Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hivi tanzania kuna wanasheria kweli?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by adabet, Nov 30, 2011.

  1. a

    adabet Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ikiwa mtu anaingia tz kwa mara ya kwanza unaweza akasea hakuna wanaojua sheria,tunakuwa fooled ktk mengi.watu wanakuwa charged wrongly ili watoke mfano kesi ya aliyekuwa mkuu wa polisi kanda ..... bwana zo.... eti alichajiwa first degree murder, haya tafsiri yake m2 awe kwenye eneo la tukio sasa zo... alikuwepo? au it was calculated ili atokee hapo?haya sasa kuna ishu ya utakasaji wa pesa je kuna kifungu ktk sheria zetu kinachohusu mambo ya utakasaji fedha na je tafsiri yake ikoje?nadhani labda hawa wanaofanya kazi za kisheria serikalini ni wale walioshindwa shule au incomp? au ndio tunarudi kwenye difinition ya what is law?nchi imefika hapa pabaya ni kwa sababu yenu wanataaluma ya sheria mliolala hamuoni mikataba mibovu,wahalifu wanazurula mitaani,violation ya mambo kibao. i dont know who is fooling who?
     
  2. m

    moshingi JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bwana/bi Adabet,
    Kwa namna ulivyouliza swali lako umewatia kichefuchefu wanasheria waliomo humu jamvini,
    ambao bila kujali hasara wanazopata hutoa ushauri na elimu ya bure humu kuhusiana na mambo
    mbalimbali ya kisheria.Ndiyo maana umeona wamebaki kimya bila kukujibu kwani mtu mwenye akili kubishana na mwehu ni
    vigumu mtu mwingine mwenye busara akatofautisha kati ya mwehu na mzima kiakili.
    Kuwa Mwanasheria siyo jambo rahisi ambalo mtu aliyefeli analiweza, mtu aliyefeli
    anazo dalili kama zako za kupayuka, tena hatari sana unapopayuka kupitia maandishi. Wanasheria ni watu
    wanaoheshimiana sana. Taaluma hii inayo miiko yake kama ilivyo kwa madaktari, ndiyo maana huwezi kusikia
    wala kuona tangazo la biashara la mwanasheria kutangaza huduma yake kuwa ni bora kupita ya mwingine.
    Endapo ulihitaji kuelimishwa ungeuliza swali kistaarabu ili ujibiwe.
    Tanzania haina utaratibu wa ku-classfy murder offence into degrees, ie first degree murder, second...,etc.
    kila mtu aliyeshiriki kuua hata kama katika hatua ya kula njama hushitakiwa kama principal offender.
    kuhusu kutakasa fedha ipo sheria ya Anti money laundering Act. Endapo unazo habari za watuhumiwa wa aina hii unaweza kuzifikisha PCCB au kwa DCI tena kwa siri bila mtu yeyote kukufahamu, ndipo uone kama hatashughulikiwa. Tafakari uchukue hatua!!
    Watu hufikishwa mahakamani lakini ni haki ya mtuhumiwa kupata dhamana, ndiyo maana unawaona mitaani.
    Kuhusu kesi uliyoitaja ni jambo la kawaida mtu kutokupatikana na hatia kutokana na mtizamo wa jaji aliyeisikiliza kesi,
    lakini ushahidi huohuo ambao jaji wa awali aliukataa waweza kukubaliwa kwenye rufani.
    Sheria ni Bahari pana sana kuweza kuogelea hapa.
    Karibu tena wakati mwingine ukiwa unalo tatizo...usiwanyime wengine fursa ya kufaidika humu kwa kuwatukana wataalamu wetu.
     
  3. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Naona hapa Wanasheria wamelaumiwa kwa kila kitu, hata kwa watoto wanaozurura mitaani nalo ni "kosa la Wanasheria!" Kaaazi kweli kweli! Hata ukiachana na mumeo/mkeo bila shaka "hatuna Wanasheria!"
     
