Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi rushwa kwenye elimu ya juu itaisha lini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mashplayer, Oct 26, 2011.

  1. m

    mashplayer New Member

    #1
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mmoja ya waathirika wa rushwa vyuoni,hili ni tatizo ambalo viongozi wengi wa vyuo wamekuwa wakilifumbia macho kila kukicha.
    natoa mifano iliyo hai:
    katika chuo cha IFM kuna baadhi ya waalimu wamekuwa na uhusiano wa kimapenzi na wanafunzi wa kike kwa lengo la kuwafaulisha kwenye masomo yao.mjina yao ninayo na hata uongozi wa juu wa chuo unafahamu hilo suala!
    Pia uvujaji wa mitihani umekithiri sana mpaka kufikia hatua hata yule bogas wa mwisho anafaulu mitihani pasipo watu kutegemea.na kuwaacha hoi kimaksi wale wanaokesha usiku kucha wakikamua na wala wasione mafanikio yake.

    Na pia inafikia hatua hata bogasi huyo akipata sapu asiifanye na kupitishwa tu kuingia mwaka mwingine bila kuliizwa na mtu kutokana na kwamba yeye either babake ni influential person au mpenzi wake ni mkubwa hapo chuo!


    HIZI NI FACTS ZA UHAKIKA NA KWELI NA SIO UZUSHI!
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Inaonyesha kweli umeathirika, hadi ukachanganya majukwaa.
     
  3. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    duh!! pole.
    karibu jamvini
     
  4. K

    KakaNanii JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sawa mkubwa,hisia zako zinalenga kuondoa ubabaishaji katika elimu ya juu lakini hiyo thread yako sio maala pake.
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,798
    Trophy Points: 280
    Pole sana ipo siku itaisha..
     
  6. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,683
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Huyu jamaa analalamikia nini sasa? Kama na yeye anataka kubebwa kama hao mabinti si awatafute wahadhiri wa kike(female lectures) na wewe uwaonge rushwa ya ngono nao wakuweke juu,From my experience if you are admitted or selected to a higher education institution or any organization you are required to play your part only and nothing else.
     
  7. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Chuo,mtu alijiunga yeye mwenyewe. Sasa suala la mwingine kufaulu kwa uhalali au kwa udanganyifu hilo halikuhusu. Kinachotakiwa ni wewe kama wewe kusoma na sio kuangalia wengine wanafanya nini.
    KUMBUKA RUSHWA ITAISHA PALE UTAKAPOKATAA KUIPOKEA NA KUITOA.
     
  8. B

    Bagenyi Member

    #8
    Oct 27, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmmh! Hilo nalo neno.
     
  9. wapalepale

    wapalepale JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 259
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 33
    Mkuu hapo kwenye mstari nina mashaka kidooogo.. maana kuna kamsemo kanakosema ''kusoma kuelewa kukesha mbwembwe''. kwa hiyo sio kila anayekesha kwa kusoma anaelewa na hivyo kufaulu.


     
  10. Mgibeon

    Mgibeon JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 3,359
    Likes Received: 1,420
    Trophy Points: 280
    Jamani labda me ni mgeni, hapa si zinajengwa hoja mchanganyiko bila kujali imetokea wapi?
     
  11. Catagena

    Catagena Member

    #11
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania wa aina yako ni wengi sana, and that's why we will never find a way through to our problems. Mtoa hoja hakufanya kosa hata kidogo kueleza kilichomkumba yeye, na kimsingi tatizo hilo linakuwa kubwa kadri siku zinavyokwenda..sasa leo hii anaeleza tatizo ili wana JF tuwe sehemu ya suluhisho wewe unatoa majibu rahisi sana kwa maswali amabayo yanahitaji kutumia ubongo wako wa mbele kikamilifu....Kama umechoka kiakili shut up your bowl-like mouth kuliko kubwatuka. I wonder why you are part of JF, where people are seemingly supposed to be great thinkers and you are not.
     
  12. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Unaposema kuwa 'hizi ni fact na sio uzushi' una maanisha nn! hii ni kwa sababu umeficha ukweli ambao ungesaidia wadau kuchangia na hata kufikisha suala hili panapohusika. Binafsi sipingi dhahania yako ya kuwepo kwa mahusiano nje ya taaluma baina ya walimu na wanafunzi lakini nashindwa kuchangia hoja yako kama hujaweka ushahidi (labda kama 'majina tunayo na wanawajua' nao ni ushahidi)
     
  13. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Shahada za vyupi?nimetelaza baada ya kujikwaa nilikuwa napita tu hapa
     
  14. Nico1

    Nico1 JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 648
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    uko sawa kabisa.
     
  15. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mtu atafikaje chuo na ukamuita bogus?
    Huhitaji kukesha ili ufaulu bwanamdogo.
    OTIS.
     
  16. Nico1

    Nico1 JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 648
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Rushwa ya ngono ni janga la kitaifa kuanzia elimu ya chini mpaka elimu ya juu hasa kwa akina eva.
     
Loading...