Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kweli huwezi kuwa rais wa tanzania mpaka ukubalike kwa waisilamu ?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pepombili, Mar 9, 2011.

  1. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unaamini ya kwamba Historia inajirejea ? Nikweli kuwa Kura za Waislamu zinamchango mkubwa kumuweka Raisi yeyote madarakani hapa Tanzania. Hili lilianza tangu wakati wa Mwalimu Nyerere. Muulizie mchango wa Bibi Titi Binti Muhammad, Sheikh Hassan Bin Amir, Mshume Kiyate,Haidari Mwinyimvua,Tewa Said Tewa, Sulleiman Tajadiri n.k. Hawa niliowataja walikuwa ni wazee na Masheikh waliokuwa na ushawishi mkubwa kwenye jamii ya Waislamu wakati huo ambao ki-idadi walikuwa ni WENGI tena wasio na chakupotezakwenye Serikali ya mkoloni.

    Baada ya vyama vingi..tena hasa huu uchaguzi wa mwaka 2010..wengi humu mmekiri kama JK kabebwa na Waislamu. Infact wao ndio walikuwa na pivotal na decision making role. Baada ya kuona Watani wao wameshapewa maelekezo ya kumpa Padrea ambapop walifanya. Waislamu pamoja na jamaa zao Wakristo wasio na ubaguzi huo wa Kidini, wakiongozwa na Wakristo Maslah wakamchagua JK kwa kishindo.

    Hivi sasa Waislamu wanapima upepo tena baada ya CDM kujionyesha kwa ngozi yao ya dhahiri...wamuunge mkono mgombea yupi kwenye uchaguzi wa 2015.
     
  2. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2011
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    ur content lacks substance
     
  3. K

    Kijallo JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikwete aliujua mchezo mapema,akateua waislamu wenzetu,idara nyeti zote,Tiss,Police,Nec,ilh wamsaidie kuiba kura,KIKWETE HAKUSHINDA ALIIBA KURA,
     
  4. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Upuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuzi!
     
  5. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    akili ndogo hizi.
     
  6. T

    Technology JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 673
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    ujinga mtupu..... kajipange tena
     
  7. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Shukrani!!!!!!!!
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,463
    Likes Received: 9,210
    Trophy Points: 280

    Kama una ushahidi wa hayo, kwa nini usimpelekee Silaa? maana aliahidi atatowa ushahidi wa kuibwa kura lakini mpaka leo hatujauona. Si umsaidie?
     
  9. IFM

    IFM Member

    #9
    Mar 9, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani tafuteni vitu vya kuja kuweka huku JF na sio upuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuzi kama huuuuuu. umekurupuka bwana mdogo kajipange upya.
     
  10. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2011
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pamoja na upuuuuuzi wako nimeipenda hii
     
  11. T

    TUWEKANE BAYANA Member

    #11
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na ukubalike kwa wakristo pia.. Nchi yetu ni makaroni nyama kusaga.. Bila wakristo kukupa kura hutoshinda, na bila waislam kukupa kura pia hutoshinda.. Wote wanamiliki pasenti kubwa tuu ambayo ukiikosa basi utakuwa hujafikia asilimia inayotakiwa..
     
  12. e

    emalau JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2011
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 968
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    This is the forum for great thinkers, you don't sound like one !!
     
  13. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #13
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,645
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    This is among the stupidiest thinking of the year. Kwa nini mnazungumzia uislam hata pasipostahili. Bila neno Uislamu kuzungumzwa kwa baadhi yetu mada huwa hainogi? Kwa taarifa yako, kura za waislamu zina mchango mkubwa sana kwa chaguzi za Tanzania sawa sawa na zilivyo za makundi mengine katika jamii; za waislamu si bora kuliko za wengine ila zina value sawa.
     
  14. m

    matunge JF-Expert Member

    #14
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Na kwa nini usikubaliwe na dini zote? tunataka rais anayekubalika na dini zote, makundi yote ya jamii, n.k ...................huna hoja!!! zaidi ya elements za kidini..........MUNGU wa kweli wala hana ubaguzi wa kibinadamu kama huu
     
  15. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,911
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    kashakula tende huyo zinamlewesha sasa,..jamani humu jamvini mtu yoyote mwenye access na internet anaingia tu,..sijui kiwemo kiingilio?au yawepo maswali ya kigreat thinking kabla ya kuregister?nashindwa kuelewa lakini labda ndio uhuru wa kujieleza,..tujaribu kupost vitu constructive
     
  16. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,645
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    Mods, there is (in fact there should be) a means of scanning messages to detect some keywords of your choice. Please, scan and throw away any messages containing words like "waislamu", "uislamu", "dini", "wakristo", "mkristo", "mwislamu", or similar ones from reaching the server if posted to "Jukwaa la Siasa" or any other jukwaa where religious identity isn't required.

    Please, do the needful.
     
  17. K

    Kijallo JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haihitaji fedha za kigeni kujua hilo,watz wote wanajua hilo.kwa kuficha hilo wizara nyeti zote waislam,idara nyeti zote waislam.WATANZANIA NI UWOGA TU,Kwa alichofanya mkwere tungekuwa Somalia...........
     
  18. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #18
    Mar 10, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    Good advice but there are still many words that describe those groups, if someone is interested to say anything regarding certain group he will use any words. The best way to gnore these kind of posts is not to respond to it! something that many people can not.
     
  19. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #19
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,645
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    I agree with you Waberoya but I better hear/see those other words rather than the ones I have mentioned which are now boring to see in this forum (I mean JF).
     
Loading...