Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Ripoti ya CAG pekee haitoshi kupeleka watuhumiwa mahakamani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ritz, May 22, 2012.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wanabodi.

    Baada ya Ripoti ya Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) kueleza madudu ya baadhi ya Wizara kuhusika na ubadhirifu wa fedha za umma.

    Kamati zote na bunge na ile ya kudumu ya bunge ya hesabu za serikali (POAC) ambayo Mwenyekiti wake Zitto Kabwe, na kamati ya bunge ya Ardhi, Maliasili na Mazingira Mwenyekiti wake James Lembeli, zilionyesha namna mawaziri walivyoshindwa kuwajibika na kusababishia taifa hasara kubwa.

    Hivi (Takukuru) na (DCI) wanachunguza nini wakati (CAG) na ripoti za kamati tatu za bunge zote ziko wazi na wote tumeona hasara iliyotokea, kazi ya Takukuru ni kuchunguza rushwa sijui wanahusika vipi kwenye hili sakata.

    Wanasheria tusaidieni ni nani mwenye mamlaka yenye uwezo wa kufungua kesi dhidi ya hawa wahusika.
     
  2. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Kama unataka wanasheria wakusaidie peleka jukwaa la sheria.
     
  3. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ritz niwewe kweli unaetaka kujua haya? Sisi inabidi tukuulize wewe na Nnauye Jr mtuambie serikali yenu inawajibika vip katika hili?mi nashangaa kama wewe lakin wewe usishangae kama sisi kwakua siri unaijua
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Hii ndiyo njia pekee ya kuendeleza ufisadi mtakatifu, maana yake hapo inaundwa kamati na posho maalum juu. Kwa hiyo hamna jipya, pia ni njia za kuchelewesha ili watu wasahau maana sisi watanzania kwa kusahau haraka tumejaliwa.
     
  5. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #5
    May 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Audit report ndiyo uthibitisho pekee wa wizi uliotokea au ubadhirifu, kwa kawaida watuhumiwa walipaswa kupelekwa polisi na baadae jalada kufunguliwa.Audit report ndiyo kielelezo kikuuu katika kesi ile maana ndiyo itaonyesha jinsi wizi ulivyofanyika na CAG atakuwa shahidi no1, wanasheria wasaidie mimi najua kidogo sana uhasibu an ukaguzi
     
  6. Kalumbesa

    Kalumbesa JF-Expert Member

    #6
    May 22, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,007
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Katika nchi ya kifisadi kama Tanzania ambayo inatekeleza zile sera za kulindana haitoshi hata kidogo..by the way Ritz we si unajua kwamba nyie CCM na serikali yenu huu ndio utaratibu wenu,au umeanzisha thread kutu joke mwanakwetu?
     
  7. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    naona sasa M4C imefika pazuri, kama na wewe mkuu ritz umeweza kuyaona haya ngoja tumsubiri tu Nepi kujua msimamo wake

     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Ushaidi ni report za kamati na report ya CAG what else do we need to place these culprit in the house they deserve 'Segerea"
    No wonder wanataka kutupotezea issue ipoe watu waendelee kupeta mtaani!
     
  9. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ripoti ya mkaguzi ni tofauti na jalada la uchunguzi. ripoti haiongei mahakamani inabidi watafutwe mashahidi wa kuipresent na wachukuliwe
    maelezo kwa mujibu wa kanuni za mwenendo wa mashtaka na sheria ya ushahidi.
     
Loading...