa watu wakujitokeza kuwa yeye ni kichaa tukakuta tayari wameshampeleka muhimbili tangia hapo dada yangu akawa frastruated mwishowe akawa kichaa huwa inaniuma sana nikimuona dada angu anateseka
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Sifanyi kitu
     
  14. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #14
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo dadako kwa sasa ni kichaa kabisa?...
     
  15. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #15
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    preta unataka aandike kwa herufi kuu?!
    off topic:mery xmass
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Dec 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Aiseee....poleni sana.
    Sasa mmefanya juhudi gani kumsaidia?Mmeshamtoa hospitali?
     
  17. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #17
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    ninajiuliza inakuwaje katika hali iliyomtokea huyo dada...aishie kuwa kichaa...yani hivyo tu....watu wakushike, wakusingizie na wewe uwehuke kweli....imenichanganya kidogo hii.... back to the off topic....MERRY XMAS TO YOU TOO....
     
  18. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #18
    Dec 24, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ikisingiziwa kichaa na wewe ukaanza kukataa kwa nguvu zako zote, ni ishara kuwa uko kichaa kweli. Mtu wa kawaida angeuchuna akaendelea na zake.
     
  19. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #19
    Dec 24, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Tumeshamtoa ila bado akili haijatulia then tunajitahidi kumpeleka kwa wanasaikolojia
     
  20. P

    Pure nomaa JF-Expert Member

    #20
    Dec 24, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 598
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 45
    Kila mtu ni kichaa sema tu tunatofautiana kiwango cha ukichaa
     
Loading...