Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni sahihi serikali kubadilisha maamuzi ya bunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chatumkali, Dec 25, 2011.

  1. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Katika gazeti la MwanaHalisi la jumatano Desemba 21 imeripotiwa kwamba serikali imebadilisha maamuzi ya bunge lililoidhinisha mapato na matumizi yake juni mwaka huu kwa kuagiza ajira zote serikalini katika mwaka wa fedha 2011/2012 zipunguzwe kwa asilimia 50.Vilevile upandishwaji vyeo upunguzwe kwa kiwango kilekile.Imedaiwa kwamba hii ni kutokana na serikali kutokuwa na uwezo wa kifedha kutekeleza bajeti iliyopitishwa na bunge.
    KAMA NI KWELI:
    1.Ni sahihi kwa serikali kubadilisha maamuzi ya bunge ambayo kimsingi ni maamuzi ya wananchi?
    2.Kama si sahihi,jeuri hiyo serikali imepata wapi?
    3.Kama si sahihi,ukuu wa bunge letu uko wapi ikiwa maamuzi yake yanabadilishwa kwa mtindo huo?Na je bunge linahaki ya kuendelea kuwa na imani na serikali?Na je hii haiwezi kuwa dharau kwa bunge?Kama si sahihi,nini hukumu kwa serikali ambayo inabadilisha maamuzi ya bunge?
    LAKINI:Kama ni sahihi basi mimi sina neno kwa hilo.
     
  2. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    kanuni na sheria inasemaje kwani.
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,032
    Trophy Points: 280
    Bunge liunde kamati teule ya kuchunguza habari hiyo! Hivi kama bunge lilipitisha budget kwamba serikali ikusanye kwa.mfano bilioni 200 na kutumia kiasi sawa na hicho lkn serikali ikakusanya chini ya hapo (kwa sababu wanazozijua) itakuwaje sasa? Serikali itaendelea kutumia bil. 200 wakati imekusanya bilioni 120?
     
  4. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Ndio maana tumelileta hapa jamvini.
     
  5. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145

    Mkuu tume tena? Hiyo pesa watakayotumia ku probe bora iende kuwapa watu ajira.

    Watakapokutana kwenye kamati zao za bunge ndipo wahoji kwanini serikali imepunguza idadi ya ajira zilizoahidiwa?
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,032
    Trophy Points: 280
    Mkuu hujui kwamba siku hizi Bunge linaendeshwa kwa kamati teule. Anyway yote heri tu ilimradi tupate majawabu ya nini kinatokea kwenye bajeti iliyopitishwa ambayo inaonekana haitekelezeki! Sasa na haya mafuriko si ndio hatari manake hizo pesa za emergency siamini kama zilikuwepo kwenye bajeti!
     
  7. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,271
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Hizi fedha za dharula za kuwasaidia waliopatwa na mafuriko zitaliwa na Lukuvi na genge lake; huyu jamaa ndio zake hizo kwani aliishakomba fedha za mabasi ya vijana huko nyuma!! Akisikia kuna maafa anajua wamemtengenezea ulaji.
     
  8. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145

    Kamati teule sasahivi hatuhizitaji, labda hadi hapo bunge litakapothibitisha kwamba linao uwezo wa kufuatilia na kusimamia maamuzi yake.

    Kuendelea kuunda kamati teule kwa mambo ambayo hayahitaji tume ni ufujaji wa fedha za umma na haikubaliki.
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,032
    Trophy Points: 280
    Mkuu afadhali umeliona hilo. Tatizo sisi Wtz huwa hatufuatilii mambo, kamati inaundwa inatumia pesa lukuki lakini inaishia kupendekeza mapendekezo ambayo hayafanyiwi kazi. Mkuu nasikia ukiingia kwenye Kamati Teule ya Bunge basi unakuwa umeukemea umasikini sijui kama kuna ukweli ama la. Inabidi Bunge japo lituambie Kamati Teule ya Jairo imetumia kiasi gani. Hiyo ndigo accountability to the public for the public funds spent.
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,032
    Trophy Points: 280
    Kumbe mh. Lukuvi alikuwepo wakati huo, mimi namkumbuka mtu mmoja anaitwa John John Guninita wakati huo akiwa Mwenyekiti wa UVCCM. Baadaye akatimkia CDM kabla ya kurudi tena CCM na kukwaa uenyekiti wa CCM mkoa wa Dar
     
