Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Siku Hizi Shule Hazifundishi Punctuation na Singular/Plural

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ruge Opinion, Jan 27, 2011.

  1. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Nimekuwa na kazi ya kusoma ripoti mbali mbali zilizoandikwa katika lugha ya Kiingereza. Kuna mambo mawili ambayo nimeyaona katika ripoti nyingi. La kwanza ni kutotumia alama za vituo kama coma, colons, semi-colons,nk. Mtu anaandika paragraph yenye mistari zaidi ya kumi lakini hakuna kituo hata kimoja. Baadhi hata full stop za mwisho wa sentensi hawaweki.

    La pili ni kutojua kutumia umoja na wingi (singular and plural). Unakutana na vitu kama many house, 500 student, monies, we are implementing eight project, nk. Baadhi ya hizi ripoti zimeandikwa na watu wazito kwenye wizara za serikali na taasisi zingine.

    Swali langu ni je, mambo ya punctuation na umoja na wingi siku hizi havifundishwi shuleni?
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nimewahi kukutana na lecturer check bob mmoja chuo kikuu kimoja hapa nchini akawa anatuambia kwamba kwenye mtihani andika as much as you can, point atatafuta mwenyewe humo! Sasa kwa mtindo huo unadhani kuna mtu atakaye angalia punctuation wakati vijana wanataka kufaulu tu!
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,226
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    watangazaji wetu clouds wanaita "hii nyimbo" ni kali instead of wimbo!!
     
Loading...