Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kweli nchi imeoza kiasi hiki?

Discussion in 'JF Doctor' started by GAZETI, Feb 26, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Habari wanajamvi, siku mbili zilizopita nilienda katika hospitali ya wilaya Tandahimba. Nina tatizo ambalo linahitaji upasuaji mdogo lakini nilipofika nikaambiwa sitaweza kufanyiwa kwani hospitali haina GAUZE, daktari akaongeza kuwa hili ni tatizo la nchi nzima kwani hata huko MSD zimeisha.Hivi ni kweli tumefikia hapa? naomba mnifahamishe wanajamvi kama maeneo mengine kuna tatizo kama hili.
     
  2. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yawezekana,Polisi,Mahakama hazina vitendea kazi kalamu,karatasi n.k.Pesa zote wanagawana posho za vikao na marupurupu mengine,pole sana mkuu ndio TZ
     
  3. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ni kweli mi nilifika hosp ya mkoa moro nikakuta hawana gauze. Mbaya zaidi kila kitu anachotakiwa kufanyiwa mgonjwa lazima anunue including dawa, afu wanasema watoto<5, wajawazito na wazee huduma bure, afu mahitaji ya hospital hakuna wanabaki wahudumu wa afya kutukanwa eti hawatimizi wajib, watatimizaje wakati vitendea kazi hakuna. Hata dawa za emergence hakuna mgonjwa akifika emergence mpaka ndugu wakimbie wanunue dawa alizoandika dr ndo ahudumiwe. Sasa mpaka arudi simgonjwa kisha passaway. Jk anatutesa sana, nataman hata ajiuzulu sasa ili tubadili uongozi mwingine
     
  4. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hata Muhimbili hakuna gauze wala iodine, twafa mwakahuu, wao(viongozi wakiongozwa na kikwete) mafua tu Ulaya.
     
  5. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mungu wangu!:A S 13:
     
  6. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #6
    Feb 26, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ucshangae awatanii hao nikweli akuna wala ucpoteze mda wako hii ndio tanzania zaidi ya uijuavyo
     
  7. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2011
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    NI kweli muhimbili gauze ni issue! operation zinafanyika kwa mbinde!!!!
     
  8. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #8
    Feb 26, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka mojawapo ya ahadi za kutaka uraisi zilikuwa kwamba kila mkoa utakuwa na hospitali ya rufaa yenye hadhi kama Muhimbili. Vilevile tuliahidiwa Bajaj 400 kama ambulance.Sijui kama yameshafanyika hayo au bado yapo katika mchakato?
     
  9. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,454
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwani JK alivyopigwa chini 2010 presidential elections mnafikiri mchezo! Watu wamechoka na viongozi wasiojali maslahi ya wananchi.
     
  10. zaratustra

    zaratustra JF-Expert Member

    #10
    Feb 26, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 788
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tufwile Nyambala!
     
  11. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #11
    Feb 26, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Gauze na madawa mengine yakinunuliwa yanahamishiwa kwenye pharmacy zao. Ukifika hospitali wanakuambia hapa hazipo lakini nenda kwenye pharmacy ileee utapata. Katika hili jamii ndo tulaumiwe kwa kulea hali hii katika nchi hii. Kila mtu anajiona hahusiki na kuwa shape hawa watumishi wetu waliojigeuza kuwa ma master wetu. Na ni jamii hii hii tunawa encourage hawa jamaa waibe. Mtu akiajiriwa kama civil servant na maisha yake yawe chini tunamcheka na kumuona kafulia na hatumii akili yake kula kwa urefu wa kamba yake. Akila kwa kamba yake mpaka mpaka majani yanaisha tunalalamika. Kabla ya kulaumu hali hii tujiulize ni nini tumefanya japo kuwastua hawa 'wezi'? Kama tukiona kiburi hawaelewi kwa nini tanzania isiwe misri leo? Hii kulalamika na kwenda kulala majumbani kwetu haitusaidii kitu, tuchukue hatua sasa! Mifano tunayo, INAWEZEKANA!
     
  12. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #12
    Feb 26, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mkuu acha uwongo!gauze hazipatikani hata MSD na private hospitals.kuna member alishawahi kuanzisha thread kuhusiana na hili suala.reason inayosemwa na ile meli ya madawa na vifaa vya tiba ilikwama kufika.
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Hata ma-dr na wauguzi hawatoshi na JK hawezi kuajiri kwa kuwa hana hela.
     
  14. R

    React Member

    #14
    Mar 11, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [FONT=&quot]Issue ya huduma za hospitali Tanzania ni scandal. Nashangaa watu hawajaishtukia kiukweli. Ukiugua siku hizi ni very risky kwa sababu hakuna uhakika wa kupata tiba sahihi hata kama una hela za kuhonga watoa huduma. Watoa huduma ni wachache na wengi wao ujuzi wao unatia mashaka na utendaji wao ni wa ubabaishaji. Kukosa gauze MSD hakuna anayekosa usingizi from the Minister down. Lakini sishangai sana kwani hapo ndipo nchi imefikishwa. Ukikuta kuna uozo katika ngazi ya ukuu wa nchi then what do you expect katika lower levels....!! Hakuna tena rolemodels wa utandaji uliotukuka . Hata hivyo ziko spot ambazo bado zinashine katika hospitali zetu ingawa sio institutional bali ni individuals . Hofu yangu zisije nazo zikaambukizwa halafu ikawa kaput.[/FONT]
     
  15. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    propaganda......

     
  16. R

    React Member

    #16
    Mar 14, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well unaweza sema hivyo kwa sababu hayajakukuta. I am speaking from experience. Siku yakikukuta utaikumbuka hii response.
     
Loading...