  11. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    ufisadi hautaisha tanzani mpaka watanzani wenyewe tubadilike.
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kumbe source ya taarifa hii ni gazeti, hii ilifaa kuwa tetesi vinginevyo tuletee ushahidi zaidi wa suala hili.
     
  13. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Itabidi serikali ielezee sababu ya kufanya hivyo ndani ya bunge na wabunge wajadili wakikubali maelezo ya serikali basi hamna la ziada ni kujadili ajenda nyingine.
     
  14. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mkuu hili si gazeti la udaku!Bado tunaamini kwamba hili ni gazeti makini.Limenikuu waraka wa ikulu wa tarehe 18 novemba 2011 wenye kumb,Na BC.97/109/014/15.
     
  15. T

    Think Tank JF-Expert Member

    #15
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 234
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mi ninavyoelewa Bunge linaisimamia serikali ktk kila jambo na serikali kazi yake kutekeleza maamuzi ya Bunge lkn kwa sababu Bunge kujifanya sehemu ya serikali ndio hcho kinacho tokea ssa.Kwa ssa Bunge na Mahakama wana buruzwa na serikali hakuna cha Mgawanyo wa madaraka wala Utawala wa sheria.
     
  16. fyddell

    fyddell JF-Expert Member

    #16
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,602
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Kwa Tanzania sishangai kuona serikali inapindisha maamuzi ya bunge maana hii ndo democracy iliyojengwa na CCM kuhakikisha bunge halina nguvu zaidi ya serikali. Kwa mfano maamuzi yaliyopitishwa na bunge kua kina Jairo na wenzake wajiuzuru yalitakiwa yatekelezwe pale pale na serikali lakini tulichoona ni kinyume chake eti ngoja tumsikilize mkuu wa kaya nae amekaa kimya hadi sasa. Hii inamaana kua tutaongea, tutazijua na kuzikariri sheria na vifungu vyake juu ya nguvu ya bunge juu ya serikali kama chombo kikuu kinachosimamia shughuri za serikali but zitabakia kwenye vitabu na majarada na midomoni mwetu pasipo utendaji kitu ambacho kinaifanya demokrasia yetu kua na mapungufu mengi sana. Mabadiliko ni muhimu nchini mwetu.
     
  17. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #17
    Dec 26, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Tusubiri bunge lijalo litasemaje
     
  18. M

    Meshack G Senior Member

    #18
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa hili linaloendelea kujitokeza ni jambo ambalo si zuri, yaani hapa ni mvutano kati ya serikali na bunge, ikiwa hii ni kati mihimili mitatu ya dola, ikiwa ni SERIKALI, BUNGE na MAHAKAMA,
    Huu ni mgongano mkubwa sana wa kiutendaji, tulitegemea kuona ushirikiano mzuri katika mihimili hii ya nchi, kinachoamriwa na BUNGE, ni lazima kikubalike na SERIKALI.
    Hali kama hii tutegemee nini wananchi ??
     
  19. fyddell

    fyddell JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,602
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Inachekesha kwa nchi yenye utendaji kama TZ tukisema tunafuata misingi ya Democracy wakati kiutendaji hilo swala halipo kabisa. Si sahihi hata kidogo Serilali kuingilia maamuzi na kushindwa ketekeleza yale yote ambayo bunge lanaishauri au kuitaka serikali kutekeleza. Cha msingi ni kuutoa huu udharimu unaofanywa kwa kukitoa chama tawala madarakani na kukisimamisha chama kitakachofuata misingi nma kanuni za Democracy kwa maendeleo ya nchi yetu.
     
Loading...