Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni upi U - professor wa Mh Lipumba? Sina shaka na elimu yake lakini.....

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mboko, Sep 26, 2012.

  1. M

    Mboko JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 1,060
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Napenda kufahamu nini Uprofessor wa Mh Lipumba Ibrahim maaake sijawahi kusikia anafanya nini na taaluma yake hii Je?ana ushauri gani kwa serikali ya Bongo??
    Nataka tu kuelewa simsemi vibaaya ni Proffesor wa ukweli namkubali lakini nataka kufahamu nini anafanya ukiondoa Uenyekiti wa Cafu.

    Ahsanteni hope to get good answers from you The great thinkers
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Huwa anahudhuria semina za uchumi huko usa halafu anajitangaza ni mwenyekiti wa maprofessor wa uchumi duniani
     
  3. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Umefanya vizuri kulizungumzia hilo. Mimi mwenyewe ni muislam lakini siwezi kuruhusu hawa watu watumie gia ya uislam kupata kura zetu

    Prof Lipumba haongei na wananchi mpaka nyakati za uchaguzi tu!
     
  4. kaka mkweli

    kaka mkweli Member

    #4
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 62
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 15
    angekua chama tawala ungeutambua msaada wake lakini kutokana yupo upinzani mchango wake hautathaminiwa na wala mawazo yake kusikilizwa lakini ni mchumi mzuri sana
     
  5. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,188
    Likes Received: 3,474
    Trophy Points: 280
    mkuu sijakuelewa ni kama uko nje ya mada hivi.!
     
  6. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wewe ndo moderator wa hii mada?

    Mimi namuona Prof. Lipumba kama an empty suit tu kwasababu elimu yake haisaidii Watanzania
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Ni Professor wa uchumi, hatumiki Tz kwasababu ya kiburi cha viongozi masikini wa fikra nchini humu!
     
  8. K

    Kigano JF-Expert Member

    #8
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 349
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lakini anaweza kutumia advantage ya kushare serikali kule Zanzibar, akaingia kwenye system na kuonyesha mchango wake. May be amejisahau sana na kuridhika na misifa ya kushauri Uchumi nje ya Tanzania, SIJAJUA SANA.
     
  9. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Mkuu Genecius Kaiza,
    Jamaa kashindwa kuinua uchumi wa CUF wa Taifa ataweza? Tangu miaka nenda rudi CUF imekua ni chama kinachotegemea ruzuku licha ya kuongozwa na Profesa wa Uchumi! Mbowe juzi juzi kabuni mbinu ya kuchangisha wafuasi kuongeza wingo wa mapato ya chama, nae kakopi na kupesti. Is this how Professors work?

    Nakala: Kaka Mkweli
     
  10. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wenyewe wanamwita ni Profesa namba 1 kwa uchumi duniani!
     
  11. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #11
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Pia kakopi na kupast M4C halafu kafuta M akariplesi na V. This is how African professors innovate!
     
  12. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #12
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kawaida ya siasa zetu hapa bongo ni kwamba mtanzania mwenzetu hata akiwa na uwezo vipi kitaaluma, kama yupo upinzani hawezi kuthaminiwa. Atapondwa aonekane si lolote wala si chochote. Lakini poa tu, ipo siku utanzania wetu utarejea tuwe kitu kimoja. Hizi siasa za chuki zilizopandikizwa na ccm haziwezi kutufikisha popote.
     
  13. Alwayz on top

    Alwayz on top JF-Expert Member

    #13
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 535
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    achen majungu hamjui kwamba alikua mshaur wa rais mwinyi ambapo mpaka leo mwinyi ndo rais alieleta maisha bora tz..meng ameyafanya lkn tatzo nch ya tz haipend kutumia wataala si tunapenda wanasiasa.
     
  14. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Mi mwenyewe nimekuwa nikiumiza sana kichwa ninaposikia kuwa huwa prof eti mkuu wamaprof wa uchumi, nikajiuliza hivi huyu haoni kuwa nchi yake nimasikini halafu huku akiendelea kujiita prof wa uchumi wa dunia, nikajifariji na kajibu kangu mwenyewe kasikoridhisha eti labda mpaka aupate huo urais ndo atajidhihirisha kuwa yeye ni prof wa uchumi kweli, swali lingine likaibuka, kama kweli yeye ni mchumi kwa nini chama chake hakiongozi kwa vitega uchumi kwa sababu wanamwanauchumi wa dunia labda hii ingesaidia chama kujiendesha chenyewe bila kutegemea rudhuku au napo anasubiri mpaka awe rais, nikagundua kuwa ni kweli prof Lipumba ni mwanauchumi, lakini ni uchumi upi tunaouzungumzia? ni uchumi wa vitabu au uchumi wa kwenye makaratasi yaani non tangible economy
     
  15. Manager

    Manager JF-Expert Member

    #15
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mwenye CV atuchomekee humu ndani, tuone machapisho na awards alizonazo katika medani za wasomi. Ukishaona msomi kaenda kwa siasa mara nyingi huko alikotoka amechemsha!
     
  16. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #16
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Huyu jamaa ni mweupe kinyama yaani. Hata sijui kwanini watu wanammegea maujiko yasiyo na kichwa wala mguu. Huyu jamaa kuna siku nilikutana naye kwenye harusi ya dadangu Arusha. Basi nikamuuliza je ukipata urais utafanya nini cha kwanza. Hayo majibu aliyinipa nikabaki naduwaa tu kama kweli huyu ni Profesa au Konjesta. Jamaa kichwa cheupe tu huyo mbona
     
  17. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    NI mtazamo tu!!!!
     
  18. lutayega

    lutayega JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Anaganga njaa tu ila hana mchango wowote ktk hili taifa kama ilivyo kwa maprofesa wengine wa hapa tz. Pia ana sign za udini kwa mfana alikuwa ni mmoja aliyemchangia ponda ili aendeshe kampen kwa waislam kususia sensa
     
  19. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #19
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,913
    Likes Received: 5,340
    Trophy Points: 280
    Naomba uweke dondoo ya majibu aliyo kupa.

    maana mimi nimesha msikiliza lipumba mara nyingisa ni mtu mwenye mawazo mazuri sana kwa swala la uchumi, sema serikali yetu haitaki kumtumia vizuri.

    Sio kweli kwamba ni mweupe.
     
  20. s

    sung69 Member

    #20
    Sep 27, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Profesa Lipumba alinifundisha Chuo Kikuu napenda kusema ni mmoja kati ya ma Lecture wachache sana ambao walikuwa wanafundisha na kueleweka kwani alikuwa anatoa mifano ambayo inaendana na uchumi wa nchi hii, tofauti na ma Lecture kama Dr. Mpango wa tume ya mipango ambaye ndio anatakiwa atengeneze dira ya uchumi wa nchi hii.

    Mipango yeye aliongoza kwa kutisha wanachuo wa somo lake na alikuwa haeleweki darasani, naamini Pro. anauwezo mkubwa sana wa kushauri mambo ya uchumi kwani ametumika katika nchi hata jirani ya Uganda na ikawa na uchumi mzuri kwani kabla ya hapo ilikuwa hoi sana.

    Tatizo la Lipumba ni kuingia kwenye siasa mchwara za Tanzania aliamini angekuwa kwenye siasa angeweza kuwa raisi wa nchi hii na kuleta mabadiliko ya kiuchumi.
     
Loading...