Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ujanja wa sinza ni upi hasa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mkonowapaka, Jun 2, 2011.

  1. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    huwa najiulizaga mara nyingi kwa nini wanapaita kwa wajanja...sipati jibu

    vijana magraduate wanakimbilia sinza kwa sababu zao amabapo wengi ukiwauliza kwa nn wanaishi pale na si tofaut hana jibu...ataishia kukuambia ni rahisi kutoka na kuingia....

    hakuna lolote pale....maisha ya pale yapo juu hasa kodi za nyumba kila kukicha zinapaa,hakuna mazingira mazuri ya kumuwezesha kijana/familia kuishi standard life hapa (kwa mtazamo wangu)

    najua wapo wengi mtabisha au kukubali maana tumetofautiana mitazamo ila tujaribu kuangalia na maeneo mengine,,,,sinza siku izi imechafuliwa in such hata ukimweleza mtu unaishi kule anabaki na daut moyoni....mbaya zaidi starehe zake zilivyozagaa,guest,fujo na zaidi wakaaz wa mbali ndo wanakuja pale kufanya uchafu wao na baadh ya wenyeji...aahgrrrrrrrr

    ANGALIZO:maisha ni popote na u live the choices u make today!!
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,349
    Likes Received: 9,022
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe, ujanja wa Sinza ni kitimoto kwa wingi, baa ni nyingi kuliko seheu yoyote Dar na uzinzi wa hali ya juu, wanawake na wanaume wanajiuza barabarani, mabaa na night club.
     
  3. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    :plane::plane::plane:
     
  4. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,563
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    ujanja wa sinza ulianza miaka 80's na kuendelea, wazee wa sinza walijenga nyumba zao kwa mikopo kutoka kwa bank ya nyumba, ila pamoja na kukopa hawakurudisha au kurejesha iyo fedha, ki ufupi hawa wazee walijipoteza au waliingia mitini na kuiacha bank ya nyumba inafilisika. mpaka sasa hawajarejesha iyo fedha. kutokana na ujanja wa wazee hao wa sinza ndo pakaitwa sinza kwa wajanja. nilipata story hii kutoka kwa wazee maarufu wa kijitonyama, yaani mzee athumani na mzee chilinga, wanapatikana kijitonyama karibu na polisi mabatini, ila mzee chilinga alishafariki kama miaka 15 iliyopita, amebakia mzee athumani a.k.a mzee uda ana miaka 93. naomba kuwasilisha.
     
  5. k

    kinyongarangi Member

    #5
    Jun 2, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna ujanja wowote sinza zaidi ya wizi,uhuni, mabaa na MADIMBWI YA MAJI BARARANI. Actually sinza ni kati ya sehemu mbaya za kuishi hapa bongo hasa kwa wenye familia. kwa vijana wa kutoka chuo ok maana hata maisha hawayajui
     
  6. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,563
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    faizafox na mkonowapaka msiwapotoshe watu, ukweli n kwamba wazee hawakurejesha mikopo na c kuwa na baa nyingi na madem kama unavyosema.
     
  7. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    wee unakaa sinza ipi nikwambie kitu
     
  8. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hehehehehehe kunafurahisha kuna kipub kimoja huwa nahudhuria sana nikipitia maeneo hayo kuna kiti moto kitamu sana pale
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kunywa bia mpaka asubuhi, huwezi kunywa popote zaidi ya Sinza
     
  10. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,329
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Mimi nimekaa sinza miaka Mitano kama mpangaji. Na kilichofanya nidumu sana hilo eneo ni hapo penye nyekundu. Kweli nakubali binadamu tunatofautiana sana
     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,628
    Trophy Points: 280
    Post za kipuuzi hizi, unaposema vijana wengi magraduet wanakwenda kupanga sinza, kwahiyo unamaanisha wale ambao hawajapata elimu ya juu sio vijana. wewe ni mvivu wa kufikiri. edit upya thread yako ili uilete jamvini. pesa ndio mpango mzima na sio kugraduet.
     
  12. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Na ujanja mwingine ni kuwa huduma ya baa sinza ipo indoor,
    huna haja ya kwenda mbali,
    ukitoka tu nje ya nyumbani kwako mlango unaokutana nao ni baa/pub!!!!!
     
  13. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo mlitaka waseme masaki/mbezi beach au mikocheni kwa wajanja? wenyewe wanashinda sinza
     
  14. 1

    19don JF-Expert Member

    #14
    Jun 2, 2011
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kwa miaka 15 niliyo kaa sinza sijaona ujanja wowote wa sinza labda kwa kuunganisha MANZESE na SINZA na kutoa mtaa unaoitwa uzurisinza
    ambao haupo kwenye ramani ya jiji
     
  15. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #15
    Jun 2, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Nani huyo anapadis sinza?!!! ukitaka kujua ujanja w sinza tembea ucku saa8 ........ mi ntakua B.BAR nshtue nitakutembeza!!
     
  16. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    he!! kumbe kugraduate ni elimu ya juu tu...pole yako maana ww ndo mvivu wa mwisho na unajistukia...apo wa la saba,form 4 akaenda ufund stadi,useremala,ushonaji,unesi whatever wote wanaingia kundi hilo..ata driver aliyeenda training ni graduate kwa maana ya mhitimu in kiswahili..huo ni mtazamo wako!
     
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    ndugu,ina maana ww huoni kama ni ujanja,unakuta vijana na mabinti wanaonekana watanashati lakini mazingira walikotokea unajiuliza wamerukaje hayo maji taka hadi wakafika mjini?! (samahani kama nitakwaza mtu).
     
  18. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #18
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,125
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Mama makinda kawaweza!
     
  19. DaMie

    DaMie JF-Expert Member

    #19
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu umeona hili tu
     
  20. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,887
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    sinza bana... iacheni sinza iitwe sinza bana!
     
Loading...