Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni nani aliye msafi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by bnhai, Jul 18, 2009.

  1. b

    bnhai JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,669
    Likes Received: 745
    Trophy Points: 280
    Ndugu wana JF tumekuwa tukilaumu saana serikali yetu kwa mambo mbalimbali nakujiaminisha kabisa kuwa sasa ni wakati muafaka wa kukitoa Chama Tawala Madarakani. Nimekuwa nikijiuliza na hatimaye nikaona ipo haja ya kuileta hoja hii jamvini. Tukiitoa CCM madarakani, nani anafaa kuchukua madaraka kama Rais wa Tz. Anatoka Chama gani? Ameifanyia nini nchi yake? Je ni msafi? Hana kashfa au ufisadi wa aina yoyote? Si mbaguzi? Au nani anamfano wa watu wachache wazalendo wanaoweza kuongoza nchi yetu. Kwa maoni yangu naona hakuna mbadala katika kizazi cha sasa. Labda tuwaandae watoto wetu. Tukae kimya tujipange kwa miaka ijayo. Kwa sasa tukemee ufisadi. Nawakilisha!
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135

    Huu ni udaku nadhani hapa si pake jamani tuleteni hoja za maana hapa mbona siku hizi kila kitu kinajirudia rudia tuuuuuuuu???
     
  3. b

    bnhai JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,669
    Likes Received: 745
    Trophy Points: 280
    Nadhani inawezekana kabisa hufaham tafsiri ya udaku. Nadhani kuna ukweli ndani yake. Mawazo lazima yatofautiane. Ukiweza thibitisha kama ni udaku
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    bnhai,
    Naamini umeuliza maswali yako kwa roho nzuri kabisa. Kwa maoni yangu tatizo si personalities. Jambo la kujiuliza ni nani atakayeisaidia Tanzania kujenga strong institutions zitakazosimamia kasoro zilizojitokeza zilizopelekea kukithiri kwa rushwa. Mwalimu Nyerere alianza vizuri kwa kuwawekea viongozi miiko ya maadili. Mwinyi akaingia akaiua hiyo miiko pamoja na azimio la Arusha. Nadhani hapo ndipo tunaweza kuanzia. Kwa mtazamo wangu, turudishe miiko ya uongozi. Tuimarishe sheria juu ya rushwa na kuhakikisha vyombo simamizi vina meno ya kupambana na wala rushwa bila kuwaangalia nyuso zao. Baada ya hapo tuunde timu ya Ukweli na Upatanishi na kila mtu anayetuhumiwa kuhusika na ufisadi apelekwe pale ili tujue mizizi ya ufisadi iivyoanza tuweze kuing'oa. Tusimwonee yeyote aibu. Ni kumkoma nyani giladi tu na let the chips fall where they may. Badala ya kutafuta personalities tutafute mwongozo utakaotutoa hapa tulipo. Baada ya hapo ndipo tuseme Sikonge anaweza kusaidia hiki na hiki na Bubu ataka Kusema hiki na kile etc. etc. It can be done. Yes, we can!
     
  5. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #5
    Jul 18, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,490
    Trophy Points: 280
    Hayo ni maoni ya kifisadi - ndivyo wasemavyo wang'ang'anizi wa madaraka siku zote.

    Nani awaandae - kizazi cha sasa tayari umekihukumu.

    Kizazi cha sasa kikae kimya au kikemee - mbona hueleweki ?
     
  6. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu, kwa kuongezea hapo, tubadilishe katiba, tupate viongozi kwa ridhaa ya wananchi, Raisi apunguziwe madaraka ya kufanya teuzi mbali mbali, kwani kama ni mbovu na anafanya teuzi za kishikaji ndo kabisaaa kama tunayo yaona! lakini laiti hao wateule wangekuwa wazuri wakawa watendaji, hata raisi akiwa mbovu, walau mambo yanakwenda!

    Lakini hata hivo raisi mwenye kuthubutu, kulisema kosa hadharani, kuita a sped kwa jina lake, huenda wapo wengi, lakini kwngu mimi Dr.Slaa comes first!
     
