Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi TRA waweza kamata gari ambayo nnunuzi wa gari hajafanya transfer?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Old-Timer, Jan 24, 2012.

  1. Old-Timer

    Old-Timer Member

    #1
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Gari ya ndugu yangu imekamatwa leo huko Morogoro kwa kosa la kutofanyiwa ownership transfer. Jamaa alinunua hiyo gari miaka miwili iloyopita na hakubadili jina kwenye kadi. Leo amekamatwa na agent wa TRA, eti hajafanya transfer ya gari na alipaswa kufanya hivyo ndani ya siku 30 baada ya mauziano, Afisa huyo alisema mmiliki wa gari alikua na exemption hivyo inatakiwa kulipwa TZS 2,000,000/= .


    Nachokifahamu ni iwapao jamaa angeenda TRA kufanya transfer ndio angetakiwa alipe exemption, vp akamatwe barabarani! Ndugu yangu ni mtumishi wa umma, je anaweza kunufaika na exemption ya gari hiyo?
     
  2. Old-Timer

    Old-Timer Member

    #2
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nijuavyo ni kuwa mkataba wa mauziano ni baina ya mnunuzi na muuzaji, Naombeni ushauri wanaJF
     
  3. C

    Chuck j JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 1,121
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    tra ni wezi sana, unawezaje nunua gari kwa shs milion mbili,ushuru ukawa milioni tatu
     
  4. Old-Timer

    Old-Timer Member

    #4
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe wizi mtupu
     
  5. m

    moshingi JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aliyesamehewa kodi ni huyo aliyekuuzia gari na kamwe siyo wewe, kalipe kodi ya serikali.
    TRA wanayo mamlaka ya kukusanya kodi kisheria ikiwa ni pamoja na kukamata na kuzuia na baadaye kupiga
    mnada mali ambazo hazijalipiwa kodi ili kuipata kodi ya serikali. Mara unaponunua mali kama vile gari kabla hujaanza
    matumizi yake ni lazima ulipie kodi.
    Dola/ Taifa madhubuti haliwezi kujengwa na wakwepa kodi. Ukwepaji kodi ndiyo uliotufikisha kwenye umasikini wa kutupa.
    Pamoja na madhaifu kadhaa ya TRA, lakini tujijengee tabia ya kupenda kulipa kodi ndipo tuwe na moral authority
    ya kuilaumu serikali isipotupatia huduma muhimu.
     
  6. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Huo ni wizi.Maana kuuziana gari ni kitu kingine na kufanya transfer ni kitu kingine.Je wamejuae kama ameuziwa?Labda kama aliye muuzia ndo amekwenda TRA kuchongea ili wamkamate jaama yako.
     
  7. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,457
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    TRA bana ni wataaram wa kukusanya kodi kwa walala hoi,huku wakiwaacha wawekezaji na wafanya bishara wakubwa wakipeta tu.
     
  8. bibliography

    bibliography JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 487
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    hyo scenario yako iko hiv ukinunua gari lolote lenye exemption lazma u top up the excempted amount na hii iko kisheria refer motor vehicles(tax on registration and transfer) Act chapter 124 revised edition 2006 nazani hapo huto lalamika tna
     
Loading...