  4. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Wanasheria wapo tena mahiri sana tatizo wote wanaugua ugonjwa wa rushwa,yaani wana virusi vya kutumia taaluma yao kuchumia tumboni street,penye rupia wapo tayari hata kuuza utu wao,hawa ndio wanasheria wa TZ,angalia akina mzee wa vikofia vya usinga,funga mchele n.k
     
  5. m

    moshingi JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lipo jambo moja ambalo Mfianchi hulijui ni kwamba kazi ya uanasheria inategemea sana matakwa ya mteja wako.
    Endapo mteja anahitaji ukamtetee mahakamani inakubidi utumie ujuzi wako wote kuweza kumtetea mahakamani
    bila kujali ugumu wa kazi hiyo kutokana na mazingira ya kesi yake. Kazi hii labda yaweza kufananishwa na ya tax driver,
    abiria yeyote atakayemkodi ni wake lazima amfikishe aendapo. Lakini kama ukitaka ushauri wa kisheria ili kujua kama tatizo lako laweza kufanikiwa mahakamani utapata ushauri usioegemea upande wowote.
    Kama ulitaka mteja wa Fungamchele ashindwe maana yake unataka kumuonyesha msomi huyo kuwa ni legelege katika kazi yake. Pale unapowaona waovu wanashinda kesi inatokana na mambo mengi, ikiwa ni pamoja na umahiri wa mawakili wao, mtazamo wa hakimu/jaji, makosa ya kiupelelezi nakadhalika. Kamwe haimaanishi kuwa Mtuhumiwa hakutenda aliyotuhumiwa, labda uelewe pia unaposheherekea kuachiwa kwa Muuuoro mwandishi wa habari, usilaumu kuachiwa kwa Zoumbee au Fedhambili. Maana wakati mwingine sababu za kiufundi husababisha mtuhumiwa kuachiwa na haimaanishi kuwa hakutenda bali ushahidi haukuthibitisha.
    Ipo siku, Wanasheria, ambayo mnatakiwa kuweka hapa mbinu za kiufundi zilizopo kwenye sheria ya Ushahidi ili kuondoa fikra potofu dhidi yenu.
     
  6. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sheria zenyewe zimetungwa na mapungufu mengi sana, na hivyo zinaleta mapungufu makubwa sana kuzisimamia. Si kosa la wanasheria bali mfumo mzima wa uandaa wa sheria zetu ni dhaifu, kwa mfano sheria inamtambua mtu mwenye chini ya miaka 18 kuwa ni mtoto na hapohapo kuna sheria ya ndoa inayoruhusu mtu mwenye miaka zaidi ya 14 kuoa au kuolewa (sijui kama ilisharekebishwa). Tumezidi kuwa na sheria holela.
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Dec 1, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,965
    Trophy Points: 280
    Hao wanasheria mahiri ni kina nani? Umahiri my ass....kama ni mahiri hebu basi na wa-champion sheria zetu zote ziandikwe katika lugha yetu tuijuayo wengi! Ebo!
     
  8. Sita Sita

    Sita Sita JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 1,205
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kujua Sheria doesnt make one Mwanasheria

    I think hawa watu wakubali kujivue magamba kulinda heshima ya taaluma yao
     
  9. n

    nigregory Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamaa angeuliza hili swali namna hii, Hivi wanasheria walioajiriwa serikalini, si wale wenye alama za chini (waliokosa pa kwenda) kama jinsi watu wanavyoshuku baadhi ya polisi na kada ya ualimu wa sekondari na shule za msingi?
    Labda hii inaweza kuwa kweli kutokana na mikataba ya ovyo ilisosainiwa na wanasheria wa serikali, na au namna wanavyolazimisha mashitaka na kusababisha serikali kubwagwa mara nyingi kwenye mahakama zetu. Hata upande wa Takukuru tunajionea sinema za namna hii mara nyingi. Napenda kuwasilisha hoja.
     
Loading...