Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi tunajifunza nini katika uchaguzi mkuu huko zambia? Hasa tume ya uchaguzi kulinganisha na nec

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KONDOO, Sep 22, 2011.

  1. K

    KONDOO Member

    #1
    Sep 22, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Afrika na viongozi wasioridhiki na wachoyo wakubali kwamba kuwa wimbi ya mabadiliko linavinjali hawawezi kuzuia kwa mkono.
     
  2. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #2
    Sep 23, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Unahitaji watu wenye uelewa wa kutosha ili kufanikisha mabadiliko. Tanzania bado. WaTz wengi, wasomi kwa wasio wasomi, bado wanafikiri kwa kutumia matumbo yao na si kuhusu issues. Nafikiri tatizo kubwa ni elimu rojorojo au ukosefu wa elimu kabisa. Tazama Igunga. Ukitazama wanachama/mashabiki wa CCM ni choka mbaya lakini uwaelezi kitu kwa Magamba yao. Hali zao za maisha hawawezi kuzihusisha na aina ya utawala uliopo. Wape vikofia, vilemba na khanga kazi imekwisha. Ikishindikana hiyo (ni nadra) nunua shahada zao za mpiga kura na mwaga FFU umemaliza.
     
  3. mdeki

    mdeki JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 3,281
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    mungu akitaka ukombozi utafika tu broo
     
  4. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #4
    Sep 23, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Tume huru ya uchaguzi kwa sasa ni muhimu kuliko hata katiba mpya tunayoililia. Bila tume huru nawahakikishia wapinzani hawatakaa waichukue ikulu hata kama watashinda kwenye sanduku la kura.
    .
     
  5. Kimbojo

    Kimbojo JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2011
    Joined: Apr 12, 2009
    Messages: 387
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni swala la muda tu. Pamoja na elimu isiyo ya uhakika vijana wengi wanoipata elimu hiyo watachangamka mda si mrefu. Pongezi kwa rais Banda kwa kukubali matokeo. Kwa CCM ni somo ambalo ni gumu kulielewa lakini kwa vijana hawa wanaojazwa shule za kata muda ukifika somo litaeleweka.
     
  6. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wanasema hakuna marefu yasiyo na ncha
     
Loading...