Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi nyie kina dada mna nini?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by TAITUZA, May 7, 2011.

  1. T

    TAITUZA Member

    #1
    May 7, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani inanishangaza, hii si mara ya kwanza kuliona na leo nimeamua kulivalia njuga. Jamani hebu liangalieni hili, utakuta mwanamke, mdada bado hakubahatika kuolewa na ukimfuatilia kwa undani utagundua ana kazi yake nzuuuuuuri tuu,ila hana cha boyfriend wala fiancee. Cha ajabu kila cku anajivalia pete ya ndoa tena ya gharama kubwa,tena wakati akitembea anaurusha ule mkono wenye pete kwa maringo makubwa ili kila apishanaye aione. Hivi hamuoni kama hii ni kutaka kujipotezea bahati ya kuolewa au? Au wana jf mnalizungumziaje hili?
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Unaposema anajipotezea bahati ya kuolewa kwani anakua amekwambia anataka kuolewa??Unajuaje kama havai kwasababu hiyo hiyo kwamba hataki ndoa hivyo anavaa ili wamtambue kama mke /mchumba wa mtu??Au unajuaje kama havai ili awavutie wale wanaopenda wake za watu??Hapo anapata mahusiano yasiyo na ulikua wapi au kwanini simu unazima usiku!!Kabla hujajua kwanini mtu anafanya kitu ambacho sio uasi wa aina yoyote ile chunguza sababu kabla ya kumhukumu!
     
  3. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ngoja wanaovaa hizo pete waje watwambie. As for me naona sababu inaweza kuwa, 1.Desperation 2. Kujikatia tamaa 3. Hapendi kuolewa so hataki usumbufu and so on and on
     
  4. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kweli Lizzy,kuna mwingine hapendi kumilikiwa,kuwa under control ya m2 so bora awarushe tu kwa pete ili ata ukiwanae ujione mwizi which means utakuwa na limit kwenye mipango/ratiba or maamuzi yake
     
  5. Wit

    Wit JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu umeuliza kwa ukali kweli,sasa umejuaje kuwa hao dada zetu wako hivyo au ulitafiti? na kama ulitafiti kwanini hukuwauliza sababu za wao kufanya hivyo?
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    May 7, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,623
    Likes Received: 2,806
    Trophy Points: 280
    Kwani kuolewa ni kumilikiwa?
     
  7. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    obvious, how else can u explain it? Unaweza kutuoa watatu lakini siwezi kuolewa na wawili. Which means kuoa ni kumiliki na kuolewa ni kumilikiwa.
     
  8. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kuepuka usumbufu. Unajua kuna baadhi ya wanaume wakiona mdada ana pete ya ndoa wanamwogopa na kumpa heshima kama mke wa mtu.
     
  9. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nimejaribu kutafuta kwenye biblia andiko linalohusu pete za ndoa au engagement rings kama muitavyo lkn cjafanikiwa kuona!!!

    hivyo basi kwangu mimi hata kama nikivaa nikama urembo tu!!! kama vile nivaavyo hereni, mkufu au urembo mwingine.

    mambo mengine ni maandaliyo ya moyo tu ya mwanadamu!! kwani nyie mnavyotoga masikio na kusuka mnataka nini lakini??
     
  10. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kuvaa pete co tatzo asilimia kubwa ya watu wa namna hii huwa hawapend kufuatiliwa kimaisha na wanapenda kuwa huru muda wowote hvyo kuvaa pete ya ndoa inawapa mwanya wa wao kufanya kile wanachokiweza au kukipenda so haina tatzo ila tatzo linakuja kujua ni nan mke watu na nan cye. Dah! Kwel wanaume kaz 2nayo
     
  11. Wit

    Wit JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well stated super dear,hizi pete tumejiwekea sisi wanadamu kama alama ya utambulisho au pambo.....kwani watawa wanapovaa pete na hawana commitment za ndoa mwenye thread anawaelewa vipi?
    Twende kule kwenye colour reflection tukatete
     
