Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi nikitukanwa na member mwenzangu wa JF naweza kumfungulia kesi mahakamani

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Ritz, Jun 5, 2012.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,852
    Trophy Points: 280
    Wanabodi.

    Naomba kujua kutoka kwa wana wanasheria wetu humu JF ikitokea member akakutukana au kukashifu au kukutishia maisha kuna uwezekano wowote wa kumfugulia mashtaka.

    Sina nia ya kumshtaki wala sijatukanwa na members yoyote naitaji tu kujua mambo ya kisheria..

    JF Daima.
     
  2. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,979
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    kwanza hii ni jamii forum so anybody has the right to remain anonymous.
    wewe mwenyewe uko anonymous how can you sue?
    how can you prove that the alleged defamatory statement
    imetoka kwa mtu halisi ilihali jina lake hujui na ww mwenyewe jina ulilotumia sio lako?
    in order to prove your case first u have to establish your real status
    pili uonyeshe kuwa unamjua aliekutukana in his real name
    na pia uweze kuonyesha how offensive is the statement na wewe mwenyew imekuathiri vipi.
    by the way hii ni social media na ulijua the risk ya kujoin
    hapa so ni kazi kweli kufungua shtaka kwa mtu usiemjua
    na moderator yuko under NO obligation to disclose the
    status of his members NA kwa sheria za Tanzania its not easy for the court to compell moderator kufanya hivo
    so my brother kuwa mpole.for me i dont see kama utaweza kuishtaki
    labda ni kumuomba moderator afute content iliokutukana na kumpiga burn mtukanaji kwa vile atakuwa amevunja sheria
    za JF. and dont expect to get more remedies.
     
  3. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    na wewe unamtukana! kama humjui na wewe hakujui kuna ubaya gani! Mrudishie tusi lake
     
  4. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #4
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,852
    Trophy Points: 280
    Mkuu tupo Jukwaa la Sheria kama huna cha kuchangia ni bora uwe msomaji hujifunze.
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Jun 5, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Pengine unaweza kumshitaki kwa kutukana (jinai) na sio kukutukana (madai) maana wewe mwenyewe 'umejificha' nyuma ya ID.
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,852
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka wakati yule mchezaji mpira wa Bolton ya Uingereza Fabrice Muamba alivyopata matatizo ya moyo uwanjani kuanguka na kupoteza fahamu kuna kijana mmoja wa Kingereza anaitwa Liam Stacey, alitoa lugha ya kejeli na matusi dhidi ya Muamba, kwenye mitandao ya kijamii alifunguliwa mashtaka na kukutwa na hatia akafungwa jela siku 56.

    Mkuu Rutashubanyuma na Mkuu Kimbunga tupeni michango yenu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #7
    Jun 5, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    mkuu hii forum ina uongozi. tff hawawezi kupelekana mahakama kama ilivyo jf. jf tuna sheria zinazo tuongoza na utahukumia kulingana na sheria ya jf uliyo vunja. hata hivyo magreat thinker wa jf hawatukanani.
    Hata hivyo hamna kesi nje ya hapa coz aliyetukana ni dubu. je mahakani utadhibitishaje kwamba wewe mwamba ndo umetukanwa wakati huku inaonekana aliyetukanwa ni dubu. nadhani hamna kesi za hivyo. but mtu akikutukana kwa jina lako linalo tambulika hapo sawa. jf sote tu marobot.
     
  8. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #8
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,852
    Trophy Points: 280
    Kama tunafahamiana je na kuna members wengine wanajuana humu JF.
     
  9. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #9
    Jun 5, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Kama mnafahamiana then yes inawezekana, ingawa naona inaweza kuwa ngumu ku prove 'defamation' labda kama kuna watu wengi wanakufahamu humu (say una watoto wako humu na wanaijua ID yako!).
     
  10. Asnam

    Asnam JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 4,271
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    umemjibu vizuri,a good lawyer knows where to find the law and how to apply it.
     
Loading...