Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni lazima kujua english ili uonekane una elimu bora

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by uchumi, Jul 6, 2012.

  1. uchumi

    uchumi Member

    #1
    Jul 6, 2012
    Joined: Aug 3, 2009
    Messages: 13
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    maana hapa tanzania km haujui english, jamii inakuona hauna elimu
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Na angalia usiongee kidhungu kilichovunjikavunjika. Bongo ukikamatwa na traffic jidai hujui kiswahili one atakavyokuachia fast a,lol
     
  3. Omonto wa-hene

    Omonto wa-hene Senior Member

    #3
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Wote wenye mtazamo huo wana urazini haba, si waelewa asilani!!!! Elimu ni ujuzi, maarifa, stadi na mwelekeo ambavyo ni silaha tosha kwa mwanadamu awaye yote kukabiliana na mazingira yake. Kiingereza ni lugha tu. Ni lugha kama ilivyo lugha ya Kinyambo, Kilingara, Kijaluo, Kiha au Kiswahili. Kuwa mzungumzaji mzuri wa lugha hizo si ishara kwamba wewe u mgenzi!
     
  4. S

    Salim Bwata Member

    #4
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 22, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuzungu ni lugha kwani france hawaongei kizungu kwani hawana elimu jivunie, usiwe kama huku kwetu kenya tumepoteza muelekeo kabisa na kizungu
     
  5. leh

    leh JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    weeeeeeee, usiseme hivyo. ndio nakubali kwamba ufahamu wa kiingereza is not necessarily a prerequisite for a good job, education blah blah, but kwa haya maisha tunayoishi, good knowledge and comprehension (read mastery) of the English language is an evil necessity that must be adhered to. kudos to our kenyan counterparts for cultivating a rich (and almost brutal) culture of bettering oneself in the aforementioned language
     
  6. kahtaan

    kahtaan JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 11, 2009
    Messages: 16,581
    Likes Received: 1,239
    Trophy Points: 280
    TOPIC imeulizwa kiswahili, halafu ankuja mtu ohhh sijui kusoms and shules bla bla , changia hoja kwa lugha ya swali,
    Nobody wants to know if you can or cant speak english, bro thats mental slavery, japan wameendelea sana na hawaongei kiingereza, na china na waarabu na kadhalika, waafrika wametekwa kiakili toka mkoloni, na kama unavyoona watu wanavyochangia hapa. jivunie lugha taamu ya kiswahili na watu watakuheshimu.
     
  7. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Bwana Uchumi, kutokana na mfumo wa elimu hapa Tanzania, masomo 'karibu' yote yanafundishwa kwa kimombo, so kama una shahada yako moja au mbili hivi kisha hujui 'kidhungu', utaonekana ktk jamii kama kilaza, na kweli kilaza kweli kweli! Why? Kwasababu lugha ilitumika kukufundisha wewe ni ...
     
Loading...