Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi uendeshaji sekondari za serkali zinagharimiwa vipi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Omulangi, Apr 30, 2008.

  1. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2008
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Serkali iliondoa karo kwa wananchi na michango kwa wananchi ili kuwezesha elimu ya sekondari iwafikie wengi hairuhusiwi kuchangisha wazazi ila tu kwa kibali maalum toka wizarani. Ruzuku serkali iliyoahidi ya uendeshaji hadi sasa haijatolewa ( nina uhakika kwa shule za mikoani nisijue huko mijini) Sasa hizi shule zinaendeshwa kwa miujiza gani?
     
  2. Kuntakinte

    Kuntakinte JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2008
    Joined: May 26, 2007
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu Omulangi! Upo Tanzania kweli au Kenya?
     
  3. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2008
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kuntakile niko Tz lakini kijijini kabisa.....
     
  4. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Kuntakinte kwani hapa ulikuwa na hoja ipi kwa kuuliza swali hilo? Yawezekana una majibu
     
  5. P

    Prince Member

    #5
    Oct 18, 2008
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wizara hutoa pesa kidogo. Ada inayotozwa hubaki shuleni kusupplement pesa ya wizara. Hii pia inatokea ktk vyuo vikuu ndio maana wanawakomalia wanafunzi walipe pesa ya ziada. mfano kama mtu amepewa mkopo na Loan Board wa 60% basi 40% inayobaki inatakiwa ilipwe chuo moja kwa moja.

    kwa sababu ya ufinyu wa bajeti sekondari nyingi za bweni huwomba wazazi wachangie say gunia moja la mahindi kwa kila kichwa.
     
  6. M

    MpiganajiNambaMoja Member

    #6
    Oct 18, 2008
    Joined: Sep 20, 2007
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shule nyingi zina kabiliwa na madeni makubwa hasa kwa upande wa wazabuni ambao husambaza vyakula mashuleni. Hata hivyo pamoja na serikali kufuta michango bado michango hiyo ina endelea kwa kiasi kikubwa.

    Fedha zinazotolewa na serikali ni ndogo na hazitoshelezi mahitaji muhimu. hivyo wazazi hutakiwa kuchangia michango kati ya 60,000 hadi 100,000 kwa mwaka.

    Kusema kweli sasa hivi shule za serikali zimebaki majina tu, ila ilemi inayotolewa ni ubabaishaji mkubwa. Nyingi zinakabiliwa na ukosefu wa walimu pamoja na vifaa vingine vya kufundishia kama vitabu na vifaa vya maabara.

    Nina mdogo wangu anasoma Tabora boys, PCM hawana walimu wote wa PCM. wamekuwa wanafundishwa na walimu wa o-level na wakati mwingine huambiwa wachange pesa ili kumlipa mwalimu kutoka mirambo aje kuwafundisha hesabu.

    Yaani ni kero tu. Mimi nilifika mahali nikaamua akae tu DAR asome tuition ili baadae aende tu kufanya mtihani. Niliamini akaikaa DAR ataweza kujifunza zaidi kuliko hata shuleni. Hata hivyo mkuu wa shule alikataa akasema kama hatafika shule basi atafutwa.

    Kwa kweli Elimu tunaichezea kwa kiasi kikubwa. Sijui tunajenga jamii ya watu wa aina gani hapo baadae.
     
Loading...