  7. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135

    Mkuu Jaususi huyu mtu sikutaka kupoteza muda naye sana kumpa maneno ya maana maana yeye hana la maana .Umeona comments zake ? Nilihisi tu huyu yuko kazini sasa angalia majibu yake .
     
  8. b

    bnhai JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,669
    Likes Received: 745
    Trophy Points: 280
    Asante kwa uchambuzi mzuri lakini suali la msingi kwa sasa tukitaka kuunda nani yupo wa kuziendesha katika kipindi hiki cha mpito? Maana system nzima imeoza na watu wengi hata wenye heshima zao sasa hivi wanatuhumiwa. Tunaanzeje. Nadhani hii inatusaidia kuona tunaundaje serikali bila ya kuwaza vyama uchwara vya siasa
     
  9. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wasafi wengi tu bwana!kama huna hoja ya msingi tuondokee hapa bwana!we bnhai vipi?
     
  10. b

    bnhai JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,669
    Likes Received: 745
    Trophy Points: 280
    Jamani hao waliomadarakani wanasema walijiandaa kwa miaka 10. Honestly hoja zetu zinapelekwa na upepo. Leo likitokea la dini wana JF wanasambaratika na kuanza kukashifiana wao kwa wao. Mara ikiibuka ishu nyingine tunapoteana mpaka upepo utulie hakuna lilieleweka. Wengine wakiamini kabisa wenzao wametumwa pale wakiona mawazo hayafanani au wakipewa changamoo. Mie nadhani nilazima kuwa na watu wakutusemea kama tunawaamini. Tujiwekee malengo na tujipime kwa malengo. Labda nitoe mfano wa kwanini nina mashaka. Nilikuwa ninamwamini saana mh Jaji Warioba lakini hivi karibuni naye amekuwa akitajwa kwenye Tangold. Hapo ndio mashaka yanaongezeka nani tumkabidhi nchi yetu? I stand to be corrected
     
  11. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    The answe is not in the leaders but the voters. Kuna msemo usemao "Leaders are a reflection of those who voted for them". Mabadiliko yoyote huleta na wananchi wenyewe na hayo mabadiliko uyasemayo wewe hayata badilika mpaka watu wabadilike kwanza.
     
  12. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2009
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35


    very very good point,
     
  13. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2009
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndgu yangu umeuliza swali zuri japo kidogo mtizamo wako nadhani si sawa. haiwezekani Tanzania nzima tukakosa watu wa kuongoza halafu hapo hapo unasema tuwaandae watoto wetu. . . kama wote wachafu nani amwandae nani? cha msingi Tanzania ya leo tumekosa kuwa wakweli, yaani tatizo linaonekana lakini watu wanalazimishwa kuamini hakuna tatizo. unafiki umejaa kwa wengi wa watendaji wa serikali na mkuu wa kaya ameshindwa kuwa na say kiasi kwamba hamna team work kila mtu anaamua anavyotaka! waziri mkuu anasema anapinga rushwa hapo hapo anachukua hatua ya kutetea watuhumiwa wa rushwa! what a double standard, a great sign of failure! tuna haja ya kubadilisha utaratibu kwa kweli, miiko ya uongozi pamoja na sheria ya rushwa ikitiwa nguvu, alafu tukaon waheshimiwa kadhaa wapo keko na segerea(achilia mbali maigizo ya kina mramba na liyumba) nadhani nchi itasimama tuu! nenda china utaona wala rushwa wanafanywa nini!
     
  14. b

    bnhai JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,669
    Likes Received: 745
    Trophy Points: 280
    Sasa hivi unavuma upepo wa waraka, OIC na mahakama ya kadhi. Watu wamegeukia huko. Wanasahau mipango mingine. Unadhani tunakwenda au tupo palepale.

    Kuna mchangiaji Mwanafalsafa kaonyesha tuwaondoe kwa voters, nimeipenda hiyo Falsafa. Suali nani wakureplace?

    Labda nikuulize suali dogo tu. Ni nani kutoka upinzani aliyejitokeza mpaka sasa na kuhitaji kugombea urais ambaye tunamuani?
     
Loading...