Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kweli tunasamehe na kusahau?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mito, Aug 1, 2012.

  1. mito

    mito JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Jamani kila mara tunashauriwa kusamehe pale tunapokosewa na wenzi wetu. Tena tunaambiwa usamehe halafu usahau kabisa, then mnafungua ukurasa mpya na maisha yanaendelea!

    Swali langu ni hivi, hiki tunachoshauriwa au kuaminishwa (kusamehe na kusahau) kinatekelezeka? I mean, is it realistic or we just pretend?
     
  2. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mengi huwa nasamehe na kusahau kabisa ,mengine huwa nasamehe lakini huwa sisahau lakini hata siku moja huwa simkumbushi aliyenitenda na mara chache sana huwa nasamehe nusu na huwa namuambia/namkumbusha aliyenikosea mpaka wakati utakapofika moyo wangu ukubalishe huo msamaha.

    tumetofautiana sana moto kuna watu hawajui kusamehe kabisa hata akikuambia tegemea maumivu.
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,800
    Likes Received: 2,205
    Trophy Points: 280
    mimi mpenzi wangu huwa namsamehe na kusahau pale anapokuwa mkweli.....na analijua hilo.....
    zaidi ya hapo huwa sinaga msamaha na subiri kupokea kitu inauma......
     
  4. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    vingine hata ukisamehe havisahauliki maana viaacha kumbukumbu ya maisha
     
  5. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mimi huwa nasamehe ..lakini kusahau ni ngumu kwa kweli....utasahauje sasa? huwezi kusahau
     
  6. mito

    mito JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Nimependa hapo kwa red Chauro. Basi mi sisahaugi kitu kibaya nilichofanyiwa na mtu ye yote, sema tu huwa najitahidi kutomkumbushia
     
  7. mito

    mito JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    uko kama mimi Smile
    nami niko-interested kujua kama kuna mtu anasahau kabisa, ngoja tuone kama yupo!
     
  8. mito

    mito JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Preta niko-interested kujua zaidi hapo kwa red, ni kweli unasahau kabisa au una-pretend kusahau?
     
  9. mito

    mito JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe Lady N, lakini ni kweli vipo ambayo vinasahaulika au tunajifanya tu kuvisahau?
     
  10. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Sasa huoni kama utakuwa unajipa shida tena mie mtu ambaye hayuko kivile akinikosea huwa namdharau hapo hapo na baada ya muda nasahau kabisa

     
  11. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kusamehe yawezekana mziki unakuja kwenye kusahau na ili pezi liwe na afya ukishasamehe si vizuri kukumbusha jambo ambalo limeshapita ukiwa na tabia ya kukumbusha utaonekana unagumu si kwa mwanamke/mwanaume.
     
  12. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kusamehe is deliberate and intentional lakini kusahau inategemea na magnitude ya kosa na limekuumiza kwa kiasi gani.the majority huwa tunaweza kusamehe lakini kusahau kwa wengi inakuwa ni pretence!
     
  13. mito

    mito JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kwa haraka haraka inaonekana kama najipa shida vile, lakini kiukweli huwa sina nia ya kulipiza kisasi au kukata mahusiano au sijui nisimtendee mema au kumuondoa kwenye 'ufalme wangu' no siyo hivo. Nikishamsamehe tutaendelea na urafiki/mahusiano yetu kama kawaida, Ila tu ni kwamba siwezi poteza kumbukumbu ya kile alichonitendea!
     
  14. mito

    mito JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Baba V umeeleza vizuri kabisa, lakini hebu malizia kuweka sawa hapo kwa red. Je, unamaanisha in real sense wapo kweli (hata kama ni wachache) wanaoweza kusahau kabisaaaa? yaani kabisaa without pretence?
     
  15. mito

    mito JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Mkuu kapistrano nimependa ulivyoweka hiyo hapo kwa red, kifupi wewe uko kama mimi ktk hili. Ila naomba nikuulize swali kidogo, je unaamini yupo ambaye anaweza kusahau kabisa?
     
  16. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Kusahau kabisa hapana yapo mambo ya kusahau lkn mengine utasahau for short period the ipo siku utakumbuka tu.
     
  17. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    me huwa nasamehe bt % kubwa huwa sisahau bali naignore tu. mf. miaka ileee ya kipindi kileee nliwah kumfumania bf wangu live bt baada ya km wiki 2 kupita nkasahau sahau tukarudiana na mapenz yakanoga kuliko mwanzo simply b-cos alikubali kosa na kuomba msamaha. kiukweli me mtu akikubali kosa na ku-apologise huwa namsamehe na kuyaacha tu kwa kweli huwa hayasahauliki
     
  18. mito

    mito JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    charminglady nashawishika kuamini kuwa ulichokieleza (in blue) ndo kinatokea realistically, lakini hii dhana ya kusahau nadhani haipo, sema tu tuna-ignore and sometimes tuna-pretend kusahau

    Ila nimependa mfano wako. Mi huwa naamini anayeweza kusamehe kosa la cheating basi hakuna kosa jingine la kumfanya ashindwe kusamehe, na in most cases watu kama wewe mnakuwaga wavumilivu kupita maelezo
     
  19. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Binafsi nafikiri kuna makosa ambayo ukitendewa unaweza kusamehe na kusahau na kuna mengine unaweza kusamehe ila hautaweza kusahau (Kama mwanamke kubakwa) na mengine makubwa zaidi unaweza usisamehe wala kusahau (Kama ndugu yako kuuwawa kwa kuonewa au kusingiziwa).

    Kiimani unashauiwa hivyo, kusamehe na kusahau na imani hiyo ndiyo inayotulazimisha kupretend kuwa tumesamehe na kusahau ila inapotokea kama mtu amekukosea na ukamsamehe, akirudia tena ni rahisi kukumbuka uliyokutenda mwanzo na kujikuta dhana nzima ya kusahau isiwepo tena.

    Kwa kifupi naweza kusema huwa tunajitahidi kusamehe lakini zoezi la kusahau ni kama tuna-pretend tu!
     
  20. mito

    mito JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Nadhani conclusion yako (in red) ndio realistic situation ktk maisha ya kawaida ya mwanadamu, thanks mkuu
     
Loading...