Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kweli kiswahili hatuna neno "future"?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Ginner, Aug 15, 2011.

  1. G

    Ginner JF-Expert Member

    #1
    Aug 15, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 1,041
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Bahari za mihangaiko wanandugu....leo katika maongezi na baadhi ya wadau hapa mtandaoni..jamaa yangu akasema..."Tatizo la sisi waswahini ni kwamba hatunaga future katika mipango yetu...tuna zamani tu na ndomaana hatuna neno future kwenye lugha yetu..." Nikajaribu kutafakari nikaona kweli huyu mtu analogic...tuna neno zamani kuonesha wakati uliopita...tukawa na neno sasa kuonesa wakati uliopo ila nikashindwa kujua wakati ujao unaitwaje kwa neno moja tu la kiswahili....

    Kama kuna mtaalam wa lugha humu ndani tafadhali atujuze future kwa kiswahili ni nini????
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,239
    Trophy Points: 280
    mustakabala
     
  3. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #3
    Aug 15, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ... sio lazima iwe kwa neno moja ..why? Inatosha kusema (siku za mbeleni)
     
  4. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,678
    Likes Received: 4,513
    Trophy Points: 280
    Future tafsiri yake kwa kiswahili ni Baadaye
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,239
    Trophy Points: 280
    usipoteze watu
    baadae=later
    mustakabala=future


    mustakabala wa tanzania, =the future of tanzania
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Aug 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,678
    Likes Received: 4,513
    Trophy Points: 280
    Sipotezi watu na wala sio lengo la jukwaa hili, isipokuwa labda mimi na wewe tunatumia Dictionary tofauti.
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Aug 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,678
    Likes Received: 4,513
    Trophy Points: 280
    Boss naomba nitafsirie sentesi hii, I will see you in future days.
     
  8. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Nitakuona siku za usoni!
    Nadhani kutumia Neno ''Tutaonana siku za usoni'' au (Mbeleni) kama imekaa fresh kwa upande wangu

    ???Nitakuona siku za Mustakabala? hii imekaaje!
     
  9. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #9
    Aug 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,671
    Trophy Points: 280
    "POLE" utalisemaje kwa English ??

    samahani mwenye thread ..
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hapo tuliwapiku Waingereza. Hawana neno "pole".
     
  11. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Wanalo pengine kwa matumizi mengine Kuna North Pole na South Pole.. hahaha

    Kwani Kumwambia Mtu Am Sorry!
    Nadhani inaendana na meaning hiyo

    Ugua Pole = Get well ??
     
  12. M

    Mr. Bigman JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Si lazima kuwa na tafsiri ya neno kwa neno ili kulinganisha Kiswahili na Kiingereza. Hebu wataalamu wa sarufi wa lugha zote waje hapa kutujuza
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,088
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    mustakabali ndio tafsiri ya neno"future"
     
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    ambele au mbeleni!
     
  15. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mtaumia kwa kuhangaika na tafsiri sisisi, si kila dhana au neno limo kwenye kila tamaduni/ustaarabu.
     
  16. I

    Iskaka Member

    #16
    Aug 16, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Safi sana.
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,239
    Trophy Points: 280
    mbeleni ni matusi
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Aug 16, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,239
    Trophy Points: 280
    uko sahihi
    nilikosea herufi ya mwisho
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,239
    Trophy Points: 280
    sasa kiingereza cha wapi hiko?
    naona jifunze kingereza kwanza....
     
  20. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #20
    Aug 16, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,749
    Likes Received: 1,190
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    I will see you in the near future. /angalau
     
Loading...