  12. CPU

    CPU JF Gold Member

    #12
    May 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Una mtazamo na mawazo hasi sana dhidi ya ndoa.
    Kama unahisi au unaona kuna tatizo fulani ktk muundo wa ndoa, elimisha jamii iyafanyie kazi na iondokane nayo kuliko kudhalilisha wanandoa namna hii.
    Achana na mawazo ya kudidimiza ndoa, tubuni njia za kuboresha na sio kubomoa
    Sawa dada angu???
     
  13. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hapo mwanzo MUNGU alimuumba ADAM , kicha hakamuona ni mpweke ndipo HAWA akaumbwa, Kama HAWA hataki kuolewa huo ni ukatiri kwa ADAMU na kwake na nikinyme cha yeye kuendelea kuishi maana hana faida ya kuumbwa kwake


     
  14. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #14
    May 7, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    sio wote wanaishi kwa kufuata bible , wengi tunaishi kwa kuiga western culture kwa hiyo mimi nadhani unachimba kwenye wrong source.
    JE HUKO TULIKO HIGA HIZO PETE WANAMAANA GANI?

    lakini pia kumbuka kwamba bible ina heshimu tamaduni zetu.

     
  15. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Umenifuharisha kweli ila ukweli ni kwamba kina HAWA wako wengi kwahiyo ni kiasi tu cha ADAMU kuchagua kati ya wale walio tayari kutimiza wajibu wao hapa duniani!!
     
  16. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #16
    May 7, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ukimfuatilia huyo dada utagundua mengi sana kwake,nijuavyo hiyo ni gear yake ya kupata mabwana kwa mfano ukinikuta naye mimi utakaa mbali ukidhani yule ndo mwenyewe kumbe wapi, na ukijua unaiba huwa na mvuto wake tofauti,huyo ni mtu anapenda kuwa na wanaume tofauti tofauti
     
  17. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #17
    May 7, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    hapo kwenye pink hapo,kuolewa ni bahati? na kuoa je?
     
  18. R

    Rweye JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,711
    Likes Received: 1,290
    Trophy Points: 280
    Nadhani anayesema pete ya (NDOA) ni urembo yeyote anaweza kuvaa hajui uhalisia wa maana ya ndoa yenyewe na hli nadhani ndo linafanya ndoa za leo zisidumu,maana unapoanza kuhoji na kuidharau taasisi ya ndoa sitegemei kama utakuja kuiheshimu mda wote,siku nyingne pia utahoji kwani ndoa nini bwana?

    hao watawa wenye kuvaa pete halisi za ndoa umewaona wapi?kwahyo kama ulimwona leo ndo role mode wako siyo,

    nachoelewa mie wasichana wamekuwa na vidole ambavyo kila kmoja hutoa tafsiri yake pale knapovalishwa pete,mfano natafuta mchumba,nimeolewa,sina mme/mchumba,sihitaji n.k lakini pia huwa ni pete tofauti kabisa

    Nachokiona kwa sasa,wanawake hawataki tena ndoa,tuseme ukweli,ila pia wanachokichagua ni balaa zaidi maana kwenye magonjwa haya,umaskini huu sie wajomba tuna kibarua,maana anaranda tu,ksho anatoswa na mimba,mtoto akizaliwa anaelekezwa kwa mjomba,mjomba anakuwa baba,akiugua mjomba,daftari mjomba,viatu mjomba,WANAWAKE TAMBUENI NYINYI NI HAWA na kama hamtaki hili maana hata bible inasema naamini katu hamtobaki salama
     
  19. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #19
    May 7, 2011
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Mnazungumzia Biblia pekee, kwani kwenye Quran suala la pete ya ndoa halizungumziwi?
     
  20. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #20
    May 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sasa sindio anaejua atufungue macho!
     
Loading...